• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6V20 FINAL FULL FIX by Ntv_79 - Cập nhật Link Apps [05.04.2011]

datvangiang

e mới flash bản cfw #13 nhưng khi vào youtube.com xem flim bị out ra . mong e chỉ e làm sao để trình duyệt có flash giống bản
7 ạ. e cảm ơn

kien_hoi

Hên quá mình không bị ;;) , nhưng mà Vietmap không xài được, chớp 1 cái là out ra luôn.X-(

T2P

flash ok
nhưng không biết mặc định cái Swipe to unlock nằm ở đâu

datvangiang

e mới flash bản cfw #13 nhưng khi vào youtube.com xem flim bị out ra . mong e chỉ e làm sao để trình duyệt có flash giống bản
7 ạ. e cảm ơn

bhoangtrung

Mặc dù cũng thích các bản c6 nhưng chẳng hiểu sao máy mình khi flash các bản c6 đều xài rất hao pin, sạc đầy xài chưa được 1 ngày (xài ít, thỉnh thoảng đọc báo, chơi game thôi, không nghe nhạc luôn). Trong khi cũng với mức độ xài như vậy thì các bản cfw #13 thì lại được gần 3 ngày. Lúc đầu cũng tưởng pin chai nhưng flash lại bản 13 thì lại không hao pin nữa, chẳng hiểu tại sao. Có ai bị như mình không?
Mình cũng bị như máy bác,chỉ dùng nghe gọi bt chứ không nhiều chỉ được 1 hôm rưỡi là căng,Dùng bản trước phải được 3 4 hôm.Mong bác mod fix nhé

leeshin456

em vừa flash xong bị die bác ạ.em down file của bác về,copy vào bản final(vì cũng như bản beta 4,khác nhau ở file rofs2 nên chép đè lên bản final cũng như là đè lên bản beta4 phải không bác). Em không thấy nó hỏi có replace không nên xem lại tên file của bác. tên của nó là .rofs2_rebuilt.V21 chứ không phải .rofs2.V21 như bình thường nên em xóa chữ rebuilt đi và thay thế file rofs2 cũ. Sau khi flash xong màn hình nháy vài cái rồi tắt.
Vậy là do file của bác hay em đã làm sai khi xóa chữ rebuilt ở file đó?bác xem lại tí nhé!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

em cung thu vai lan rui
để cẩn thận,e flash lại lần nữa(vì sợ nhầm,được mà nói k đc lại mất time của bác) nhưng vẫn die bác a.bác giúp e nhé.

Sorry khong dau nha moi nguoi!
Em cung thu 2 lan roi, ban ngay 5-4 flash xong khong khoi dong duoc luon, nap lai ban 2-4 thi chay tot

ducanhmh

chính xác là không flash được. Bạn ở trên flash ok có lẽ là chưa đổi tên file ngày 5-4 để chép đè mà là chép thêm vào => vẫn flash bản cũ chứ không phải bản này.
bạn kien_hoi va T2P xem lại nhé!

datvangiang

7 ạ. e cảm ơn

ducanhmh

bạn down bản cfw #13 của bác Ntv_79 ấy,có link ở trên rồi mà. Bản ngày 2.4 dùng tốt nhé.bạn xem lại đi

duc_nd

Mình cứ làm tới đoạn này là dừng lại
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
Chán quá!

T2P

chính xác là không flash được. Bạn ở trên flash ok có lẽ là chưa đổi tên file ngày 5-4 để chép đè mà là chép thêm vào => vẫn flash bản cũ chứ không phải bản này.
bạn kien_hoi va T2P xem lại nhé!

tui làm thế này:
- lấy bộ firmware gốc của N97 gồm 8 file (trong đó có file RM-505_22.0.110_C01_prd.rofs3.fpsx) mà trong bản beta 4 không có.
- Download bản beta 4 về, Down load bản final copy đè vào beta 4, copy them file RM-505_22.0.110_C01_prd.rofs3.fpsx vào beta 4 và FLASH bằng JAF.
ra kết quả tuyệt vời, chạm không sáng màn hình, đèn đuốc ok như bản gốc, chỉ không thấy cái swipe to unlock và những tồn tại như trên

ducanhmh

-bản beta4 file rofs2 đã tích hợp rofs3 trong đó rồi nên không cần file rofs3 của FW gốc trong đó nữa,bạn cop file đó vào là thừa
-mọi người đang nói về die phone khi flash bản ngày 5.4 chứ có nói la die khi flash bản final đâu mà bạn vào nói là ok?bạn nói thế mình tưởng bạn flash bản ngày 5.4 ok.còn bản final thì đương nhiên là ok,chưa ai die cả.bạn nên đọc kĩ trước khi trả lời nhé!

satthumuhn1

Mọi ng ơi ! mình lỡ nghịch lung tung giờ bật máy nó cứ lên trắng lại tự tắt màn !

Vào flash USB thì N97 lại cứ tự sạc pin ------------> k flash đc ! ai giúp mình vs !

eo
gà vậy
tháo pin ra
bật jAF nên
đến đoạn yes.no chọn yes
lập tức lắp pin vào
để im là ok
download đúng các file trên cũng đc
hoặc d0wnload fimware gốc bằng navifirm JAF lên nguồn hết
bạn đừng lo :D

ducanhmh

eo
gà vậy
tháo pin ra
bật jAF nên
đến đoạn yes.no chọn yes
lập tức lắp pin vào
để im là ok
download đúng các file trên cũng đc
hoặc d0wnload fimware gốc bằng navifirm JAF lên nguồn hết
bạn đừng lo :D
bạn giỏi thật hay sao mà bảo người ta gà :d
mình flash n97 cứ bật nguồn để bình thường, bật JAF và click 3 cái.Xong.