• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 RM-505 CFW C6V20 FINAL FULL FIX by Ntv_79 - Cập nhật Link Apps [05.04.2011]

Ntv_79

e đã copy 2 file SpashScreen.mif vs SysAp.mif ở bản cfw10 của bác(hình khởi động Nokia welcome) và đè lên bản C6 finaly này.lần này e flash xong đã thấy máy khởi động.đang hí hửng thì ôi thôi,cái hình bàn tay ma thuật cứ hiện lên rồi tắt.3 lần như thế rồi tắt hẳn.hix.có lẽ do xung đột gì đó.
e xin hỏi ngoài việc chép đè như trên thì còn cần phải thay đổi gì nữa để thay đổi đươc cái SplashScreen theo ý mình.
bác lại giúp em nhé!

Bạn kiểm tra lại đi, có khi copy nhầm thì sao. Đã thay OK rồi thì chắc chắn là được mà! Nhớ là copy vào resource/apps nhé!

hix.mày mò suốt cả đêm qua đến giờ mà vẫn k thể mod được 2 cái là hình khởi động và xóa theme mặc dù đã làm đủ mọi cách.
cứ extract ra,chép đè, repack lại rồi flash là y rằng die phone.chỉ dùng các bản của bác thì mới được.từ hôm qua đến giờ e bị die phone tầm 7,8 lần và flash tầm hơn 10 lần rùi..hix. mệt quá,không hiểu tại sao nữa..cũng chỉ vì muốn có bản Final thật ưng ý thôi bác ạ,mặc dù các bản của bác e đều thấy rất tốt rồi!
e hi vọng bác bỏ ra tầm 5 phút để mod lại giùm em 2 cái: 1 là cái splashscreen.mif và SysAp.mif hình Nokia welcome,2 là chỉ để 1 theme N8 Black cho nhẹ máy!
Nếu được thế thì đây là bản hoàn hảo 100% với em và từ giờ gặp bác ở bất cứ đâu e cũng thanks.
Nếu không đươc thì e vẫn sẽ thank bác ở mọi nơi vì những gì bác đã đóng góp cho anh em n97 la quá đủ để e làm điều đó!
chào bác!

OK. Bạn đã nói vậy thì mình sẽ giúp bạn. Hãy nhớ giữ lời nhé!

Mình đang ở công ty nên chưa làm được. Xóa theme thì dễ rồi mình đã hướng dẫn ở bài trước (Tuy nhiên lưu ý bạn là nhiều theme ko ảnh hưởng gì đến máy cả đâu! Và theme chạy trong máy rom sẽ nhanh hơn và ko bị lỗi khi cắm cap chọn chế độ thẻ...). Còn cái kia bạn down cái này về giải nén, copy vào rof2 và repack nhé.

Chỉnh sửa cuối:

vuchicuong123

Bạn kiểm tra lại đi, có khi copy nhầm thì sao. Đã thay OK rồi thì chắc chắn là được mà! Nhớ là copy vào resource/apps nhé!

Mình đang ở công ty nên chưa làm được. Xóa theme thì dễ rồi mình đã hướng dẫn ở bài trước (Tuy nhiên lưu ý bạn là nhiều theme ko ảnh hưởng gì đến máy cả đâu! Và theme chạy trong máy rom sẽ nhanh hơn và ko bị lỗi khi cắm cap chọn chế độ thẻ...). Còn cái kia bạn down cái này về giải nén, copy vào rof2 và repack nhé.

