• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW Belle V2 by Ntv_79 [22.10.2011]

huyhung33

link nay "DOWNLOAD N97 RM505 CFW C6 by Ntv_79 - TUYỆT VỜi CHƯA TỪNG THẤY - Cập nhật bài#85 trang 9" ha bác? e kung dang dùng ban N97 RM-505 CFW C6V20 by Ntv_79 tên kung vậy nhung ma chang thay ban phim QWERTY dau.bjo e dow cái này về chép đè lên hay xoá cái RM 505 cũ đi thay cái mới này vào?

bác có thể cho e link dow toàn bộ cái RM505 để cop vào ổ C đc hok? e cài trên máy, ông anh xoá hết đi bjo phải cài lại từ đầu :(!

Last edited by a moderator:

Ntv_79

bác có thể cho e link dow toàn bộ cái RM505 để cop vào ổ C đc hok? e cài trên máy, ông anh xoá hết đi bjo phải cài lại từ đầu :(!
Đây bạn down cái này về giải nén copy vào rm-505 (tốt nhất là xóa hoặc đổi tên folder cũ đi) sau đó copy đè cái file kia vào nữa là OK và flash! (Bản C6 không có file rofs3 nhé!!!!).

Chỉnh sửa cuối:

huyhung33

đổi tên dc hả bác? e tưởng cái folder ý phải nhất định phải tên là RM-505 mới flash dc chứ:-?

Ntv_79

đổi tên dc hả bác? e tưởng cái folder ý phải nhất định phải tên là RM-505 mới flash dc chứ:-?

bạn đổi tên cái folder cũ để lưu ấy mà, rồi tạo folder RM-505 mới copy vào cho khỏi lẫn lộn lung tung!

huyhung33

:O sao dow cái này về chỉ có 1file z bác? e tưởng phải có 8file chứ, e chưa hiểu lắm bác hướng dẫn chi tiết cho e đc hok?:( mấy vụ mtinh này e hok rành lắm!

hunt3r2411

bác Ntv chỉ em cách sửa trình bấm số trở về trình bấm số mặc định như ban đầu đi :) Dùng mãi trình bấm số sym^3 thấy chán quá :)

hunt3r2411

À với lại cho hỏi bác luôn là có cách nào để bấm số đc nhanh và mượt hơn k nhỉ :-? Em thấy trình bấm số của em hơi bị giật giật làm sao ý!

Ntv_79

bác Ntv chỉ em cách sửa trình bấm số trở về trình bấm số mặc định như ban đầu đi :) Dùng mãi trình bấm số sym^3 thấy chán quá :)
Bản này là trình bấm số mặc định mà bạn!

hunt3r2411

em vua flash lại dùng bản"
DOWNLOAD N97 RM-505 CFW C6V20 beta4 by Ntv_79 - Nhanh mượt tuyệt vời! [7.3.2011]" rùi đè cai "
DOWNLOAD N97 RM505 CFW C6 by Ntv_79 - TUYỆT VỜi CHƯA TỪNG THẤY" lên. xong vẫn hok thấy cái bàn phím QWERTY đâu z bác? tim hoaj trong phần tn mà vẫn hok thấy!

Em đang xài bản sym^3 2.6 của bác, nhưng thích cái trình bấm số mặc đinh nên muốn hỏi bác làm thế nào để mod đc thôi :D bác chỉ em phát.

bác ntv cho e nguyen cả bộ RM505 CFW C6 beta6 by Ntv_79 đc k?

Last edited by a moderator:

Ntv_79

em vua flash lại dùng bản"
DOWNLOAD N97 RM-505 CFW C6V20 beta4 by Ntv_79 - Nhanh mượt tuyệt vời! [7.3.2011]" rùi đè cai "
DOWNLOAD N97 RM505 CFW C6 by Ntv_79 - TUYỆT VỜi CHƯA TỪNG THẤY" lên. xong vẫn hok thấy cái bàn phím QWERTY đâu z bác? tim hoaj trong phần tn mà vẫn hok thấy!

Em đang xài bản sym^3 2.6 của bác, nhưng thích cái trình bấm số mặc đinh nên muốn hỏi bác làm thế nào để mod đc thôi :D bác chỉ em phát.

bác ntv cho e nguyen cả bộ RM505 CFW C6 beta6 by Ntv_79 đc k?

Tất cả mình đã up hết rồi, bạn tìm topic bản VIP down Core and Others là có tất cả các file FW dành cho CFW C6, rồi thích bản nào, down file về copy đè vào.
Mod bàn phím về mặc định thì không có đâu! Vì cái bàn phím C6 cải tiến nhiều hơn mà. N97 muốn mod lên còn lỗi chứ bộ!

dang_hien89

Có bác nào bị giống em không ạ.Gần đây các bản cfw của bác ntv_79 cái realplayer hok hoạt động khi xem trực tuyến thì phải.E xem youtube trước đây bấm vào xem bằng trình phát video chuẩn thì xem được nhưng giờ bấm vào thì nó load mãi hok xem được đành xem bằng trình flash của youtube :(.p/s bản cfw này của bác mượt thật :D

nganvuong1

Mình thấy bản này cũng khá mượt nhưng mình thích kiểu font chữ bold (nó đậm dễ nhìn). Mình có down vài font khác về mod vào nhưng toàn bị lỗi. NTV- 79 có font bold như bản 20-9 cho mình xin nha.

Ntv_79

Mình thấy bản này cũng khá mượt nhưng mình thích kiểu font chữ bold (nó đậm dễ nhìn). Mình có down vài font khác về mod vào nhưng toàn bị lỗi. NTV- 79 có font bold như bản 20-9 cho mình xin nha.

Tất cả các bản của mình đều dùng 1 font Nokia mặc định full logo và symbol mà. Chỉ có 1 bản dùng font chữ bé tí hình như là font pure thì phải nhưng rồi lại trở về font mặc định mà. Làm gì có font nào đậm và chuẩn hơn font này???

hoangtudentujoi

anh Ntv_79 ơi.anh có thể làm 1 bản cook symbian belle có thể vuốt được như bản gốc cho n97 được không.thấy trên mạng có rồi nhưng phải mất tiền mà không biết có dùng được ko.hôm nay muốn nhờ anh Ntv_97 pro làm 1 bản nhu vậy để thưởng thức và cảm nhận.thanks anh vi những bản cook trước đây cho n97.hi
yahoo: hoangtudentujoi

Ntv_79

NTV quyết tâm từ bỏ bản CWF từ N97 mini sao (bản bị lỗi camera ấy)?
Không phải là quyết tâm bỏ, có làm đâu mà bỏ. Vì nó có gì khác đâu bạn? Giống C6V40 hoặc 41 mà.

anh Ntv_79 ơi.anh có thể làm 1 bản cook symbian belle có thể vuốt được như bản gốc cho n97 được không.thấy trên mạng có rồi nhưng phải mất tiền mà không biết có dùng được ko.hôm nay muốn nhờ anh Ntv_97 pro làm 1 bản nhu vậy để thưởng thức và cảm nhận.thanks anh vi những bản cook trước đây cho n97.hi
yahoo: hoangtudentujoi

Không hiểu ý bạn là gì? Vuốt được như bản gốc là sao????