• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 nâng cấp bản 20.0.27

ndtdlhagiang

Máy mình là black RM 507 đang là bản 20.2.019thì up = cách nào nhỉ, có change đc product code sang TV ko ?

Mình không có máy RM-507 để test, bạn cứ làm như theo hướng dẫn từng bươc1 nhưng thay thư mục RM-505 thành thư mục RM-507, chụp ảnh từng bước xem có lỗi gì không, lỗi đâu khắc phục đó. OK

karir2506

giang cho mình hỏi cách đổi code lại mặc định như máy bằng NSS đc ko ^^
Mình cũng chả bít NSS là j >.<

Ntv_79

Mod panrai cho mình hỏi NSS là j .... với lại mình up lên 20.0.027 và đổi ngôn ngữ TV rầu ... ko lẽ up lại >.<

NSS là một phần mềm như JAF ấy, có thể change code và làm một số thứ nữa. Bạn đã up lên 20.0.027 tiếng Việt rồi còn up gì nữa. Chờ ra 21. rồi up típ!

Cách sử dụng NSS thì search google là ra thôi. Bạn có thể qua đây tìm hiểu thêm và down bản mới nhất về vọc chơi!
http://handphone-solution.blogspot.com/2009/07/change-product-code-use-nemesis-service.html

Chỉnh sửa cuối:

ndtdlhagiang

Mod panrai cho mình hỏi NSS là j .... với lại mình up lên 20.0.027 và đổi ngôn ngữ TV rầu ... ko lẽ up lại >.<

bạn có thể đổi code bằng JAF, nhưng phải gỡ phoenix, JAF, PC suite đi, sau đó khởi động lại, cài lại PC suite và JAF sau đó thử đổi lại code bằng JAF xem nào. ok

karir2506

NSS là một phần mềm như JAF ấy, có thể change code và làm một số thứ nữa. Bạn đã up lên 20.0.027 tiếng Việt rồi còn up gì nữa. Chờ ra 21. rồi up típ!

Ko bạn mình muốn đổi lại code mặc định ^^
Có nên hay ko ta :-?
Ai cho mình ý kiến chút nào ^^

ndtdlhagiang

Ax trên đt báo là FW 20.0.027 còn trên PC lại báo là 019 @@
Nên tin ai đây ..................

Quên chưa giải thích cho bạn, hình trên này nói là bạn cần up gói ngôn ngữ 17 của fw 20.0.027, ngôn ngữ của bạn hiện tại là gói 21 của fw 20.0.019. chứ không phải fw hiện tại là 20.0.019 à nghe. OK

ndtdlhagiang

Ko bạn mình muốn đổi lại code mặc định ^^
Có nên hay ko ta :-?
Ai cho mình ý kiến chút nào ^^

ý kiến của mình là:
1. bạn nên tháo pin ra xem code gốc của máy bạn là gì, nếu bạn muốn sử dụng tiếng việt và muốn lần sau khỏi phải đổi code, và chỉ cần up trực tiếp bằng NSU thì bạn nên đổi code thành một trong 2 code sau:0576122 hoặc 0587991 (theo mình biết hiện tại chỉ 2 code này có tiếng việt thôi các code khác không có đâu).tốt nhất là code 0576122 vì code này sẽ có fw mới sớm hơn code 0587991.

2. bạn không đổi code cũng không sao, dùng bình thường và không có vấn đề gì cả.
3. kết luận là tùy bạn!

B

Beelzebub

Guest
Nếu dùng tiếng việt thì ko cần up, chỉ là gói ngôn ngữ thôi mà

ndtdlhagiang

Vậy là giờ mình ngồi up hay sao bạn >.<
Mà up lên nữa có mất gòi Tv ko ...

nếu bạn up nữa máy sẽ thay gói ngôn ngữ 21của fw 20.0.019 bằng gói ngôn ngữ 17 của fw 20.0.027. không còn tiếng việt nữa. vì vậy không nên up tiếp, nếu bạn đổi code thành 0576122 hoặc 0587991 thì khi bạn dùng NSU kiểm tra, sẽ không có hiện tượng này nữa. chúc bạn thành công.

karir2506

Mình cũng muốn biết tại sao lắm, nhưng hình nhỏ quá nhìn không rõ.
@karir2506: đã đổi code xong chưa

Àh mình quyết định giữ nguyên code 0576560 để có j sau này up khỏi đổi lại ^^ Thx bạn góp ý.
Hình của daithegioi up sao mình nhìn thấy giống tấm lúc trước mình up lên thế ^^ Bạn xem rầu góp ý cho cậu ấy. Mình cũng đưa ra ít kinh nghiệm nhưng chả bít đc hay ko thôi :D

ndtdlhagiang

Àh mình quyết định giữ nguyên code 0576560 để có j sau này up khỏi đổi lại ^^ Thx bạn góp ý.

nếu bạn để code này thì nếu sau này up fw trực tiếp bằng NSU sẽ không có tiếng việt đâu nhé. gợi ý bạn đưa ra chính xác lắm. hôm trước mình cũng định bảo bạn như vậy, nhưng bạn làm được rồi nên thôi

karir2506

Sau này mình sẽ phải loay hoay ngồi can thiệp Tv tiếp ^^ Mong lúc đó bạn sẽ hướng dẫn mình tiếp :D
Gợi ý của mình đưa ra vô tình bữa đó thấy file .exe mà mình down về từ trước đó nên làm thử. Ai ngờ đúng nó ^^ [ nhưng phải xoá hết các folder cũ nếu ko nó ko search ra đc ]

ndtdlhagiang

Sau này mình sẽ phải loay hoay ngồi can thiệp Tv tiếp ^^ Mong lúc đó bạn sẽ hướng dẫn mình tiếp :D
Gợi ý của mình đưa ra vô tình bữa đó thấy file .exe mà mình down về từ trước đó nên làm thử. Ai ngờ đúng nó ^^ [ nhưng phải xoá hết các folder cũ nếu ko nó ko search ra đc ]
sau này thì bạn đã có quá nhiều kinh nghiệm can thiệp ngôn ngữ rồi còn gì nữa, lo gì không làm được. hi hi, mình đang ghĩ cách hạ fw mà không bị die đây này, nghiên cứu mấy cái này mệt thật, nhưng vui. chúc bạn vui vẻ.