• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6V20 FINAL FULL FIX by Ntv_79 - Cập nhật Link Apps [05.04.2011]

ducbang1907

mình có 1 thắc mắc là sao mọi người ko cook fw gốc của N97,mình nghĩ máy nào cook fw máy đó sẽ tối ưu hơn chứ nhỉ?
trước đây khi mình dùng n97 fw gốc ko có hiện tượng báo lỗi "bộ nhớ đầy" khi duyệt web,nay sang fw cook thì bị
bạn có thể cook 1 fw của N97 và dành cho N97 đc ko?

trungnv2803

Tình hình là mình up bản ngày 12.4 mọi cái đều rất tốt, nhưng mới phát hiện ra một lỗi là không sáng bàn phím khi sử dụng bàn phím cứng. Không biết Ntv_79 có thể khắc phục lối này được không?

Ntv_79

mình có 1 thắc mắc là sao mọi người ko cook fw gốc của N97,mình nghĩ máy nào cook fw máy đó sẽ tối ưu hơn chứ nhỉ?
trước đây khi mình dùng n97 fw gốc ko có hiện tượng báo lỗi "bộ nhớ đầy" khi duyệt web,nay sang fw cook thì bị
bạn có thể cook 1 fw của N97 và dành cho N97 đc ko?

Mười mấy bản gốc N97 đó thôi bạn! Chỉ có 2 bản N97-C6 thôi mà bạn.

Tình hình là mình up bản ngày 12.4 mọi cái đều rất tốt, nhưng mới phát hiện ra một lỗi là không sáng bàn phím khi sử dụng bàn phím cứng. Không biết Ntv_79 có thể khắc phục lối này được không?
Mình đang dùng vẫn sáng bình thường mà. Mọi thứ ổn lắm nên chưa nghĩ ra làm gì cho bản mới cả.

ducbang1907

bạn có thể cho mình link 1 bộ cfw N97 cho N97 ổn định nhất mà bạn từng cook ko Ntv_79

tbhuy

Mình cũng đã chia tay em nó rồi, vì nó hư đột xuất, k sửa dc nữa. Bb anh em, bb ntv_79 nhe

Ntv_79

bạn có thể cho mình link 1 bộ cfw N97 cho N97 ổn định nhất mà bạn từng cook ko Ntv_79

Số 7, số 10, 12, 13 đều được anh em phản hồi rất tốt đó bạn. Mà nếu không thì cứ flash từng cái rồi tự cảm nhận sẽ chuẩn hơn.

Xem ra anh em cũng đã dần dần chia tay hết rồi nhỉ!

trungnv2803

Mười mấy bản gốc N97 đó thôi bạn! Chỉ có 2 bản N97-C6 thôi mà bạn.

Mình đang dùng vẫn sáng bình thường mà. Mọi thứ ổn lắm nên chưa nghĩ ra làm gì cho bản mới cả.

Bạn kiểm tra lại dùm mình xem, khi trượt màn hình lên thì bàn phím cứng chỉ sáng khoảng 3s rồi lại tối thui. Mình kiểm tra mấy lần rồi đều như vậy. Cái này bất tiện khi làm việc buổi tối lắm.

thacvu

Bản ngày 12/4 (số 2) lúc đầu mình flash cũng bị không lên đèn bàn phím, tuy nhiên sau một hồi up đủ thứ loại từ FW gốc đến CFW, giờ trở về lại bản 12/4_2 thì mọi việc hoàn hảo, có thể nói đây là bản tốt nhất từ trước đến giờ mình dùng. Nếu bạn bị lỗi thì flash bản beta4 xong, chép file bản 12/4_2 rồi flash tiếp lần nữa chắc OK. Còn có bạn nào ở trên bảo rằng chuông chỉ đổ 1 hồi, là do để trong túi, khi có cuộc gọi có vật gì đó chạm vào màn hình nên nó tắt chuông, vào Setting-Phone-Sensor settings tắt Tapping Control phần silent call là được.
Một lần nữa thanks bác Ntv_79, nếu không có mấy bản CFW hay hay này, chắc mình cũng cho em nó lên đường rồi. Giờ thấy cũng thích thích, dù tốc độ máy quá kém.

ducanhmh

Số 7, số 10, 12, 13 đều được anh em phản hồi rất tốt đó bạn. Mà nếu không thì cứ flash từng cái rồi tự cảm nhận sẽ chuẩn hơn.

