• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW Belle V2 by Ntv_79 [22.10.2011]

quangtnhp

Pro ơi e mún flash cai fw này nhưng e chưa hiểu cái core,roft la j?co fải mình chep vào Thư muc RM k ạ?chỉ bảo e vs.cảm ơn a nhìu

Ntv_79

Pro ơi e mún flash cai fw này nhưng e chưa hiểu cái core,roft la j?co fải mình chep vào Thư muc RM k ạ?chỉ bảo e vs.cảm ơn a nhìu
Nếu chưa hiểu thì bạn cần đọc thêm hướng dẫn up firmware bằng JAF (google nhé). Dùng navifirm down tất cả các file đó về copy vào folder RM-505 theo hướng dẫn jaf, down file của mình, giải nén, copy đè vào đó và FLASH theo hướng dẫn JAF.

Không biết các bạn có bị giống máy mình không , sau khi flash bản nầy thì cũng không xem ảnh được trong trình xem ảnh giống như phiên bản Belle trước . Còn Ovi map của máy mình thì GPS không hoạt động cứ đang chờ suốt Với lại đăng nhập vào TK ovi đưọc hể đăng nhập vào là bị văng ra .

Ntv_79

Không biết các bạn có bị giống máy mình không , sau khi flash bản nầy thì cũng không xem ảnh được trong trình xem ảnh giống như phiên bản Belle trước . Còn Ovi map của máy mình thì GPS không hoạt động cứ đang chờ suốt Với lại đăng nhập vào TK ovi đưọc hể đăng nhập vào là bị văng ra .

Mình không gặp bất cứ vấn đề gì với bản này hết cả. Có lẽ vì thế mà từ hôm 10.10 đến nay vẫn trung thành với nó, chưa muốn quay lại với C6 mặc dù vẫn tiếc một số cái mới ở C6 như trình duyệt mới chẳng hạn.

Luu_Tan_Vu

Mình không gặp bất cứ vấn đề gì với bản này hết cả. Có lẽ vì thế mà từ hôm 10.10 đến nay vẫn trung thành với nó, chưa muốn quay lại với C6 mặc dù vẫn tiếc một số cái mới ở C6 như trình duyệt mới chẳng hạn.
sao k port n97 v30 sang n97 sẽ có hết mây cái đó mà ổn định hơn c6

vandoanqc

Ntv-79 nên để easylock và netwỏrk switcher cho mọi người tự cài vì có người ko thích easylock và network switcher có chế độ chọn mạng song song rất khó chịu.

nganvuong1

Dear NTV.
Mình vừa hack xong bản cập nhật nhưng vào chỉnh thems không được. vào là out ra ngay. chưa test các app khác.
Thay mặt fan N97 Cảm ơn NTV và 1 số bạn đóng góp cho anh em dung N97 không bao h chán. luôn có những phiên bản ngày càng ổn định, đẹp mắt và thân thiện.
Thank a lot.

Ntv_79

Dear NTV.
Mình vừa hack xong bản cập nhật nhưng vào chỉnh thems không được. vào là out ra ngay. chưa test các app khác.
Thay mặt fan N97 Cảm ơn NTV và 1 số bạn đóng góp cho anh em dung N97 không bao h chán. luôn có những phiên bản ngày càng ổn định, đẹp mắt và thân thiện.
Thank a lot.

Bạn chưa đọc kỹ rồi. Bản này mình đã bỏ theme đi nên nó lấy theme trong core, nếu bạn chưa cài thêm theme nào thì nó bị vậy thôi. Bạn khởi động lại máy cài thêm một theme nào đó vào là OK thôi. Chúc vui!

vandoanqc

Ntv-79 cho mình hỏi mình dùng Contenta svg converter để conver các icon nhưng sao no chỉnh conver đươc một số icon thôi, ko conver hết các file trong foder mình add vào nhỉ, làm ơn chỉ giúp mình với, mấy hôm nay thật đau đầu với mấy cái theme.

ducbang1907

bao lâu nay cái Ovi trên PC ko nhận đc điện thoại (tháo ra cài vào hàng chục lần rồi),thành ra JAF cũng fail hoài, ko flash đc những bản mới này của bác Ntv. Thật là đen đủi quá đi :(

nvh2981

Member
bao lâu nay cái Ovi trên PC ko nhận đc điện thoại (tháo ra cài vào hàng chục lần rồi),thành ra JAF cũng fail hoài, ko flash đc những bản mới này của bác Ntv. Thật là đen đủi quá đi :(

chia buồn,vậy là em nó sắp về hưu rồi đó.

blackpetal

Mình flash phiên bản này dùng được 1 ngày thì phím tuỳ chọn nó trở thành biểu tượng $, hix,ko hiểu tại sao nữa,bác Ntv_79 chỉ giáo với.

Ntv_79

Ntv-79 cho mình hỏi mình dùng Contenta svg converter để conver các icon nhưng sao no chỉnh conver đươc một số icon thôi, ko conver hết các file trong foder mình add vào nhỉ, làm ơn chỉ giúp mình với, mấy hôm nay thật đau đầu với mấy cái theme.
bạn phải chuyển .svgb sang .svg (google để có svgb2svg vì pm đó chỉ convert từ .svg ra ảnh thì phải!

Thử lại đi bạn, có thể dùng cable khác hoặc cắm đi cắm lại. Sao dễ hỏng được thế chứ! Mình cũng bị nhưng kiên trì vẫn flash được đấy!

Mình flash phiên bản này dùng được 1 ngày thì phím tuỳ chọn nó trở thành biểu tượng $, hix,ko hiểu tại sao nữa,bác Ntv_79 chỉ giáo với.
Do bạn dùng font khác nên nó vậy thôi. Bạn dùng font của mình là OK mà. Nếu không bạn phải mod lại font. Thay cái ba gạch (biểu tượng Tùy chọn) vào ký tự $ trong font của bạn.

hoangson22

ntv cho tớ hỏi n97 đến giờ này đã hết.và ko còn gi để sáng tạo và hay hơn nữa phải ko?lâu nay lúc nào củng jaf và flash chẳng khi nào đc chơi 1 số ứng dụng và game

Ntv_79

ntv cho tớ hỏi n97 đến giờ này đã hết.và ko còn gi để sáng tạo và hay hơn nữa phải ko?lâu nay lúc nào củng jaf và flash chẳng khi nào đc chơi 1 số ứng dụng và game
Sao bi quan quá vậy. Tạm thời thấy vẫn ngon lắm mà. Tiếc là không thể flash cả 2 bản cùng một lúc. Bản gốc và bản C6 đều còn nhiều điều cần khám phá!