Ntv_79 mod cái bàn phím dọc giống như của thằng opera đi bàn phím dọc này bé quá.

satthumuhn1

bản cfw n97 của bác có bàn phím full qwerty ảo như của 5800 hả bác???
Bác cho em xin mod bàn phím qwerty ảo của bác để em tự cook vào cfw n97mini được không bác :D
vì mặc định n97mini không có qwerty ảo toàn màn hình bác ơi....
Giúp em bác Ntv_79 ơi....
Help :D

ducanhmh

em đã cho 2file của bác gửi vào rofs2 nhưng vẫn là cái bàn tay bác ạ.e đã làm nhiều lần và cẩn thận nên k thể nhầm đc.
bác đã giúp e thì giúp tới cùng nhé.bác gửi cho e luôn file rof2 đã mod(hình khởi động và theme).chắc phải file của bác làm thì máy e nó mới chịu.
cám ơn sự nhiệt tình của bác,e sẽ giữ lời dù bác có mod giúp e đc hay k.bác yên tâm.hjhj.

Ntv_79

Ntv_79 mod cái bàn phím dọc giống như của thằng opera đi bàn phím dọc này bé quá.
Mod nó cũng không đơn giản đâu. Dùng nó hoặc swipe đi bạn. Tận hưởng một thời gian đã, flash hoài máy không lúc nào yên.
bản cfw n97 của bác có bàn phím full qwerty ảo như của 5800 hả bác???
Bác cho em xin mod bàn phím qwerty ảo của bác để em tự cook vào cfw n97mini được không bác :D
vì mặc định n97mini không có qwerty ảo toàn màn hình bác ơi....
Giúp em bác Ntv_79 ơi....
Help :D
Nó liền trong FW C6 chứ chưa bóc riêng ra nên ko có mà gửi cho bạn.
em đã cho 2file của bác gửi vào rofs2 nhưng vẫn là cái bàn tay bác ạ.e đã làm nhiều lần và cẩn thận nên k thể nhầm đc.
bác đã giúp e thì giúp tới cùng nhé.bác gửi cho e luôn file rof2 đã mod(hình khởi động và theme).chắc phải file của bác làm thì máy e nó mới chịu.
cám ơn sự nhiệt tình của bác,e sẽ giữ lời dù bác có mod giúp e đc hay k.bác yên tâm.hjhj.
Thế nữa, để mình bung file .mif ra kiểm tra chắc chắn rồi bạn tự làm nhé. Làm thì không ngại nhưng Up lâu kinh, tối đã làm 1 bản rồi mà up giờ chưa xong nè!

Đây rồi. Của bạn đây! Đã bung kiểm tra kỹ càng. 100%. Giải nén copy vào rof2

Chỉnh sửa cuối:

satthumuhn1

Mod nó cũng không đơn giản đâu. Dùng nó hoặc swipe đi bạn. Tận hưởng một thời gian đã, flash hoài máy không lúc nào yên.

Nó liền trong FW C6 chứ chưa bóc riêng ra nên ko có mà gửi cho bạn.

Thế nữa, để mình bung file .mif ra kiểm tra chắc chắn rồi bạn tự làm nhé. Làm thì không ngại nhưng Up lâu kinh, tối đã làm 1 bản rồi mà up giờ chưa xong nè!

Đây rồi. Của bạn đây! Đã bung kiểm tra kỹ càng. 100%. Giải nén copy vào rof2

thế cfw n97 của bác lai c6 hả bác :D
chán quá
bác có thể bật mí file nào quyết định tới qwerty ảo nhập liệu để em bê từ c6 đập vào n97mini xem có qwerty ảo được không???
Em thèm mỗi vụ này mà ko tìm được ai nghiên cứu giúp :D
bác giúp em qua loa được ko?
Mà từ qwerty ảo dịch sang tiếng anh là gì nhỉ??
Từ "ảo" trong tiếng anh là gì các bác???
Em search web nước ngoài xem có mod cho n97mini không???
Hix :p

ducanhmh

thực sự không hiểu!file .mif bác gửi đúng là file em cần và em đã copy vào rofs2.không có chuyện em copy nhầm lẫn.như những lần trước e lại extract,copy và repack và hi vọng k như những lần trước.và rồi kết quả vẫn là die phone...hix.chưa lần nào e repack lại sau khi extract mà flash không bị die phone..e nản lắm rùi. bác ntv_79 đã giúp đỡ e rất nhiệt tình,chỉ thiếu mỗi gửi e file rofs2 thôi..có lẽ e sẽ dừng viêc mod ở đây bởi e k hiểu tại sao mình lại làm không được 1 viêc đơn giản như thế nữa.k hiểu tại sao bác à.e sẽ dùng bản final của bác(trừ khi bác gửi cho e file rofs2 mới) và sẽ k thử mod nữa,chỉ dùng các bản của bác thôi cho chắc ăn.hj.thank bác!

