• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW Belle V2 by Ntv_79 [22.10.2011]

hoangtudentujoi

có nghĩa là như bản symbian belle gốc của nokia đó, có thể vuốt từ trên xuống....... xuất hiện menu.....Ví dụ:

inzalinh

Giúp mình với mình chạy ver này rồi sao vẫn bị lỗi phần hình ảnh khônng có múc ảnh tải về bác nào biết giúp e với cần quá

Ntv_79

có nghĩa là như bản symbian belle gốc của nokia đó, có thể vuốt từ trên xuống....... xuất hiện menu.....Ví dụ:
Cái này có phần mềm đó. Bạn thích cài vào và vuốt thôi. Sang bên Ứng dụng tìm nhé!

Giúp mình với mình chạy ver này rồi sao vẫn bị lỗi phần hình ảnh khônng có múc ảnh tải về bác nào biết giúp e với cần quá
Bạn quay lại bản trước, hình như mình đã up file Fix cái đó cho bạn nào bị rồi đó!

hoangtudentujoi

phần mềm thì không hay lắm anh ah.em muốn anh phát triển nó bằng cách up add vào bản cook luôn,và cho ra đời bản cook mới.
em nghi anh là một nhân tài của việt nam về bản cook cho dt nokia đó.đang chờ anh ra những bản mới để thưởng thức đây.vì dạo này nokia su dụng phần mềm window phone nữa.không biết bao giờ con n97 của mình mới cập nhật được phần mềm như vậy.Anh ntv_79 mà không làm thì chắc anh em cũng ngồi nhìn thôij.hic''

hoangson22

Ntv ah cho tớ hỏi nhé tại sao khi xóa 1 ứng dụng mặc định của máy người ta ko xóa ở trong file RM-505_22.0.110_prd.core.c00 mà cứ dùng 1 file giả cùng tên để app đó ko hiện lên nữa. Vì mình bung file RM-505_22.0.110_prd.core.c00 da thấy nó củng giống như rofs 2 và 3 thui.lúc nào rảnh dổi ntv thử xóa ở core.c00 lấy 1 bản làm chuẩn xem có được ko

ngochuyhlv

cho em xin cách quay lại phím phải là "danh bạ" (xài quen rồi) và tên tiếng việt mặc định của phím trái và phải, em chọn font khác nó ra ký tự tùm lum. thank

Chỉnh sửa cuối:

hoangphonghd

Bạn cho mình xin cái file Installserver này để hack N97 mn cài 100% Apps với.
File của mình ko cài full đc, chỉ đc khoảng 80% thôi à. Cảm ơn nhìu nhé.

ngochuyhlv

Bạn cho mình xin cái file Installserver này để hack N97 mn cài 100% Apps với.
File của mình ko cài full đc, chỉ đc khoảng 80% thôi à. Cảm ơn nhìu nhé.
Bạn vào RomPatch apply và Add to auto "Install Everything" là ok :D
Ai làm ơn chỉ mình cách trả về nguyên thuỷ phím trái và phải trong CFW này với :((

hoangson22

Mấy hum ruj ko thấy ntv đâu.mà củng ko thấy ae n97 kêu ka hay thắc mắc gì.n97 kết thúc rồi ah

thanhluan_phuyen

Chắc bác Ntv đang lo làm bản cfw mới đó mà, và những bản cho N97 nói chung là ok rùi nên a e ít ý kiến là bình thường thôi,hjhj

vuhungnb

help me, mình mới dùng N97, mọi người giải đáp giúp mình 1 số thắc mắc với. mình xem thì FW của máy là RM-505_APAC_EMERGING ASIA Black (0576128), nếu cài bản mod này thì có hiển thị được tiếg việt ko, và bản mod này đã có sẵn hack chưa

vuhungnb

Các bản của ntv đều có tiếng việt và hack .rất tuyệt đó bạn.
tức là trong bản mod này của ntv có nhúng sẵn tiếng việt và hack rồi àk bạn? mình đag sợ bản FW kia là asian ko có tiếg việt thì ko chạy được bản mod của ntv.

tức là trong bản mod này của ntv có nhúng sẵn tiếng việt và hack rồi àk bạn? mình đag sợ bản FW kia là asian ko có tiếg việt thì ko chạy được bản mod của ntv.
bác nào pro chỉ giáo mình với, đag máu up lại FW mà chưa dám làm

Last edited by a moderator:

Ntv_79

bác nào pro chỉ giáo mình với, đag máu up lại FW mà chưa dám làm
Bạn dùng navifirm down FW mới nhất (22.0.110) của Vietnam (black hoặc white) về rồi copy đè 2 file của mình vào mà FLASH. Ngôn ngữ có ENG-VIE. Đã hack. Sao phải lăn tăn gì vậy!;;)

vuhungnb

Bạn dùng navifirm down FW mới nhất (22.0.110) của Vietnam (black hoặc white) về rồi copy đè 2 file của mình vào mà FLASH. Ngôn ngữ có ENG-VIE. Đã hack. Sao phải lăn tăn gì vậy!;;)
thanks bác, e làm xong rồi, giao diện đẹp với máy chạy nuột lắm. mong bác tiếp túc phát huy để N97 ngày càng good hơn