• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6V20 FINAL FULL FIX by Ntv_79 - Cập nhật Link Apps [05.04.2011]

no bj j doa a oy , giup e vs dc hk

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

a NTV cho xiu e cai xog cai yahoo ùi a giúp e vs , mọi lần em flash coa bj j dau , maz nay no bj cho~ nao ák , mo mấy tiếng rùi maz hk ra lun

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

no bj j doa a oy , giup e vs dc hk

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

a NTV cho xiu e cai xog cai yahoo ùi a giúp e vs , mọi lần em flash coa bj j dau , maz nay no bj cho~ nao ák , mo mấy tiếng rùi maz hk ra lun

Bạn phải nói rõ nó như thế nào mới giúp được chứ! Mở cái gì không ra? Làm đúng hướng dẫn trên bài số 1 là OK thôi mà.

lebonghoatan

@Ntv_79, mình muốn bỏ cái networkswitcher thì xóa mấy file nào trong Rom vậy?
ah, cái theme N series 4 trong Rom ấy, nó ko có full icon, ko có mấy icon văn phòng...làm sao cho full icon vây?

Thanks

Chỉnh sửa cuối:

ducanhmh

bác Ntv_79 ơi,cho em xin cai splashscreen lúc mở và tắt máy hình N97 welcome va bye nhé.em quyết định sẽ flash lại cho ưng ý :d
nhân tiện bác cho e hỏi muốn xóa các theme mặc định của bác thì làm thế nào.e chỉ muốn để mỗi cái theme N8 black cho nhẹ máy thôi.
thank bác nhiều!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 58 minutes:

nhân tiện bác cũng cho e xin luôn cac file patch như bản ngày 22.3 để e apply vào rompatcher.bản ngày 2.4 chỉ có 2 patch,e chụp ảnh vẫn có tiếng,k tắt được.
thanks bác lần nữa!

Chỉnh sửa cuối:

ducanhmh

e vừa bung bản cfw10 của bác ra để lấy patch và cái splashScreen.mif (hình khởi động) và SysAp.mif(hình tắt máy) để cho vàn bản này.
patch thì lấy đc nhưng k thấy 2file .mif kia đâu bác ạ.bác gửi cho e 2file đó và hướng dẫn e luôn nhé!

Ntv_79

@Ntv_79, mình muốn bỏ cái networkswitcher thì xóa mấy file nào trong Rom vậy?
ah, cái theme N series 4 trong Rom ấy, nó ko có full icon, ko có mấy icon văn phòng...làm sao cho full icon vây?

Thanks
Bạn bấm vào link bản v30 cuối bài số 1, qua topic đó down networkswithcher về rồi dùng sistcontents bung ra xem có những file nào? ở đâu? và xóa trong rof2

e vừa bung bản cfw10 của bác ra để lấy patch và cái splashScreen.mif (hình khởi động) và SysAp.mif(hình tắt máy) để cho vàn bản này.
patch thì lấy đc nhưng k thấy 2file .mif kia đâu bác ạ.bác gửi cho e 2file đó và hướng dẫn e luôn nhé!
Tìm trong rof3/resource hoặc rof2/resource sẽ có! (Nếu cả 2 đều có thì lấy ở rof3)

Bác cho em hỏi vớ,máy em up xong thì không nhận nhạc nữa bác à.
Nhạc copy vào folder Music ở E hoặc F sẽ nhận bạn nhé!

0minh0

vietmap dung thu 15 ngay ah.hjx.thja thj anh tjch hop vao ban cfw nay lam j chu

ducanhmh

em đã tìm trong cả 3 bản cfw10,12,13 của bác đều không thấy file SplashScreen.mif va SysAp.mif đâu cả.ở các bản đó chỉ co rofs2 chứ không có rofs3.
e tìm trong rofs2/resource/apps rồi nhưng không có 2 file trên ạ.bác xem lại hộ em hoặc gửi cho e 2 file đó nhé vì e rất thích 2 hình đó!nhân tiện chỉ cho e cách xóa bớt các theme mặc định của bác nhé!
thanks!

vtau

Bác Ntv_79 : Sao không thấy link của bản cập nhật ngày 05/04 nhỉ?

