• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW Belle V2 by Ntv_79 [22.10.2011]

Ntv_79

zậy mình download mod belle anh việt full của bác sangbenh về bỏ zô cfw luôn hả? ko cần lượt bỏ luôn à
Nếu chép vào bản của mình thì có lẽ cũng hơi lằng nhằng đấy vì các rofs của mình đều đầy hết cả rồi. Fonts thì nên bỏ vào rofs2/resource/ Bạn cứ copy vào xem, nếu quá dung lượng là không được!

1o0thaivu0o1

Anh Ntv-79 ơi,cái font anh cho e dùng ko đc rồi
Cụ thể như sau:biểu tượng tuỳ chọn trở thành dấu ngã
Biểu tượng quay về(dấu mũi tên) thành cái ô vuông có 3 gạch (tuỳ chọn belle)
Tiếng hoa hiển thị tốt,bây giờ anh giúp em mod lại cái font anh cho em,sao cho nó hiển thị
đúng với belle đi,em rất thich bản này nhưng mổi tội đọc đươc tiếng hoa thì mấy cái biểu tượng ko hiển thị đc nhìn rất xấu
Anh giúp em mod lại cái font đó nha!
Thành thật cảm ơn anh.Ntv!_79

Ntv_79

Anh Ntv-79 ơi,cái font anh cho e dùng ko đc rồi
Cụ thể như sau:biểu tượng tuỳ chọn trở thành dấu ngã
Biểu tượng quay về(dấu mũi tên) thành cái ô vuông có 3 gạch (tuỳ chọn belle)
Tiếng hoa hiển thị tốt,bây giờ anh giúp em mod lại cái font anh cho em,sao cho nó hiển thị
đúng với belle đi,em rất thich bản này nhưng mổi tội đọc đươc tiếng hoa thì mấy cái biểu tượng ko hiển thị đc nhìn rất xấu
Anh giúp em mod lại cái font đó nha!
Thành thật cảm ơn anh.Ntv!_79
Mình đã thay chuẩn rồi đó, sao có thể hiển thị vậy nhỉ? Mà bạn đang dùng bản nào, font đó là của bản trong topic này nhé, nếu dùng mod ở bản trước là ko được đâu. Vì mình không thể test được, máy đã cài qt thì không cài được phần mềm đổi font mà mình cũng ko thể cook lại để test. Nên bạn kiểm tra lại nếu vẫn không được thì chắc là bạn phải lựa chọn hoặc tiếng trung hoặc belle thôi!

nguquang

cái này có flash = phoenix được hok bạn ?

mình flash = JAF không được, toàn báo searching for phone not found :(

làm đủ mọi cách cũng bó tay với JAF

Ntv_79

Không dùng phoenix được. Chịu khó làm lại với JAF đi, làm đi làm lại sẽ được hoặc thử với máy tính khác!

nguquang

Không dùng phoenix được. Chịu khó làm lại với JAF đi, làm đi làm lại sẽ được hoặc thử với máy tính khác!

đã ok với phoenix, hix bị tịt ở khoản search phone, lọ mọ mãi mới thấy cái này :)

+ Một số đời máy cắm cáp vào máy tính sạc pin, khi tắt nguồn bạn chưa cắm cáp kết nối điện thoại và máy tính. Đến bước như trên thì đồng thời bấm Yes rồi cắm cáp và ấn nút nguồn.
+ Nếu báo not found thì hãy làm lại từ bước chọn Flash

ducyeuchi

bạn thử cài ovi nokia suite vào xem.đảm bảo cắm cáp vào máy tính nhận ra ngay.mình ngày trước cũng bị như bạn nhưng mình cài ovi nokia suite vào thì J.A.F tìm thấy máy dễ lắm
bác Ntv_79 ơi máy em bị hỏng cái gạt khóa bàn phím màn hình cảm ứng bây giờ khóa bàn phím toàn phải dùng phím khóa ở mấy bản symbian anna của bác.bản này bác lại không để phím khóa màn hình nữa:((.bác chỉ cho em cách để có khóa bàn phím cảm ứng bằng nút cảm ứng ko?

Ntv_79

bạn thử cài ovi nokia suite vào xem.đảm bảo cắm cáp vào máy tính nhận ra ngay.mình ngày trước cũng bị như bạn nhưng mình cài ovi nokia suite vào thì J.A.F tìm thấy máy dễ lắm
bác Ntv_79 ơi máy em bị hỏng cái gạt khóa bàn phím màn hình cảm ứng bây giờ khóa bàn phím toàn phải dùng phím khóa ở mấy bản symbian anna của bác.bản này bác lại không để phím khóa màn hình nữa:((.bác chỉ cho em cách để có khóa bàn phím cảm ứng bằng nút cảm ứng ko?
Tên phần mềm đó là Easykeylock --> Bạn tìm rồi cài vào và sử dụng thôi!

thidang_bmw

bác NTV_79 cho mình hỏi các bản trước giờ thì bản nào chạy ổn định nhất vậy?Mình gà nên mới tập tành, cần xài bản ổn định. Thanks bác.

Ntv_79

Ntv_79 cho mình hỏi bạn dùng chương trình convert hình ảnh nào vậy?
Mình dùng Contenta SVG Converter nó là bản trial nên conert xong có dấu vết tí, nhưng ko quan trọng vì mình chỉ cần nhìn hình của entry thôi mà. Bạn google nhé!
bác NTV_79 cho mình hỏi các bản trước giờ thì bản nào chạy ổn định nhất vậy?Mình gà nên mới tập tành, cần xài bản ổn định. Thanks bác.
Bản này ổn định nhất đó bạn. Mình đang dùng nè. Gốc N97 nên có vẻ ít xung đột và pin ổn đinh hơn đó!

hunt3r2411

Cho em hỏi ram của bác trung bình khoảng bao nhiều? Với lại bác có biết xóa các file không cần thiết trong thư mục 10202be9 để tăng ram trung bình không chỉ em với. Thanks bác :)

Ntv_79

Cho em hỏi ram của bác trung bình khoảng bao nhiều? Với lại bác có biết xóa các file không cần thiết trong thư mục 10202be9 để tăng ram trung bình không chỉ em với. Thanks bác :)
Ram trung bình 40~50 vì mình cũng dùng rất nhiều phần mềm cần chạy ẩn. Cũng không tăng hơn nữa được đâu bạn à. Quan trọng bạn thấy ổn và mượt là ngon rồi!!!