• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

yeskia

Moderator
chia FAT32 - EXT4 - EXT4 - SWAP hay chia FAT32 - EXT4 - EXT4 các bro nhỉ

Muốn nhanh khi truy xuất thẻ, bạn phải xem nó dùng vào việc gì. Đối với điện thoại dual core thì class 4 hoặc 6 là đã đủ dùng rồi, không cần phải class 10 đâu bạn, nhưng hiện bạn đang dùng loại nào mà chạy 4.2.2?
Thẻ Toshiba mình chưa dùng nhưng thẻ có tốc độ truy xuất tốt mà mình đã dùng qua là Transcent, hoặc Samsung chính hãng, còn Kingmax hoặc Kingston thường hay bị làm giả.
Chia partition thì phải chia EXT4 trước, đặt nó là primary thì mới dùng tốt, Fat (hoặc Fat32 là secondary) nhé, do EXT4 có thể lưu trữ các dữ liệu hệ thống android, còn FAT hoặc FAT32 thì không.

Chỉnh sửa cuối:

kidred159

Bạn nào cho mình hỏi. Con HTC HD2 của mình hiện đang ở rom 4.1.2, mình muốn backup vs đóng gói thành file zip để share cho thg bạn thì làm sao vậy ????
Chia partition ntn đúng ko bạn
view.php
[/URL][/IMG]

yeskia

Moderator
Bạn nào cho mình hỏi. Con HTC HD2 của mình hiện đang ở rom 4.1.2, mình muốn backup vs đóng gói thành file zip để share cho thg bạn thì làm sao vậy ????
Chia partition ntn đúng ko bạn
view.php
[/URL][/IMG]

Backup Rom bạn dùng ROM Manager Premium
Chia partition vậy là ok rồi!

serain

e đang xài con HD2 chia là fat32-ext4-ext4 phải chia lại ext4-ext4-fat32 hay sao hả mod

Dao2nd

Các bạn cho mình hỏi là dùng thẻ samsung class 10 hay của toshiba Exceria Class 10 có nhanh mượt hơn chạy trên Nand k vậy? Tính đổi cái thẻ mà đói quá nên cân nhắc kỹ, nhà nhiều thẻ quá mà toàn class 4 trở xuống.:((

saodoingoi142

Moderator
Các bạn cho mình hỏi là dùng thẻ samsung class 10 hay của toshiba Exceria Class 10 có nhanh mượt hơn chạy trên Nand k vậy? Tính đổi cái thẻ mà đói quá nên cân nhắc kỹ, nhà nhiều thẻ quá mà toàn class 4 trở xuống.:((

Theo mình bạn nên xem kĩ máy bạn đang dùng nó chính xác tương thích và hổ trợ được loại Thẻ nào, chứ dùng Thẻ không đúng với máy thì có thể gây lỗi máy hay treo máy bạn à!!!;;)

kidred159

[tư vấn] hỏi về cách đóng gói rom thành file zip đã backup trên cwm htc hd2

tình hình là e mới mod lại 1 rom theo ý mình xong backup trên cwm, giờ e muốn đóng gói thành file zip để tiện up sau này
sau khi back up xong thì trong file cwm/backup/........... nó hiện ntn:

vậy thì làm sao để đóng gói nó thành file zip để flash trên cwm vậy ?
sr e là thành viên mới mong đc chỉ bảo thêm :(

dungphp

Cài chương trình 7z, copy 7z.exe vào thư mục \tools\7z.exe rồi tạo 1 file abc.bat với nội dung sau:

SET LOC=%~dp0
"%LOC%\tools\7z.exe" a -y "%LOC%\z_update_dungphp_cwm.zip" "%LOC%\out\*" > nul

Lưu lại.
các thư mục của rom + META-INF cho vào 1 thư mục tên out (out ngang hàng với file abc.bat nhé)

Dao2nd

Theo mình bạn nên xem kĩ máy bạn đang dùng nó chính xác tương thích và hổ trợ được loại Thẻ nào, chứ dùng Thẻ không đúng với máy thì có thể gây lỗi máy hay treo máy bạn à!!!;;)

Mình đang hỏi cho HD2 T-Mobi mà k bjt có hơn nhiều k?

dungphp

trong folder out se co: system (app, bin, etc, framework, xbin, lib, media, ....), kenel, data,META-INF, ...

kidred159

trong folder out se co: system (app, bin, etc, framework, xbin, lib, media, ....), kenel, data,META-INF, ...

ac trong bản backup của mình ko có kennel, META-INF, thì làm sao đây @@!

view.php

hay là để mình up lên bạn làm dùm mình vs quay cho mình cách làm nha, đc ko bạn ???

kidred159

mình chạy file.cmd rồi mà ko đc làm sao đây bạn @@!
mà cái mình mún là đóng gói để flash trên ext4recovery đó bạn

Chỉnh sửa cuối: