• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6V20 FINAL FULL FIX by Ntv_79 - Cập nhật Link Apps [05.04.2011]

naul1497

Bác làm dùm một bản:
- màn hình khởi động và shutdown n97.
- themes n8 mới nhất.
- effects mới.
- có thể ovi maps mới nhất
- tích hợp vietmap bản đã chỉnh (như bản c6)
- chỗ phiên bản phầm mềm để như mặc đinh đừng để là cfw...
Thanks bác nhiều lắm lắm.

vuchicuong123

Ntv_79 có thời gian thì fix nốt cái FM đi cho hoàn chỉnh và làm cái bàn fím dọc như opera hoạc như iphone cho nó to một tí để như bây giờ bé quá

minhtien1810

đã flash bản 9/4 và 14/4 , flash thành công , nhưng chỉ xuất hiện flash screen và màn hình trắng, chỉ vậy thôi, chuẩn bị làm bản 2/4 đây , hy vọng ko bị jì hết

duc_nd

Thực ra mình chưa thấy có gì mới nên chưa làm thôi. Bạn thích như thế nào cho ý kiến để rảnh mình làm nào! Đã thay theme N8 và effects mới cho bản số 13 nhưng chưa có mod gì mới thêm cả. Nên chưa muốn share.

=D> Bác cố gắng khắc phục lại cái Camera nha. Bạn em nó làm tiếp thị nên hay phải chụp ảnh lắm! Thanks Bác trước nha.

dang_hien89

bác Ntv_79 làm ơn cho em hỏi.Trong clip về bản CFW này của bác bác dùng phần mềm khóa phím bằng cảm biến là phần mềm gì thế ạ.E dùng slideunlock nếu bấm bằng phím cứng và ấn mở khóa thì nó lại trở về slideunlock chứ ko như trong clip của bác là mở đựoc luôn :-s

lebonghoatan

bác Ntv_79 làm ơn cho em hỏi.Trong clip về bản CFW này của bác bác dùng phần mềm khóa phím bằng cảm biến là phần mềm gì thế ạ.E dùng slideunlock nếu bấm bằng phím cứng và ấn mở khóa thì nó lại trở về slideunlock chứ ko như trong clip của bác là mở đựoc luôn :-s

Dùng My KeyLock ấy bạn?
http://www.pdaviet.net/showthread.p...khóa-máy-1-chạm!/page3&highlight=easy+keylock

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 50 minutes:

Ntv_79, bạn share cho mình cái theme gỗ mà có bàn phím trong suốt với. Mình flash bản 2.4 mà cái bàn phím vẫn mặc định, giống theme sound Wave ấy.
thanks

Chỉnh sửa cuối:

dang_hien89

Dùng My KeyLock ấy bạn?
http://www.pdaviet.net/showthread.p...khóa-máy-1-chạm!/page3&highlight=easy+keylock

Ntv_79, bạn share cho mình cái theme gỗ mà có bàn phím trong suốt với. Mình flash bản 2.4 mà cái bàn phím vẫn mặc định, giống theme sound Wave ấy.
thanks

bản CFW này tích hợp sẵn rồi mà bạn :| ý mình là cái khoá phím cảm biến cơ giao diện giống iphone cơ :D

có ai gặp tình trạng cfw bản ngày 12/4/2011 của anh ntv_79 sau khi cài xong, điện thoại người ta gọi đến máy mình là bị bật chế độ im lặng, đã úp cfw lại vẫn bị có ai biết xin hướng dẫn dùm. Mình úp lại cfw ngày 12/4/2011 đó. Thank.

Ntv_79

Ntv_79 có thời gian thì fix nốt cái FM đi cho hoàn chỉnh và làm cái bàn fím dọc như opera hoạc như iphone cho nó to một tí để như bây giờ bé quá
Cái này chắc chịu hẳn rồi bạn à. Chờ bà con quốc tế may ra thôi.

=D> Bác cố gắng khắc phục lại cái Camera nha. Bạn em nó làm tiếp thị nên hay phải chụp ảnh lắm! Thanks Bác trước nha.
Camera có sao đâu mà phải khắc phục bạn?
đã flash bản 9/4 và 14/4 , flash thành công , nhưng chỉ xuất hiện flash screen và màn hình trắng, chỉ vậy thôi, chuẩn bị làm bản 2/4 đây , hy vọng ko bị jì hết

Làm đúng theo hướng dẫn nhé! Bản ngày 12.4 mình đã test OK đó! Bản ngày 2.4 thì càng chắc chắn vì mình đang dùng.

bạn ơi có thể chỉ dùm mình cách tự động tạo thư mục sau khi flash không
Bạn xem trong file này xem nhé: VD tạo folder E:\Music
rofs2\private\100059c9\ScriptInit.txt

Dùng My KeyLock ấy bạn?

thanks

Cái theme tích hợp có bàn phím bấm số trong suốt. Còn không có theme nào bàn phím đánh chữ trong suốt cả bạn à!

bản CFW này tích hợp sẵn rồi mà bạn :| ý mình là cái khoá phím cảm biến cơ giao diện giống iphone cơ :D
Đúng là dùng phần mềm My keylock đó bạn. Cài đặt thêm cho chế độ Slide (và mình thiết lập là chế độ slide của Mykeylock chỉ dùng khi mở bằng cảm biến -> Như vậy bấm nút menu vẫn là swipe, phẩy qua cảm biến ra iphone). Bạn tìm hiểu thêm về phần mềm đó nhé! (mình thấy dùng nó ổn nhất)

có ai gặp tình trạng cfw bản ngày 12/4/2011 của anh ntv_79 sau khi cài xong, điện thoại người ta gọi đến máy mình là bị bật chế độ im lặng, đã úp cfw lại vẫn bị có ai biết xin hướng dẫn dùm. Mình úp lại cfw ngày 12/4/2011 đó. Thank.