Ntv_79

thế cfw n97 của bác lai c6 hả bác :D
chán quá
bác có thể bật mí file nào quyết định tới qwerty ảo nhập liệu để em bê từ c6 đập vào n97mini xem có qwerty ảo được không???
Em thèm mỗi vụ này mà ko tìm được ai nghiên cứu giúp :D
bác giúp em qua loa được ko?
Mà từ qwerty ảo dịch sang tiếng anh là gì nhỉ??
Từ "ảo" trong tiếng anh là gì các bác???
Em search web nước ngoài xem có mod cho n97mini không???
Hix :p
Nếu thích thì dùng swipe đi bạn mình thấy bàn phím đó cũng hay lắm. Còn nước ngoài mình cũng chưa thấy có cái đó port riêng ra đâu. Nếu thích bạn search với: visual keyboard

thực sự không hiểu!file .mif bác gửi đúng là file em cần và em đã copy vào rofs2.không có chuyện em copy nhầm lẫn.như những lần trước e lại extract,copy và repack và hi vọng k như những lần trước.và rồi kết quả vẫn là die phone...hix.chưa lần nào e repack lại sau khi extract mà flash không bị die phone..e nản lắm rùi. bác ntv_79 đã giúp đỡ e rất nhiệt tình,chỉ thiếu mỗi gửi e file rofs2 thôi..có lẽ e sẽ dừng viêc mod ở đây bởi e k hiểu tại sao mình lại làm không được 1 viêc đơn giản như thế nữa.k hiểu tại sao bác à.e sẽ dùng bản final của bác(trừ khi bác gửi cho e file rofs2 mới) và sẽ k thử mod nữa,chỉ dùng các bản của bác thôi cho chắc ăn.hj.thank bác!

Ok, vậy đợi mình up. Mạng chậm up sốt ruột quá! Tranh thủ click Thanks đi là vừa.

Đã có hàng mới đây. Tiện thể làm luôn cái effects mới đẹp và mượt mà hơn.

RM-505_22.0.110_prd.rofs2_final_splash va shutdow nokia n97 - 1 theme n8 black - hieu ung moi tuyet dep_ 05.04.2011

pass Ntv_79, down về giải nén chép đè beta4. FLASH. Tận hưởng thành quả.

Chỉnh sửa cuối:

ducanhmh

em bắt đầu down.mạng cùi down chắc cũng phải vài chuc phút.cám ơn bác nhiệt tình giúp e. E định tìm nút thanks để bấm cảm ơn bác nhưng đã bấm lúc nãy mất rồi. Giá mà có 2 nút thanks thì e cũng sẵn sàng click ngay.hjj.e sẽ thử và tin rằng bản của bác sẽ 1 lần nữa làm e ngất ngây :).thanks!

Ntv_79

em bắt đầu down.mạng cùi down chắc cũng phải vài chuc phút.cám ơn bác nhiệt tình giúp e. E định tìm nút thanks để bấm cảm ơn bác nhưng đã bấm lúc nãy mất rồi. Giá mà có 2 nút thanks thì e cũng sẵn sàng click ngay.hjj.e sẽ thử và tin rằng bản của bác sẽ 1 lần nữa làm e ngất ngây :).thanks!

Ok. Vậy bấm Thanks ở các bản CFW của mình là Ok rồi. Mình đang up cái video. Bản mình đang dùng thì vẫn là bản ngày 2.4.2011 với effects mới. Mình làm cho bạn nhưng chưa có test đâu nhé. Nên flash xong cho ý kiến để mọi người thích thì cùng dùng.

