• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

nAlertMe v0.4 - Ứng dụng chống chạm máy (cập nhật trang 5)

Kojiro

Super V.I.P
nAlertMe v0.1 Beta

Ứng dụng báo động dành cho máy có Accelerometer OS 9.2 khi có tác động vào máy, tương tự ứng dụng AlertMe đã có, chỉ khác đây là PM của samir, người viết Nokmote... viết ra

Chức năng hay của ứng dụng này ở chỗ, để tắt tiếng báo động thì bạn phải nắm được 3 code (code không phải là nhập số mà là vị trí của chiếc điện thoại của bạn).

Chú ý vị trí 1, 2, 3 của hình trên nhé!

Khi bạn Activate Alarm, máy sẽ bắt đầu cài đặt chế độ bảo vệ, xong cài đặt sẽ có tiếng (tít):

Bây giờ bạn thử dịch chuyển hay động chạm vào máy, máy sẽ chạy dòng Enter code 1 kèm báo động liên hồi, mình sẽ không làm gì được cho tắt máy ngoài tắt nguồn :). Nhìn hình có số 1, 2, 3 trên và làm theo là được ngay, nghĩa là bạn quay đầu điện thoại qua trái.

Nếu đúng thì màn hình sẽ hiện dòng Enter code 2, lại làm theo hình trên, quay ngay đầu điện thoại qua phải.

Sai thì vẫn kêu tiếp cho đến khi bạn thấy dòng Enter code 3 có nghĩa là bạn phải dựng đứng điện thoại. Nếu đúng sẽ tắt ngay.

Cứ làm bĩnh tĩnh, không có gì phải vội cả, từ từ sẽ khắc chế được nó thôi :D Mình đã làm cả nhà giật mình vì không biết cách tắt nó, phải tắt nguồn :p

Hướng dẫn cài đặt:
Có 2 file cài đặt: 1 là cho máy chưa có Accelerometer và 1 là dành cho máy đã có Accelerometer, tùy vào máy mà lực file cài cho phù hợp nhé.

MinhThang

Manager
Quá hay hỏi cho rõ luôn tất cả các dòng 9.1 đều dùng được phải không, máy mình cài file trên hay dưới.

Kojiro

Super V.I.P
Máy a không dùng được đâu :) Chỉ N93i (cài thêm accelerometer) và N95, N82 dùng được thôi. Đã ghi rõ ở trên rồi mà.

MinhThang

Manager
Máy a không dùng được đâu :) Chỉ N93i (cài thêm accelerometer) và N95, N82 dùng được thôi. Đã ghi rõ ở trên rồi mà.

Trời cái này thèm từ lâu giờ thấy tưởng.... ai dè, không biết đến khi nào thì 9.1 có nhỉ.

Zenki

Super V.I.P
Trời cái này thèm từ lâu giờ thấy tưởng.... ai dè, không biết đến khi nào thì 9.1 có nhỉ.
Khi nào 9.1 cài được Accelerometer thì mới dùng cái này được anh ah :p

Kojiro

Super V.I.P
cái này có cần bộ pm python k nhò?
nếu k thì hay wó:D

Mình thấy bạn rất hay hỏi những vấn đề không cần hỏi. Nếu cần mình đã nói rồi, bạn muốn gì thì cài vào rồi thảo luận nhé!

hoang6300

Mình thấy bạn rất hay hỏi những vấn đề không cần hỏi. Nếu cần mình đã nói rồi, bạn muốn gì thì cài vào rồi thảo luận nhé!

ui thui mình xin lỗi kojiro nhé!
Mình sẽ kiểm điểm lại.
Please...
À có vẽ như động vào nó nhè nhẹ thì k kêu thì phải.
Phải nghiêng nó mới kêu.
Máy mình nó vậy đó!
Máy mọi người thì sao?

Kojiro

Super V.I.P
ui thui mình xin lỗi kojiro nhé!
Mình sẽ kiểm điểm lại.
Please...
À có vẽ như động vào nó nhè nhẹ thì k kêu thì phải.
Phải nghiêng nó mới kêu.
Máy mình nó vậy đó!
Máy mọi người thì sao?

Ko có gì, chỉ muốn mọi người thảo luận chất lượng hơn thôi mà :)

Mình cũng chưa định được khi nào nó kêu :p Chọt chọt lắc lắc là kêu ngay

Kojiro

Super V.I.P
cai nay hay that do. nhug minh vua tai ve cai xong. thi chay ko dc. ban cho minh lick khac nha. minh sai o2 neo. cam on nhieu.!

Lần sau post bài có dấu nha bạn!

Bạn chú ý đâu là khu vực dùng hệ điều hành Symbian chứ đâu phải WM đâu mà bạn cài trên O2. Lần sau chú ý hơn nhé!

hoang6300

Ko có gì, chỉ muốn mọi người thảo luận chất lượng hơn thôi mà :)

Mình cũng chưa định được khi nào nó kêu :p Chọt chọt lắc lắc là kêu ngay

uhm tại mình thấy để trên bàn lấy tay khều khều nó hok thèm kêu gì hết.
Đẩy nhè nhẹ cũng im ru...cầm lên nghiêng nghiêng tí là kêu liền...
À cái này mún ăn trộm máy thì phải tập giữ thăng bằng tốt :D

hoang6300

n82 với n95 có nhìu pm hay quá, thật tiếc là máy mình không có accelerate

lúc trước khi mua nó mình k bít là có cái accelerate nài...mình chỉ quan tâm tới kiểu dáng thui.
K ngờ mua về nó có cái này cũng hay hay... :D
chơi game cũng đỡ đc phần nào gánh nặng cho bàn phím :D

Zenki

Super V.I.P
n82 với n95 có nhìu pm hay quá, thật tiếc là máy mình không có accelerate
Hehe, bây giờ dòng smartphone thì N82 với N95 là dùng ổn nhất :D Tết này gom góp tậu em N95 8G dùng :D Trước dùng N95 bị trộm nó xơi đẹp rồi, tiếc thúi ruột mấy ngày liền :(

hoang6300

Hehe, bây giờ dòng smartphone thì N82 với N95 là dùng ổn nhất :D Tết này gom góp tậu em N95 8G dùng :D Trước dùng N95 bị trộm nó xơi đẹp rồi, tiếc thúi ruột mấy ngày liền :(
n95 xài thẻ có accelerate hok zenki?
Oh vậy mà zenki mất máy rồi à...chắc tại k cài alertme :D
xì tí: zenki cho mình xin cái nick yaho lun nhé.

Zenki

Super V.I.P
n95 xài thẻ có accelerate hok zenki?
Oh vậy mà zenki mất máy rồi à...chắc tại k cài alertme :D
xì tí: zenki cho mình xin cái nick yaho lun nhé.
N95 nào cũng có Accelerometer cả bạn ah :D

Kojiro

Super V.I.P
Sao mình làm dc code1, code2 thôi, con code 3 làm ko đc, nó kêu hoài ln, ko chịu tất

Khi đang chạy code 1 thì quay qua trái, chờ chạy xong code 1, chuyển qua code 2 thì quay qua phải, chờ chạy xong thì dựng đứng lên, chờ chạy xong code 3 là ok.