• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97V30 FOR 523X: BELLE+GLOSSY ICON - VERSION HAPPY NEW YEAR 2012

monkey_nami

hưỡng dẫn mình chuyển menu 3x4 sang 4x4 được không?

cái này hình như bác Duythanh có đóng gói thánh file .sis rồi mà.nhấn zô rồi restart phone sẽ đc menu 4x4 làm tương tự để đc 3x4 :D
của bác đây: http://www.mediafire.com/?4s5gq4vwl7wvjyg

P/s: bản fix của bác Fanvurain cho 5230 hình như vẫn còn tàn dư của shazam thì phải.e cài shazam zô đều báo Component is built-in :D

Chỉnh sửa cuối:

akara

các bạn cho hỏi, lỗi gõ chữ (tin nhắn, chat, note,...) mà không xoá được là cố hữu của s60 v5 hay của FW. Mình đã gặp tình trạng này nhưng rất hiếm, nhưng mấy ngày nay khi sử dụng CFW của vurain thì nó xuất hiện thường xuyên hơn @@

kulboy_vn

anh ới! cái icon cục pin thay bằng cái phích cắm thế nào vậy a?

e lậy các a, các a fải đọc những hdẫn đã có trong 4rum chứ rồi mới đi hỏi đc k thì ai trả lời cho các a đc
Muốn thay thì bung fw ra dùng siscontens add file avkon.mif trong rofs2\resource\apss rồi thay các entry trong file đó là ok. Có baì hd chỉnh sửa thema đấy các bc giống như thế

kulboy_vn

các bạn cho hỏi, lỗi gõ chữ (tin nhắn, chat, note,...) mà không xoá được là cố hữu của s60 v5 hay của FW. Mình đã gặp tình trạng này nhưng rất hiếm, nhưng mấy ngày nay khi sử dụng CFW của vurain thì nó xuất hiện thường xuyên hơn @@

mình chưa bao giờ như bạn cả??? Nên fl lại đi làm như hd trên #1 ok hết

akara

mình chưa bao giờ như bạn cả??? Nên fl lại đi làm như hd trên #1 ok hết

Mình flash quen rồi nên tất nhiên là phải giống hd của chủ topic @@ gõ thêm thì được còn xoá đi thì không được :( (các phím đều ấn được trừ phím xoá)
Tiện đây hỏi lun 1 cái nữa: từ khi mình xài cfw v51 thì nút nhận cuộc gọi xong, sau đó kết thúc cuộc gọi thì màn hình tắt (bình thường) nhưng ngay sau đó, ấn phím menu để mở khoá, thì cái slide unclock hiện ra nhưng không kéo được (giống kiểu như chưa mở khoá màn hình) chờ 1 lúc sau thì ấn lại thì bt. >"<

Chỉnh sửa cuối:

FanVurains

cái này hình như bác Duythanh có đóng gói thánh file .sis rồi mà.nhấn zô rồi restart phone sẽ đc menu 4x4 làm tương tự để đc 3x4 :D
của bác đây: http://www.mediafire.com/?4s5gq4vwl7wvjyg

P/s: bản fix của bác Fanvurain cho 5230 hình như vẫn còn tàn dư của shazam thì phải.e cài shazam zô đều báo Component is built-in :D
mình không thấy ai comments cái đó nên chưa fix! cảm ơn bạn nhắc nhở! bản fix của mình dùng ok chứ!

akara

Mình flash quen rồi nên tất nhiên là phải giống hd của chủ topic @@ gõ thêm thì được còn xoá đi thì không được :( (các phím đều ấn được trừ phím xoá)
Tiện đây hỏi lun 1 cái nữa: từ khi mình xài cfw v51 thì nút nhận cuộc gọi xong, sau đó kết thúc cuộc gọi thì màn hình tắt (bình thường) nhưng ngay sau đó, ấn phím menu để mở khoá, thì cái slide unclock hiện ra nhưng không kéo được (giống kiểu như chưa mở khoá màn hình) chờ 1 lúc sau thì ấn lại thì bt. >"<

up up up, ai giúp với :(

monkey_nami

e lậy các a, các a fải đọc những hdẫn đã có trong 4rum chứ rồi mới đi hỏi đc k thì ai trả lời cho các a đc
Muốn thay thì bung fw ra dùng siscontens add file avkon.mif trong rofs2\resource\apss rồi thay các entry trong file đó là ok. Có baì hd chỉnh sửa thema đấy các bc giống như thế

sao bác phải lạy? e gà nên e mới hỏi.cái e cần là cái hình phích cắm.e muốn ở đây là hỏi xin luôn cái file avkon.mif kia.nếu bác vurain có ở ngoài luôn thì tốt quá đỡ phải bung firm ra.còn các bước làm thì e biết r` ạ.

akara

đúng rồi bạn à, màn hình chỉ hiển thị lên chứ không sáng @@

shkhlm

đúng rồi bạn à, màn hình chỉ hiển thị lên chứ không sáng @@

tớ cũng bị như vậy,hơn nữa k biết sao mấy hum nay vào mạng k có kết nối,mặc dù các kết nối mạng vẫn đủ

LoiPT

tớ cũng bị như vậy,hơn nữa k biết sao mấy hum nay vào mạng k có kết nối,mặc dù các kết nối mạng vẫn đủ
đèn thì bạn thay lại File Rule nha
còn kết nối mạng thì xem lại sim bạn đăng ký GPRS không hay mất kết nối

shkhlm

mìk gọi ;ên tổng đài ng ta nói là kết nối bình thường mà,còn về đt thì lúc vào đc lúc k ;;)

LoiPT

mìk gọi ;ên tổng đài ng ta nói là kết nối bình thường mà,còn về đt thì lúc vào đc lúc k ;;)
sao lại lúc vào được lúc không
có thể bạn đọc báo hay bài viết lâu quá Web tự ngắt kết nối đó nhưng nếu click vào Link hay Load lại là tự động kết nối mà ?

shkhlm

sao lại lúc vào được lúc không
có thể bạn đọc báo hay bài viết lâu quá Web tự ngắt kết nối đó nhưng nếu click vào Link hay Load lại là tự động kết nối mà ?

có nghĩa là bjo thế này nhá,mìk *#7370# xog vào web mặc định nó bào k có kết nối. có thể là để 1 lúc k sờ đến xog lại vào bt xong 1 lúc khác lại k có kết nối,mìk mới bị vài hôm nay

LoiPT

có nghĩa là bjo thế này nhá,mìk *#7370# xog vào web mặc định nó bào k có kết nối. có thể là để 1 lúc k sờ đến xog lại vào bt xong 1 lúc khác lại k có kết nối,mìk mới bị vài hôm nay
nếu mới bị vài hôm có thể do mạng :) hoặc xem lại có cài thêm App gì không

shkhlm

*#7370# thì cài gì hả bạn,à bạn ơi bạn chỉ cho mìk thay icon củ app =siscontens đc k bạn