• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

FilterKings

Các bác cho hỏi
Mình xài My backup pro để back up SMS, tuy nhiên nó cũng như thằng SMS backup đều có nhược điểm sau
1. Tốc độ backup nhanh, tuy nhiên restore khi SMS nhiều thì tốc độ rất chậm
2. Không thể giữ lại SMS cũ mà thay thế hoàn toàn (chép đè), khác với WM có phần mềm restore SMS (e ko nhớ tên) có thể tùy chọn để thêm mà không xóa SMS đang có.

Vậy có app nào đáp ứng được 2 tiêu chí, hoặc ít ra cũng 1 tiêu chí e nêu trên thì các bác giúp giùm e.
Thanks!

namy2k

Hỏi lại 1 lần nữa vì vẫn không giải quyết được. GPS cho Android NAND
- Dùng Windows Mobile thì vẫn bắt sóng GPS được, dùng tốt
- Kết hợp Android SD vẫn dùng ok tuy có hơi chậm 1 tí
- Cài NAND Android thì bó tay không bắt được GPS dù đã thử fix GPS, dùng các chương trình hỗ trợ, cài nhiều bản khác nhau....
Sắp sữa lên đường đi phượt rồi mà không khắc phục GPS được buồn ghê, vì cần nhiều ứng dụng của Adroid mà sài AD SD thì hao pin quá và không ổn định lắm. Có ai hướng dẫn hướng khắc phục dùm mình với.
Lưu ý : máy mình dùng rất bình thường, sóng sánh 2G 3G rất mạnh, khu vực dò GPS trời quang....

sheva2202

Help ??? Minh moi len android HD2 ma sao ko thay Folder manager dau ca. Lam sao de Instal apk tu the nho bay gio ???

len market down app installer vào máy đi rồi sử dụng cái đó cài máy app khác từ thẻ nha bạn ^^

khang_bk

Cho mình hỏi một số bản ROM có nói đến việc check md5sum là cái gì thế nhỉ ? Vì sao phải check và nó có ý nghĩa gì ? Vì cài ROM ANDROID nhiều mà chẳng bao giờ để ý đến cái này. Vẫn cài được bình thường. Đang nghiên cứu cLK xem thế nào ? Thanks !

namy2k

Cho mình hỏi một số bản ROM có nói đến việc check md5sum là cái gì thế nhỉ ? Vì sao phải check và nó có ý nghĩa gì ? Vì cài ROM ANDROID nhiều mà chẳng bao giờ để ý đến cái này. Vẫn cài được bình thường. Đang nghiên cứu cLK xem thế nào ? Thanks !
Cái đó là check xem file bạn down về có bị hỏng hay mất phần nào không, nó là về phần nén của file thôi không ảnh hưởng gì đến rom đâu. bạn check MD5 đó xem có đúng với file nguyên bản khi người ta up lên hay không. nếu dúng thì file đó vẫn còn nguyên so với khi người ta nén và up lên cho bạn down

forus1983

Cắm HD2 vào máy tính không nhận USB?

Mình đang dùng bản MIUI 3.0, hôm trc đang cắm vào máy tính để copy dữ liệu, ko hiểu sao tự nhiên ko nhận đc nữa,chỉ sạc được thôiX_X up lại bản Rom này rồi mà ko sửa được. Bạn nào bị trường hợp này rồi help với.hizx

pdatoday

Cho mình hỏi về việc android 2.2 và ad-hoc wifi!

Hiền nay trên diễn đàn có 1 số bản Rom không hỗ trợ việc bắt sóng wifi từ laptop qua ad-hoc. Vậy xin hỏi các bạn đã có cách gì khắc phục chưa.

Mình mới tham gia android, mong cao nhân sớm replay!

Thanks!

langthang262

Hiền nay trên diễn đàn có 1 số bản Rom không hỗ trợ việc bắt sóng wifi từ laptop qua ad-hoc. Vậy xin hỏi các bạn đã có cách gì khắc phục chưa.

Mình mới tham gia android, mong cao nhân sớm replay!

Thanks!

Các bản ROM có ghi là Kernel Tytung R9 là đã fix được rồi

phamdinhtung

Giúp em Con HD2 mới.