Xem ra anh em cũng đã dần dần chia tay hết rồi nhỉ!

đó cũng là quy luật mà bác :D nhưng riêng em thì vẫn sẽ giữ n97 rất lâu nữa vì nó là 1 kỉ niệm!bình thường em chỉ dùng con e63 thôi,N97 chỉ để ngắm và nghịch là chính! tuy nhiên đôi khi ngắm mà cũng thấy thương cho số phận em nó, 1 sản phẩm đầy hứa hẹn của Nokia mà chưa ra đời được bao lâu đã bị chính hãng công nhận là 1 sản phẩm thất bại! cũng thật khó tránh khi công nghệ phát triển từng ngày và quy luật đào thải là tất yếu.Thế nhưng bị chê nhiều và thất bại sớm như N97 thì quả thật là ít có dòng máy nào bị như vậy ,nói 1 cách khách quan và công bằng là thế!một sự thực cũng không thể chối bỏ, đó là Symbian đã dần trở thành một nền tảng chết. Và khi Nokia tuyên bố rằng họ sẽ hỗ trợ Windows Phone 7 trong các thế hệ smartphone mới của mình, thì ai cũng hiểu rằng đó là tờ giấy khai tử đã ký sẵn dành cho Symbian. Vì một lẽ, trong liên minh Symbian Nokia giữ đến 48% cổ phần, Nokia quay lưng với Symbian, các hãng còn lại không mặn mà. Symbian không còn con đường nào khác là đành phải ngậm ngùi nói lời chia tay.
Mặc dù vậy,sự nhiệt tình và tâm huyết của bác cũng như các anh em trung thành với N97 quả là điều đáng quý và dường như điều đó làm ta quên rằng N97 là chiếc điện thoại không được lòng người dùng mà nó là 1 chiếc dt thật tuyệt, mới lạ và có bao điều để khám phá! riêng e,sau khi đã cài vô số ứng dụng và trò chơi cho em nó, hiện giờ lại đang tìm kiếm những bộ phim hay và những video HD đặc sắc nhét vào máy để bộ nhớ 32G (có lẽ là điểm mạnh nhất của em nó) không bị lãng phí, thưởng thức trên dt sẽ thấy thú vị hơn và thêm yêu chú dế cưng của mình ;;)
Hi vọng anh em N97 sẽ tiếp tục trung thành,phát triển và dù có chuyển qua dòng máy khác để bắt kịp với xu thế thì cũng nên nhớ về N97,về Symbian và thời hoàng kim lừng lẫy đang(đã) qua của nó!

Ntv_79

Chuyển sang Android chắc sẽ là xu thế chung của anh em đang dùng Symbian V5. Nhưng nếu giữ lại được N97 thì cũng là một điều đáng quý. Mình cũng có ý chuyển sang HTC nhưng vẫn thấy lưu luyến với N97 quá. Chẳng lẽ bỏ túi 2 smartphone to đùng thì không tiện. Do đó N97 vẫn đang là số 1.

Bản ngày 12/4 (số 2) lúc đầu mình flash cũng bị không lên đèn bàn phím, tuy nhiên sau một hồi up đủ thứ loại từ FW gốc đến CFW, giờ trở về lại bản 12/4_2 thì mọi việc hoàn hảo, có thể nói đây là bản tốt nhất từ trước đến giờ mình dùng. Nếu bạn bị lỗi thì flash bản beta4 xong, chép file bản 12/4_2 rồi flash tiếp lần nữa chắc OK. Còn có bạn nào ở trên bảo rằng chuông chỉ đổ 1 hồi, là do để trong túi, khi có cuộc gọi có vật gì đó chạm vào màn hình nên nó tắt chuông, vào Setting-Phone-Sensor settings tắt Tapping Control phần silent call là được.
Một lần nữa thanks bác Ntv_79, nếu không có mấy bản CFW hay hay này, chắc mình cũng cho em nó lên đường rồi. Giờ thấy cũng thích thích, dù tốc độ máy quá kém.

