• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97mini Cho 5800 v52.0.007

duongdinhqui

JAF sao lại không được vậy bạn, bạn post lỗi đó lên để anh em trong 4fum giúp cho.

thái ng hả bạn.để mh chụp hình mh gửi lên nha.sảy ra mấy lỗi liền:(lam

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
Ko sớm đâu bạn,ảnh ko dùng v5 nửa,s3 thì lại cook dc rồi,tâm trí ,thời gian đâu mà bung rosf v5,mà bản 7-6 củng dùng ổn lắm rồi

nvhungtn

thái ng hả bạn.để mh chụp hình mh gửi lên nha.sảy ra mấy lỗi liền:(lam

uh, thái nguyên.
Không biết có phải mình gà không, nhưng bình thường mình vẫn tick vào Dead USB và tắt nguồn máy để JAF

viettin76

Member
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356 y chang bạn nhé.mà k tài nào đc.
Rất mong nhận đc sự trợ giúp của các bạn

format lại máy, để xóa hết tất cả private, sys và system đi, nếu máy tính bạn yếu thì kết nối điện với pc suit trước để pc suit nhận dạng điện thoại bạn, vì trong lúc cháp máy pc chỉ có mấy giây để nhận dạng điện thoại bạn, rồi tắt nguồn điện thoại, tắt phần mềm diệt virus trên pc để tránh xung đột trong lúc cháp, đang cháp mở nguồn giử nút nguồn 5 tới 7 giây tùy theo máy pc của bạn kết nối nhanh hay chậm, nếu bạn làm thao tác trên thường là 5 giây là cháp tìm được máy của bạn, khi đó pc suit sẽ thông báo đã nhận dạng máy bạn kô được đóng nha, tốt nhất là khi nhận điện thoại thi kô đúng vào gì hềt,

duongdinhqui

format lại máy, để xóa hết tất cả private, sys và system đi, nếu máy tính bạn yếu thì kết nối điện với pc suit trước để pc suit nhận dạng điện thoại bạn, vì trong lúc cháp máy pc chỉ có mấy giây để nhận dạng điện thoại bạn, rồi tắt nguồn điện thoại, tắt phần mềm diệt virus trên pc để tránh xung đột trong lúc cháp, đang cháp mở nguồn giử nút nguồn 5 tới 7 giây tùy theo máy pc của bạn kết nối nhanh hay chậm, nếu bạn làm thao tác trên thường là 5 giây là cháp tìm được máy của bạn, khi đó pc suit sẽ thông báo đã nhận dạng máy bạn kô được đóng nha, tốt nhất là khi nhận điện thoại thi kô đúng vào gì hềt,
mh đã 4mat máy để jaf.máy k cài bất cứ chương trình diệt viủt nào.cấu hình máy mh cung ở tầm dùng đc.mh đã làm nhiều lần mà vãn k đc.
Bạn nào nhiệt tình thì làm giúp mh qua teawier đc k

cuongvt112

@duongdinhquy: bạn thử cách này xem nhé: bạn lên navifim down RM356 gốc, sau đó cài vào máy. Tiếp theo bạn copy đè 6 file của CFW vào thư mục RM356. Sau đó J.A.F xem sao. Nhớ là đừng xoá file nào trong thư mục RM356 gốc nhé, chỉ copy đè 6 file core và rof2 của CWF thôi nhé. Chúc bạn thành công.

Khoaaaa

Active Member
Ấy ấy,đừng dại,cfw của anh thanh làm gọn nên ko có rosf3 ,bạn chép đè lên bộ gốc (có rosf3 và vài thứ của fw gốc ko thích hợp với cfw,vì bộ fw này lõi là của n97mini)thì 1 là die,2 là ko lên nguồn,3 là rung liên hồi đó

Khoaaaa

Active Member
Ko xem dc hình bạn up lên nên chả lần dc,bạn kể xem đả tích nhửng gì trong bản jaf dc ko,khi chọn xong ini thì có mấy đèn sáng

viettin76

Member
làm như mình chỉ mà máy bạn kô cháp được mà kô bị tiêu là do lỗi pc suit update lên bản pc suite mới đi bạn, vì cháp chỉ có được hoặc tiêu thôi, mà máy bạn kô bị gì là do chưa kết nối được qua pc suite

duongdinhqui

Ko xem dc hình bạn up lên nên chả lần dc,bạn kể xem đả tích nhửng gì trong bản jaf dc ko,khi chọn xong ini thì có mấy đèn sáng

tí e cho fw gốc vào vừa dow về xong.lúc đậu chỉ có gần này đèn

Khoaaaa

Active Member
Hình bạn post như vậy thì bình thường,đều đầy đủ,bạn thử pm riêng cho anh thanh xem sao,lạ nhỉ

Khoaaaa

Active Member
Ừ,mà lúc bạn nhấn flash để tiến hành jaf thì có lỗi ko thể thjaf hay lỗi xảy ra ở công đoạn nào,hay flash xong máy ko lên nguồn

duongdinhqui

Ừ,mà lúc bạn nhấn flash để tiến hành jaf thì có lỗi ko thể thjaf hay lỗi xảy ra ở công đoạn nào,hay flash xong máy ko lên nguồn

Thanh công rồi bạn ơi
mh thử bản ban cua mathanh k dc mh lai cho bản của bún rieu cua,thì đc bạn ah.thank b nhiều nha