Em up Rom cho Hd2 qua file IMG mà sao nó lại chạy được 1 đoạn báo lỗi thế này là thế nào.Pro nào giúp em nhé,em chạy DFT_LEO_MAGLDR111 rồi up Rom trên máy tính nó báo lỗi như thế này

Error Description: send partition data failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (802)

Error Description: flash write failed.
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (586)

Em up Rom cho Hd2 qua file IMG mà sao nó lại chạy được 1 đoạn báo lỗi thế này là thế nào.Pro nào giúp em nhé,em chạy DFT_LEO_MAGLDR111 rồi up Rom trên máy tính nó báo lỗi như thế này

Error Description: send partition data failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (802)

Error Description: flash write failed.
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (586)
Lỗi này là bạn chạy file DAF.exe rồi, để cài MAGLDR thì bạn phải chạy ROMUpdateUtility.exe và thực hiện như úp rom WM nhé. Giờ đã có MAGLDR 1.13 rồi bạn dùng MAGLDR 1.11 làm gì...;;)

genvfx

Format thẻ nhớ để cài NAND Android bị mất dung lượng.

Hi mọi người, mình cài NAND và format thẻ nhớ ở CMW Recovery để chạy Data2EX. Lúc format thì bị đứng, sau khi mở máy lên lại thì mình thấy thẻ nhớ mình bị mất dung lượng. (Thẻ nhớ mình 8GB - lúc properties thì thấy khoảng 7.5) Sau khi format xong thì bây giờ properties thì thấy còn 6.5G. Mình muốn hỏi là có cách nào để format thể cho thẻ nhớ mình trở lại như cũng không. Hay có cách nào khác để lấy lại dung lượng của thẻ nhớ lúc ban đầu hay không? Xin cảm ơn

Gen

Hi mọi người, mình cài NAND và format thẻ nhớ ở CMW Recovery để chạy Data2EX. Lúc format thì bị đứng, sau khi mở máy lên lại thì mình thấy thẻ nhớ mình bị mất dung lượng. (Thẻ nhớ mình 8GB - lúc properties thì thấy khoảng 7.5) Sau khi format xong thì bây giờ properties thì thấy còn 6.5G. Mình muốn hỏi là có cách nào để format thể cho thẻ nhớ mình trở lại như cũng không. Hay có cách nào khác để lấy lại dung lượng của thẻ nhớ lúc ban đầu hay không? Xin cảm ơn
Bạn dùng PM SD Fomatter để format nhé...;;)

phamdinhtung

Lỗi này là bạn chạy file DAF.exe rồi, để cài MAGLDR thì bạn phải chạy ROMUpdateUtility.exe và thực hiện như úp rom WM nhé. Giờ đã có MAGLDR 1.13 rồi bạn dùng MAGLDR 1.11 làm gì...;;)

Bạn ơi hiểu nhầm ý mình rồi mình bị lỗi đó lúc Up rom cơ.mình có ấn nhầm chạy Daf khi chạy MAGLDR .mình đã chạy thử MAGLDR 113 rồi nhưng không được.Mình cũng thử Up rom bằng Recovery qua thẻ nhớ nhưng cú đến Boot vào hệ điều hành thì cứng đờ không chạy.Giúp mình với.ac chắc HD2 e toi rồi

Chỉnh sửa cuối:

bugartiveron

Gen
bạn chia thẻ nhớ EXT2 nên nó mat 1gb dung luong rồi còn gì.dung lượng đấy để cài các phần mềm mà.
phần đấy chạy luôn theo máy nên khi cắm cáp vào máy tính sẽ k nhận được đâu.bạn muốn nhìn thấy thì phái dùng phần mềm " MiniTool Partition Wizard Home Edition" mới nhìn thấy được.
link dow dây bạn ơi.nhớ chọn bản home nhe
lưu ý.nếu bạn đang chạy android thì k nên fomat bằng phần mềm SD formatter sẽ gây nên hiện tượng lỗi do SD formatter nó có thể xóa mất phân vùng EXT2 bạn đã tạo

thanhson1411

mình muốn bỏ chức năng gọi điện là tắt màn hình vì cứ lúc nào gọi xong là tắt màn hình và đơ máy luôn thì làm cách nào < trong nanandroid>
mình xài bản android mà k có tiếng việt, muốn cái thêm thì làm sao

manhchinh0126

Các anh chị em cho mình hỏi với: Mình dùng HD2 - thường. Up các ROM khác nhau để thử thì bị vấn đề : Hoặc là không download được từ Market (Download was unsuccessful...) hoặc là Inter Storage chỉ còn vài chục Mb, mặc dù mình đã chia In Stor là 1Gb. Mong ACE chỉ cách giúp mình, mình search trên mạng thì chỉ thấy cách sửa lỗi không download được từ Market là Wipe all rồi Up lại ROM mới - nhưng mình thực hiện vẫn không được. Cảm ơn nhiều !