• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6V20 FINAL FULL FIX by Ntv_79 - Cập nhật Link Apps [05.04.2011]

thanhl0c

Em đã xem các nhận xét cũng như test của anh em và đã xem các bản nâng cấp lại của anh Ntv_79
Cuối cùng em down 2 bản là bản ngày 2 - 4 và ngày 12 - 4 về để Up, nhưng đều Die anh àh, kết quả là em phải up lại FW gốc.....
Em không hiểu vì sao nữa, đây là lần đầu em làm, có sơ suất gì chăng? phải không anh ?

Ntv_79

Làm theo hứơng dẫn bài 1. Down beta 4 về, xóa folder RM 505 cũ.. Down file 14.2 chép đè beta4. Lưu ý ko có file rof3 nhé!

naul1497

Đúng vậy mình cài thấy không có gì thay đổi cả :D. Tiếp với bản 13 đi bác ntv_79 ơi :)

dang_hien89

sao cái vietmap click vào là văng ra luôn vậy bác :-s.ovimap thì bắt bấm chấp nhận :|===> khỏi dùng bảnđồ nào luôn :-s

dang_hien89

down rồi mà bác :-s bấm vào là nó hiện khởi tạo dữ liệu xong báo bộ nhớ đầy và văng ra lun :-s

ryanred

down nguyên cái file cài đặt 75mb j đó bạn nó có trong đó thư mục user và profile nằm trong thư mục vietmap đó chứ down cái map ko thì vietmap nó ko chạy đâu hen.
Mún chạy đc ta phải có thư mục Vietmap trong đó có ba thư mục con Profile, User, Map nó mới chịu chạy.

ndt7899

Bạn làm giúp mình phát cho con N97 nhé. Mình chưa có đủ NS để nâng cấp máy mới nên phiền bạn giúp mình. Khi nào bạn rảnh mình đem máy qua. Số máy của mình: 0934.818.789. Thanks!

Last edited by a moderator:

MINH19051991

luc trước mình cũng giống bạn, cũng ko biết cách flash firmware, nhưng sau đó trong topic có hướng dẫn dùng JAF để thực hiện nên mình làm theo và rất ok, bạn hãy thử xem

devil311

à mà bác ơi.Lúc e quay ngang cái màn hình ý.Lúc ấn vào chỗ gọi đi thì ko có bàn phím số để gọi:-??
Trượt cái bàn phím cứng lên thì cũng thế. e dùng bản 2/4 ý

Ntv_79

à mà bác ơi.Lúc e quay ngang cái màn hình ý.Lúc ấn vào chỗ gọi đi thì ko có bàn phím số để gọi:-??
Trượt cái bàn phím cứng lên thì cũng thế. e dùng bản 2/4 ý

Cái bấm số c6 không có ngang, quay ngang bấm vào đó nó sẽ trở lại bấm số dọc mà!

Ntv_79

Làm một bản cfw #14 đi bác ntv_79 ơi, mong chờ lâu rồi :D

Thực ra mình chưa thấy có gì mới nên chưa làm thôi. Bạn thích như thế nào cho ý kiến để rảnh mình làm nào! Đã thay theme N8 và effects mới cho bản số 13 nhưng chưa có mod gì mới thêm cả. Nên chưa muốn share.

Chỉnh sửa cuối:

0minh0

ban co the lam mot ban tjch hop flashline 4.1 va ovimap moi nhat ko vay

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

ban co the bo phan khoa may easykey vi mjnh thjch dung slideunlock

Chỉnh sửa cuối:

ducanhmh

ban co the lam mot ban tjch hop flashline 4.1 va ovimap moi nhat ko vay

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

ban co the bo phan khoa may easykey vi mjnh thjch dung slideunlock

những ứng dụng trong bản bày của bác Ntv_79 có thể nói là tốt và phổ thông nhất rùi,được đa số anh em đã test và hài lòng.
nếu bạn muốn theo ý mình thì có thể mod lại theo ý thik mà