Không có lỗi đó đâu bạn à. Bạn kiểm tra lại các mục trong cài đặt xem. Tốt nhất nếu có lỗi lặt vặt thì nên format cả bộ nhớ 32G và thẻ (hoặc xóa các folder hệ thống). Sau đó flash lại.

Chỉnh sửa cuối:

mình đã format hết rồi úp lại vẫn bị tình trạng đó. huhuhuhu

mình đã format hết rồi úp lại vẫn bị tình trạng đó. huhuhuhu

Có đấy , mình dùng bản ngày 2/4, khi có cuộc gọi đến máy đổ chuông chút xíu (giống như mình cài chế độ 1 hồi chuông) rồi chuyển qua chế độ im lặng mặc dù máy đang sử dụng chế độ đổ chuông bình thường, đã xem kỹ và cài đặt lại . Mà không phải cuộc gọi nào cũng vậy, có lúc có lúc không . Lúc thì đổ chuông bình thường, lúc thì chế độ im lặng, lúc thì đổ 1 hồi chuông và nó không rung mới chết chứ .

Có đấy , mình dùng bản ngày 2/4, khi có cuộc gọi đến máy đổ chuông chút xíu (giống như mình cài chế độ 1 hồi chuông) rồi chuyển qua chế độ im lặng mặc dù máy đang sử dụng chế độ đổ chuông bình thường, đã xem kỹ và cài đặt lại . Mà không phải cuộc gọi nào cũng vậy, có lúc có lúc không . Lúc thì đổ chuông bình thường, lúc thì chế độ im lặng, lúc thì đổ 1 hồi chuông và nó không rung mới chết chứ .

Hịc, zậy bạn có cách nào khắc phục ko? còn nữa cho mình hỏi anh ntv_79 hiện mình đã cài cfw 12/4 có sẵn keylock (khóa phím) nhưng mình ko thích xài mình cài lại mykeylock nhưng nó vẫn nhận keylock mặc định còn mykeylock mình cài thì nó ko nhận, mình đã zô mục xóa cài đặc nhưng ko thấy phần mềm easy keylock đâu hết. Xin anh ntv_79 hướng dẫn. Cám ơn anh.

ducanhmh

bác Ntv_79 ơi.hôm nay em thử kết nối tv bản ngày 12.4 nhưng chỉ thấy tiếng,không có hình. Bác test thử chưa?bản ngày 2.4 có vấn đề này không bác?
mà em thấy mục cài đặt TV out hình như có ít option hơn bản mặc định. cài đặt TV chỉ cần chuyển về chế độ PAL thay vì hệ NTSC,ngoài ra còn cần thao tác gi nữa không bác?

hadinhdiep

em muốn xài bản cook của a. nhưng máy em là RM-507. A có thể hướng dẫn e biết cách jaf ntn ko?

duc_nd

Cám ơn Ntv_79 nha, bạn không hiểu ý mình nói. Các phiên bản trước chỉ cần gạt nắp đậy là Camera hoạt động. Nhưng những phiên bản của bạn gần đây không còn tính năng đấy nữa bạn ạ.

Ntv_79

Cám ơn Ntv_79 nha, bạn không hiểu ý mình nói. Các phiên bản trước chỉ cần gạt nắp đậy là Camera hoạt động. Nhưng những phiên bản của bạn gần đây không còn tính năng đấy nữa bạn ạ.

Mở nắp, bấm nút camera là chụp mà! Thêm phát bấm nút nữa càng hay chứ sao.

AnMeo

Cho mình hỏi 1 chút về hack nhé. Mình đang dùng N97 RM-505. Trước đây mình cũng đã hack đc rồi nhưng mà là dùng Pheonix. Nhưng đọc đc thấy cái này hay quá nên cũng muốn thử xem thế nào? Cái này phải hack bằng JAF nhưng khi mình dùng JAF thì luôn bị lỗi này.
"Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-237\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE"
Mình đã down đầy đủ fw và để vào các thư mục như hướng dẫn nhưng nó vẫn báo ko tìm thấy ini file. Làm đủ thứ trò và google nhiều nhưng vẫn ko đc rất mong pro nào giúp mình vụ này. Thank so much

naul1497

Sau bao ngày gắn bó cuối cùng cũng tới lúc phải chia tay N97 thân yêu, vẫn biết không rồi sẽ có cuộc chia ly, nhưng sao vẫn thấy buồn buồn :((. Thân chào, chúc anh em N97 luôn vui...