Bạn ơi, mình đã làm giống như bạn rồi, tét kỹ thì khi mỡ bàn phím lên bạn để chừng 3s thì đèn bàn phím sẽ ko lên nữa, nếu như bạn bấm liên tục thì đèn bàn phím sẽ sáng trừ khi bạn để 3s sau sẽ ko lên đèn nữa, đã úp cfw lại vẫn bị, mình đã test 2 cái(nhà mình có 2 cái n97 mà :p) vẫn bị tình trạng như zậy? còn nữa, cfw còn có 1 khuyết điểm là chuông chỉ đổ 1 hồi rồi im lặng luôn, ko phải là mình để ở trong túi đâu, mình để ở ngoài test vẫn bị bạn à. Nhưng dù sao cũng cám ơn anh ntv_79 nhiều.

Ntv_79

Bạn ơi, mình đã làm giống như bạn rồi, tét kỹ thì khi mỡ bàn phím lên bạn để chừng 3s thì đèn bàn phím sẽ ko lên nữa, nếu như bạn bấm liên tục thì đèn bàn phím sẽ sáng trừ khi bạn để 3s sau sẽ ko lên đèn nữa, đã úp cfw lại vẫn bị, mình đã test 2 cái(nhà mình có 2 cái n97 mà :p) vẫn bị tình trạng như zậy? còn nữa, cfw còn có 1 khuyết điểm là chuông chỉ đổ 1 hồi rồi im lặng luôn, ko phải là mình để ở trong túi đâu, mình để ở ngoài test vẫn bị bạn à. Nhưng dù sao cũng cám ơn anh ntv_79 nhiều.

Mình thấy dùng trong 1 vài chương trình thì bàn phím tắt rồi không sáng nữa (chat nimbuzz chẳng hạn), còn lại vẫn sáng bình thường, tắt xong bấm nó lại sáng bình thường. Cái đổ chuông 1 lúc rồi tắt thì thỉnh thoảng mình cũng bị. Nhưng cũng không để ý lắm vì thường chỉ cho đổ 3 hồi là bắt máy rồi. Nếu ko muốn bắt máy thì nó tắt càng lành.

socloc20

Mình thấy dùng trong 1 vài chương trình thì bàn phím tắt rồi không sáng nữa (chat nimbuzz chẳng hạn), còn lại vẫn sáng bình thường, tắt xong bấm nó lại sáng bình thường. Cái đổ chuông 1 lúc rồi tắt thì thỉnh thoảng mình cũng bị. Nhưng cũng không để ý lắm vì thường chỉ cho đổ 3 hồi là bắt máy rồi. Nếu ko muốn bắt máy thì nó tắt càng lành.

anh ntv_79 cho em hỏi hơi lạc đề. anh biết cái uid của thư mục game trong theme không. em có cái theme iphone thiếu mỗi cái thư mục game là vẫn mặc định thôi nên nhìn ko đẹp.

vuchicuong123

Ntv_79 cho mình hỏi làm thế nào để thay đổi icon trong file gridroot.mif. bạn có phần mềm chỉnh sửa file này cho mình xin với.

linhdung90

Mình thấy bản #12,13 của bác NTV là dùng ổn định nhất ... bản C6 final hay nhưng nặng ram và ổ C hơn thì phải ....
Thank bác NtV nha...
Tiện đây cũng gửi lời anh em nhờ bác mod 1 bản CFW chạy ổn định version mới để anh em tiếp túc test nha...

ltchd1983

Ntv_79 bạn ơi xem lại hộ mình bản up ngày 9/4/2011 mình up lại rồi mà chỉ lên đến màn hình Wellcome N97 mà không vào trong được. :((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

Vừa UP vừa run, up lại bản 8/3 ok rùi. Nghe thằng bạn nó dọa Bung log sợ quá =))

Chỉnh sửa cuối:

theperfecttone

cho mình hỏi giữa bản này, #12 và #13 thì bản nào ổn định nhất, thấy bên topic #12 để là cài 150app mà vẫn chạy êm, ko biết 2 bản này có đc như vậy ko

ltchd1983

Bác Ntv_79 ơi, Bác làm ơn xem lại các bản Mod của bác gần đây rồi làm quả Kết thúc của KẾT THÚC đi bác, em mới tập chơi, thấy có bản mới thì up mà bản mới up thì ok nhưng xong rồi ko chạy được. Em đau hết cả tim vì hồi hộp. Bác làm quả FINISH đi.
( Hình như bác bỏ quên topic này rồi ):-??