• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW Belle V2 by Ntv_79 [22.10.2011]

blackpetal

Có cách khắc phục mà. Nhưng phải edit lại từng file từng chữ một. Bản của mình thì đâu có lỗi đó đâu. Chỉ mất ký tự chữ $ thôi.
Đã thử quay lại với Bản C6V40, fix FM OK, nhưng lại có một số hạn chế: ttpod không chạy, trình bấm số không search danh bạ, không có qwerty. Mà fix thì lại ngại vì đợt này cũng bận nên lại quay lại với bản này dùng thấy ổn. Đặc biệt là khoản pin, hơn hẳn bản C6.

Bản này mình cài ttpod nó không chạy,không biết bị lỗi gì nữa,mong bác NTV chỉ giáo,bản này dùng thấy ok hơn bản C6 nhiều.
Hix,đuôi sạc pin của mình bị gãy chấu rùi,lỏng lét,cắm sạc pin không chạy lun,thế là hết jaf,phải thay đuôi sạc rùi.hix.

hoangson22

A e nào cho hỏi n97 sữa dụng gprs ở mạng 2 g liên tục thì mấy tiếng là hết pin.mình chơi game online thấy nhan hết pin lám

Ntv_79

Bản này mình cài ttpod nó không chạy,không biết bị lỗi gì nữa,mong bác NTV chỉ giáo,bản này dùng thấy ok hơn bản C6 nhiều.
Hix,đuôi sạc pin của mình bị gãy chấu rùi,lỏng lét,cắm sạc pin không chạy lun,thế là hết jaf,phải thay đuôi sạc rùi.hix.
ttpod cài chạy bình thường bạn nhé! Bạn nên format hoặc xoá các folder hệ thống trên bộ nhớ 32G và trên thẻ trước khi flash. Thử lại nhé. Nếu vẫn ko chạy kiếm path for run ttpod cài thử xem!
Máy mình cũng ko sạc được nữa. Nhưng vẫn JAF được. Mình dùng 2 pin và sạc ngoài, quen rồi nên cũng thấy bình thường!

A e nào cho hỏi n97 sữa dụng gprs ở mạng 2 g liên tục thì mấy tiếng là hết pin.mình chơi game online thấy nhan hết pin lám

Lâu nay dùng ít để test pin xem thế nào, nếu để nghe gọi bình thường 2G thì được gần 3 ngày. Nhưng online 3G nhiều thì nhanh hết pin lắm, được khoảng một ngày đến một ngày rưỡi thôi!

hunt3r2411

bạn NTv cho mình xin bộ icon anna bạn đang dùng đc không? Mình đã tìm ra nguyên nhân của việc flash xong máy đen ngòm là do bộ icon n9 không tương thích =.=

Ntv_79

bạn NTv cho mình xin bộ icon anna bạn đang dùng đc không? Mình đã tìm ra nguyên nhân của việc flash xong máy đen ngòm là do bộ icon n9 không tương thích =.=
Mình ko có bộ đó. Mình tích hợp trong theme thôi! Chắc ko phải do icon đâu bạn à! Nếu ko bạn search bộ anna nào đó cho vào thử coi!

hunt3r2411

Do icon bạn à =.=, mình đã thử cook với 2 bộ icon khác nhau và kết quả máy đều đen ngòm sau khi flash. Tiếc quá, mình có 1 bộ FW có trình bấm số mặc định và mod đc icon nhưng lại dính lỗi photo không hiển thị ảnh. Bạn biết cách sửa lỗi đấy thì chỉ mình với.

blackpetal

ttpod cài chạy bình thường bạn nhé! Bạn nên format hoặc xoá các folder hệ thống trên bộ nhớ 32G và trên thẻ trước khi flash. Thử lại nhé. Nếu vẫn ko chạy kiếm path for run ttpod cài thử xem!
Máy mình cũng ko sạc được nữa. Nhưng vẫn JAF được. Mình dùng 2 pin và sạc ngoài, quen rồi nên cũng thấy bình thường!