ducanhmh

xin lỗi bác,em vừa tìm lại trong cfw 10 có rofs3.tại lúc vao nokiaeditor nó không hiện nên em tưởng không có.em thấy 2 file .mif đó rùi.giờ em thử chèn vào bản C6 xem thế nào.hjj

Ntv_79

em đã tìm trong cả 3 bản cfw10,12,13 của bác đều không thấy file SplashScreen.mif va SysAp.mif đâu cả.ở các bản đó chỉ co rofs2 chứ không có rofs3.
e tìm trong rofs2/resource/apps rồi nhưng không có 2 file trên ạ.bác xem lại hộ em hoặc gửi cho e 2 file đó nhé vì e rất thích 2 hình đó!nhân tiện chỉ cho e cách xóa bớt các theme mặc định của bác nhé!
thanks!
Bạn chừa lại theme mặc định N8 là 20022f28 còn lại xóa hết đi cũng được. Trong resource/skin và trong private\10207114\import

Muốn thay đổi cả theme mặc định N8 đó thì qua đây tìm hiểu thêm!

Bác Ntv_79 : Sao không thấy link của bản cập nhật ngày 05/04 nhỉ?
Cập nhật Link các app đó bạn! Vì nhiều bạn cứ hỏi lẻ tẻ tìm mất thời gian nên mình cập nhật trên bài số 1 các app để các bạn xóa, hoặc thêm bớt.

ducanhmh

bác ntv_79 ơi.không hiểu sao 2 lần em bung ra,chép đè và repack lại file rof2,sau khi flash xong máy em đều die!
vẫn flash được nhưng flash xong thi không khởi động đc máy!
có thể do quá trình em extract và repack sai hay sao?hay là do phần mềm Nokia Editor 0.7 của em có vấn đề?
hixhix

Ntv_79

bác ntv_79 ơi.không hiểu sao 2 lần em bung ra,chép đè và repack lại file rof2,sau khi flash xong máy em đều die!
vẫn flash được nhưng flash xong thi không khởi động đc máy!
có thể do quá trình em extract và repack sai hay sao?hay là do phần mềm Nokia Editor 0.7 của em có vấn đề?
hixhix

Có thể lúc repack bị lỗi, mà hình như có Nokia editor mới rồi mà. Thử lại nhé. Nếu repack lâu quá hoặc báo dung lượng lớn quá thì cần làm lại!

ducanhmh

e đã copy 2 file SpashScreen.mif vs SysAp.mif ở bản cfw10 của bác(hình khởi động Nokia welcome) và đè lên bản C6 finaly này.lần này e flash xong đã thấy máy khởi động.đang hí hửng thì ôi thôi,cái hình bàn tay ma thuật cứ hiện lên rồi tắt.3 lần như thế rồi tắt hẳn.hix.có lẽ do xung đột gì đó.
e xin hỏi ngoài việc chép đè như trên thì còn cần phải thay đổi gì nữa để thay đổi đươc cái SplashScreen theo ý mình.
bác lại giúp em nhé!

ducanhmh

hix.mày mò suốt cả đêm qua đến giờ mà vẫn k thể mod được 2 cái là hình khởi động và xóa theme mặc dù đã làm đủ mọi cách.
cứ extract ra,chép đè, repack lại rồi flash là y rằng die phone.chỉ dùng các bản của bác thì mới được.từ hôm qua đến giờ e bị die phone tầm 7,8 lần và flash tầm hơn 10 lần rùi..hix. mệt quá,không hiểu tại sao nữa..cũng chỉ vì muốn có bản Final thật ưng ý thôi bác ạ,mặc dù các bản của bác e đều thấy rất tốt rồi!
e hi vọng bác bỏ ra tầm 5 phút để mod lại giùm em 2 cái: 1 là cái splashscreen.mif và SysAp.mif hình Nokia welcome,2 là chỉ để 1 theme N8 Black cho nhẹ máy!
Nếu được thế thì đây là bản hoàn hảo 100% với em và từ giờ gặp bác ở bất cứ đâu e cũng thanks.
Nếu không đươc thì e vẫn sẽ thank bác ở mọi nơi vì những gì bác đã đóng góp cho anh em n97 la quá đủ để e làm điều đó!
chào bác!