Hàng mới đây. Effects mới đẹp và mượt mà hơn.
[video=youtube;XBO0Svpi5cE]http://www.youtube.com/watch?v=XBO0Svpi5cE&feature=player_detailpage[/video]

RM-505_22.0.110_prd.rofs2_final_splash va shutdow nokia n97 - 1 theme n8 black - hieu ung moi tuyet dep_ 05.04.2011

pass Ntv_79, down về giải nén chép đè beta4. FLASH. Tận hưởng thành quả.

Chỉnh sửa cuối:

ducanhmh

em vừa flash xong bị die bác ạ.em down file của bác về,copy vào bản final(vì cũng như bản beta 4,khác nhau ở file rofs2 nên chép đè lên bản final cũng như là đè lên bản beta4 phải không bác). Em không thấy nó hỏi có replace không nên xem lại tên file của bác. tên của nó là .rofs2_rebuilt.V21 chứ không phải .rofs2.V21 như bình thường nên em xóa chữ rebuilt đi và thay thế file rofs2 cũ. Sau khi flash xong màn hình nháy vài cái rồi tắt.
Vậy là do file của bác hay em đã làm sai khi xóa chữ rebuilt ở file đó?bác xem lại tí nhé!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

để cẩn thận,e flash lại lần nữa(vì sợ nhầm,được mà nói k đc lại mất time của bác) nhưng vẫn die bác a.bác giúp e nhé.

Chỉnh sửa cuối:

naul1497

Mặc dù cũng thích các bản c6 nhưng chẳng hiểu sao máy mình khi flash các bản c6 đều xài rất hao pin, sạc đầy xài chưa được 1 ngày (xài ít, thỉnh thoảng đọc báo, chơi game thôi, không nghe nhạc luôn). Trong khi cũng với mức độ xài như vậy thì các bản cfw #13 thì lại được gần 3 ngày. Lúc đầu cũng tưởng pin chai nhưng flash lại bản 13 thì lại không hao pin nữa, chẳng hiểu tại sao. Có ai bị như mình không?

0minh0

sao ko dowload dc vay nhj.ban nay ne RM-505_22.0.110_prd.rofs2_final_splash va shutdow nokia n97 - 1 theme n8 black - hieu ung moi tuyet dep_ 05.04.2011

ducanhmh

hôm nay chưa thấy anh Ntv_79 trả lời nhỉ. khi nào rảnh bác xem lại bản update ngày 5-4 nhé,đã thêm 1 người xác nhận là die bác ạ!
Hi vọng tối nay được tận hưởng bản mới trong khi đợi Champions Leage,còn gì tuyệt vời hơn.hihi!

vtau

HicHic... Die rồi bác Ntv_79 oi. Bây giờ không flash lại bản cũ được luôn. Máy cứ chớp chơp liên tục. Bác có cách gì giúp em không? Cám ơn bác nhiều.

porman1412

bác Ntv_79 cho em hỏi em có con E63 fw của nó là 501.21.001 nhưng không có tiếng việt em jap bản fw 500.21.009 lúc gần jap xong có báo lỗi
phonne did't respond, if the phone is not started yes please wait for the hone to start and connect to usb, then press yes to continue. if phone is not responding press no
em jap đi jap lại mấy lần rồi mà không được thử cả các bản khác. mong bác giúp em với. Thanks bác nhiều.

Ntv_79

hôm nay chưa thấy anh Ntv_79 trả lời nhỉ. khi nào rảnh bác xem lại bản update ngày 5-4 nhé,đã thêm 1 người xác nhận là die bác ạ!
Hi vọng tối nay được tận hưởng bản mới trong khi đợi Champions Leage,còn gì tuyệt vời hơn.hihi!
Xin loi vi minh lai di cong tac het tuan moi ve. Dem qua da co de up vi thay moi nguoi cung tam huyet. Flash lai ban cu dung tam vay. Ve mnh se fix lai xem.