Mình đã xoá hết các file hệ thống rồi,đã cài path for run luôn mà vẫn không chạy,không biết tại sao luôn.
Mình cũng dùng 2pin và sạc ngoài.Đầu cắm sạc pin của mình lỏng lét,không sạc đc cũng không cắm cap được luôn nên bó tay với jaf.hixhix

vuchicuong123

Do icon bạn à =.=, mình đã thử cook với 2 bộ icon khác nhau và kết quả máy đều đen ngòm sau khi flash. Tiếc quá, mình có 1 bộ FW có trình bấm số mặc định và mod đc icon nhưng lại dính lỗi photo không hiển thị ảnh. Bạn biết cách sửa lỗi đấy thì chỉ mình với.
Mình đang dùng bản này cook lại của Ntv_79 rất ok, đã fix lại foto ở bản trước và thêm một số ứng dụng mình cho vào, bạn lấy về thử xem sao
cách dùng: sau khi flash bạn để vài phut cho nó cài xong phần mềm ( các phần mềm này bạn không thích thì xoá đi) thì muốn chuyển ngôn ngữ thì chuyển
http://www.mediafire.com/?m71k6qc5zuztx5a

hunt3r2411

buồn quá bạn à, flash xong vẫn bị lỗi xem 1 ảnh, ấn trở về sẽ bị bật ra menu =.= dù sao cũng cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé, mình sẽ tìm cách khắc phục lỗi này sau vậy.

vuchicuong123

buồn quá bạn à, flash xong vẫn bị lỗi xem 1 ảnh, ấn trở về sẽ bị bật ra menu =.= dù sao cũng cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé, mình sẽ tìm cách khắc phục lỗi này sau vậy.
BẠN xoá mấy file hệ thống trước khi flas như private, resource, sys, system không được thi 4mat ổ 32g hoặc bung rofs3 ra lam nhu Ntv_79 hướng dẫn.
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Ntv_79-3.10.11-cập-nhật-Fix-Hình-ảnh!/page21

jomokino

cho mình hỏi trong hiệu ứng mình không thích cá bơi bướm lượn thì trong thư mục effect mình bỏ file nào thì nó không hiện cá bơi bướm lượn nữa, Thank.

Ntv_79

cho mình hỏi trong hiệu ứng mình không thích cá bơi bướm lượn thì trong thư mục effect mình bỏ file nào thì nó không hiện cá bơi bướm lượn nữa, Thank.
Bỏ hết các file ảnh.png có cá và bướm. Xem trên máy tính hoặc dùng xplore để xem!

hoangtudentujoi

lau ra bản mới vậy anh ntv_79. Bản nào giống với belle hơn ấy.chu' mấioy bản đó vẫn chưa giống lắm.Em đang nóng lòng chờ đợi...

night825

Member
Vừa flash xong,cảm giác thật khác,
cảm ơn a Ntv_79,
Mong a tiếp tục cập nhật ban mới,hjhj

Chỉnh sửa cuối:

cuongga5689

lâu quá rồi không ra bản mới pro ntv ơi
pro có đang làm tiếp bản nào không vậy, c6 hay bản gốc vậy?

night825

Member
trước khi cài win,e flash rất dễ dàng,nhưng từ lúc cài win tới giờ flash hay bị

Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Flash files are corupted or missing...

giúp e voi,

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

trước khi cài win,e flash rất dễ dàng,nhưng từ lúc cài win tới giờ flash hay bị

Searching for phone...

giúp e voi,
Kiểm tra lại các file FW trong folder RM-505 có thể bị nhầm hoặc lỗi file, tốt nhất down lại copy vào đó!

master09

Bác Ntv ơi bác trích cho e cái mấy cái theme trong bản CFW này của bác với. thanks!

night825

Member
mỗi lần a Ntv_79 ra bản mới là e down về flash(10 lần thi được 10 lần)
nhưng khi cài win lại thi 20-30 lần thì được môt ~X(~X(
e đã kiểm tra rất kĩ,down bản khác về luân,nhưng cứ tới bước này la lỗi

Searching for phone...

đã formart lại dt và ổ e,vẫn flash phonex bình thường
đã thử hai chế độ tắt và mở nguồn luân
thật tình là e bó tay luân ồi

Chỉnh sửa cuối: