• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 nâng cấp bản 20.0.27

traigia999

trên navifirm thì thấy rầu nhưng khi search bằng NSU hay *#0000# vẫn ko thấy hiện tượng j xảy ra ngoài " ko có bản cập nhật " ................ anh em nào up rầu cho tí kinh nghiệm up FW 2.0 mà ko cần change product code đi ^^ Thax.

mang ra Nokia Care đi bạn, có v20.0.019 rồi đấy. Mất khoảng nửa tiếng thôi:)

Kojiro

Super V.I.P
Anh em bàn xem fw này hack được chưa nhé :)
Theo KJR biết thì chưa thì phải :-?

bhoangtrung

Ở Vn đã up được bản 2.0 bằng NSU được chưa bác nhỉ.Có bác nào mới mua
n97 đã đựoc up sẵn ban 2.0 chưa.các bác cho ý kiến nhé:-?

ndtdlhagiang

Mình vừa up fw từ bản 20.0.019 lên 20.0.027, cảm giác sau khi up fw là không có gì thay đổi nhiều, không đáp ứng được mong muốn của mình. đồng thời cũng cảm thấy tiếc, không có tiếng việt, không gõ được tiếng việt. biết vậy cứ để nguyên fw 20.0.019 cho xong.

anh2sky

mình đã up lên bản 20.0.27 nhưng mà bàn phím bị lỗi không đánh được dấu "."
bây giờ mình muốn trở về bản 20.0.19 bằng NSU được không,có cao thủ nào chỉ dùm với,ức chế quá hix hix

Hoden

Super V.I.P
mình đã up lên bản 20.0.27 nhưng mà bàn phím bị lỗi không đánh được dấu "."
bây giờ mình muốn trở về bản 20.0.19 bằng NSU được không,có cao thủ nào chỉ dùm với,ức chế quá hix hix

vì là bản tiếng anh nên không có dấu là đúng rồi bạn tải file ngôn ngữ tiếng việt dùng JAF flash file ngôn ngữ là xong thôi

anh2sky

vì là bản tiếng anh nên không có dấu là đúng rồi bạn tải file ngôn ngữ tiếng việt dùng JAF flash file ngôn ngữ là xong thôi

Không ý mình là lỗi cái dấu chấm ý,không đánh được,ví dụ như chữ "pdaviet.net" thì chỉ đánh được "pdavietnet".Bản 0.27 này như bị điên ý bây giờ muốn vào 1 trang web thì phải thêm bao nhiêu thao tác nữa ghét nhất không có dấu chấm :((
Nhưng dù sao cũng thanks bạn

Hoden

Super V.I.P
Không ý mình là lỗi cái dấu chấm ý,không đánh được,ví dụ như chữ "pdaviet.net" thì chỉ đánh được "pdavietnet".Bản 0.27 này như bị điên ý bây giờ muốn vào 1 trang web thì phải thêm bao nhiêu thao tác nữa ghét nhất không có dấu chấm :((

bạn chọn viết chữ thưòng đầu dòng nó sẽ không xuất hiện dấu chấm.nếu cần dấu chấm chuyển sang bàn phím số

ngothangno1

up theo gói này đi bạn.mình cũng bị như bạn.viết tin nhắn rất bực mình.up sang gói này thì okie luôn, tên nó là " RM-505_MENA_SSA Multi White^0576566^20.0.027^002 "

anh2sky

up theo gói này đi bạn.mình cũng bị như bạn.viết tin nhắn rất bực mình.up sang gói này thì okie luôn, tên nó là " RM-505_MENA_SSA Multi White^0576566^20.0.027^002 "

Thanks bạn nhiều nhé,máy mình là Black change code sang RM-505_MENA_SSA Multi Black (0576560) và up lại, bây giờ bàn phím ngon lành rồi ... ơn dời=))

ndtdlhagiang

Thanks bạn nhiều nhé,máy mình là Black change code sang RM-505_MENA_SSA Multi Black (0576560) và up lại, bây giờ bàn phím ngon lành rồi ... ơn dời=))
Bạn hướng dẫn mình can thiệt ngôn ngữ cho fw này được không? mình không biết làm

karir2506

vậy bản 20.0.019 với bản 20.0.027 có j khác nhau ko ................... đc thì ra nokia care up luôn cho khoẻ ^^

Ntv_79

Úi dời! Thấy anh em bàn tán cũng change code up tip lên 20.0.27 --> OK. Cảm nhận là không có gì khác so với 20.0.19. Nhưng không có tiếng việt mà mình lại hay phải gõ tiếng Việt. Change code lại nhưng không quay trở về 20.0.19 được. Anh em xem có cách nào không giupvớis. Lần trước đã thử up bằng JAF không được nên can thiệp gói ngôn ngữ bằng JAF chắc cũng ko dược rồi.:(:(:(

ndtdlhagiang

Úi dời! Thấy anh em bàn tán cũng change code up tip lên 20.0.27 --> OK. Cảm nhận là không có gì khác so với 20.0.19. Nhưng không có tiếng việt mà mình lại hay phải gõ tiếng Việt. Change code lại nhưng không quay trở về 20.0.19 được. Anh em xem có cách nào không giupvớis. Lần trước đã thử up bằng JAF không được nên can thiệp gói ngôn ngữ bằng JAF chắc cũng ko dược rồi.:(:(:(

Thế là có người đồng cảnh ngộ rồi, bây giờ không biết phải gõ tiếng việt sao đây. mình cũng nghĩ sẽ can thiệp ngôn ngữ, nhưng mà lấy đâu ra gói ngôn ngữ Việt cho FW 20.0.027 này bi giờ, bạn có gói ngôn ngữ này à, cho mình xin được không?
Mà máy bạn có mất hack không? Máy mình mất hack rồi, đang tính mang ra ngoài hàng cho họ hạ fw xuống rồi dùng cho đỡ bực mình đây này>....... buồn quá