• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

langthang262

Các anh chị em cho mình hỏi với: Mình dùng HD2 - thường. Up các ROM khác nhau để thử thì bị vấn đề : Hoặc là không download được từ Market (Download was unsuccessful...) hoặc là Inter Storage chỉ còn vài chục Mb, mặc dù mình đã chia In Stor là 1Gb. Mong ACE chỉ cách giúp mình, mình search trên mạng thì chỉ thấy cách sửa lỗi không download được từ Market là Wipe all rồi Up lại ROM mới - nhưng mình thực hiện vẫn không được. Cảm ơn nhiều !

Bạn dùng ROM nào thì vào topic đó hỏi, sẽ có đủ hướng dẫn và cách sửa lỗi

Last edited by a moderator:

nguyenvietcttt

có bác nào đã thử rồi thì xin hướng dẩn dùm cho em nhé
mình đang sử sụng bản wp7 + android trên 1 thẻ sd 16g , mình còn dư một thẻ 16g mình muốn thử NAND trên máy của mình , bình muốn hỏi các cao thủ là khi nand android rồi muốn quay lại wp7 thì mình đưa thẻ sử dụng wp7 vào mình có phải cài lại wp7 hay là bỏ thẻ vào rồi chay như bình thường ( vì wp7 mình cài nhiều úng dụng và games , mổi lần chạy lại rất mất thời gian ) mong các cao thủ cho chỉ dẩn !!!!!!!!!;;);;);;)

phamdinhtung

Em up Rom cho Hd2 qua file IMG mà sao nó lại chạy được 1 đoạn báo lỗi thế này là thế nào.Pro nào giúp em nhé,em chạy DFT_LEO_MAGLDR111 rồi up Rom trên máy tính nó báo lỗi như thế này

Error Description: send partition data failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (802)

Error Description: flash write failed.
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (586)
Lỗi này khi Up tháo thẻ nhớ ra là OK

Em up Rom cho Hd2 qua file IMG mà sao nó lại chạy được 1 đoạn báo lỗi thế này là thế nào.Pro nào giúp em nhé,em chạy DFT_LEO_MAGLDR111 rồi up Rom trên máy tính nó báo lỗi như thế này

Error Description: send partition data failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (802)

Error Description: flash write failed.
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (586)
Lỗi này khi Up tháo thẻ nhớ ra là OK
Bạn cài MAGLDR 1.13 rồi flash lại nhé...;;)

trongman

Rom ổn định cho Leo 512?

Nhìn một rừng rom trong forum mình thật sự không biết rom nào dùng ổn định cho con leo 512 cả,vậy bạn nào đã xài nhiều rom có thể giới thiệu cho mình 1 rom ổn định cho leo 512 không vậy?rom nào up bằng recovery cwm ấy.

langthang262

Có nhiều loại ROM, bạn thích kiểu giao diện nào, tính năng gì, 2.2 hay 2.3, Sense hay không Sense .....
Phải biết mình cần gì thì mới chọn được ROM chứ.
Còn chỉ cần ổn định thì tốt nhất là dùng W6.5 theo máy là ổn định nhất :)

trongman

Có nhiều loại ROM, bạn thích kiểu giao diện nào, tính năng gì, 2.2 hay 2.3, Sense hay không Sense .....
Phải biết mình cần gì thì mới chọn được ROM chứ.
Còn chỉ cần ổn định thì tốt nhất là dùng W6.5 theo máy là ổn định nhất :)

Rom 2.3 ấy,rom nào có tiếng Việt và chạy ổn định,ít hao pin là được.cám ơn bạn nhiều lắm.

langthang262

Rom 2.3 ấy,rom nào có tiếng Việt và chạy ổn định,ít hao pin là được.cám ơn bạn nhiều lắm.

Vào 2 topic GINGER và MIUI của mình ấy, đều có bản tiếng Việt và đều là 2.3 cả đấy

takako

Các bác ơi cho em hỏi: làm thế nào để mình ngăn cho market cũ có sẵn trong máy không update lên phiên bản mới được không ạ.EM muốn giữ nguyên market hiện có trong ROM

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

ah mà các bác ơi.mình dùng applanet liệu có lo về virus không nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

sheva2202

Các bác ơi cho em hỏi: làm thế nào để mình ngăn cho market cũ có sẵn trong máy không update lên phiên bản mới được không ạ.EM muốn giữ nguyên market hiện có trong ROM

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

ah mà các bác ơi.mình dùng applanet liệu có lo về virus không nhỉ

ko có virus dau bạn

buysellloves

Tình hình dạo trước cv đi công trường nhiều nên em quăng e HD2 vào góc. Giờ rỗi rãi hơn giở ra xem thấy nó chạy Win7, có cách nào cài lại Android không các bác. Em tìm hoài mà không nhớ ở chố nào. Có ai biết chỉ dùm cái.

nobjtadjxega

hỏi cách tắt đèn phím cứng cho HD2 chạy android 2.2

có pác nào biết pm hoặc cách để tắt đèn phím cứng của HD2 chạy androif hok.chia sẻ cho em với .;;)

thinhletien

Cần mod PHP cứu :((

Em lên xda down bản rom của bác về: Bản WWE 1.1
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1011599

Làm đủ cách bị kẹt ở màn hình HTC quietly brilliant, nó cứ load lại cái màn hình dó mãi. E đang sử dụng radio mới nhất cho máy e, Ma 1.13, giải nén cái file data image 1G và thẻ, vẫn bị kẹt, ko cách chi boot vào android được.
Đã flash lại 2-3 lần, vẫn bị tình trạng thế, ko hiểu nổi :(

Sẵn cho em hỏi luôn:
Trước em chạy dualboot Win7 và Android trên cùng 1 thẻ. Sau chạy Android NÂND lại nên format thẻ lại = Minitool Patition Wizard, định dạng thẻ là Fat32, nhưng có vẻ Android đọc k được, vậy giờ làm sao các bác?
Nếu forma lại là Fat thôi thì chỉ đc có 4G, em cũng chẳng hiểu T_T

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Em lên xda down bản rom của bác về: Bản WWE 1.1
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1011599

Làm đủ cách bị kẹt ở màn hình HTC quietly brilliant, nó cứ load lại cái màn hình dó mãi. E đang sử dụng radio mới nhất cho máy e, Ma 1.13, giải nén cái file data image 1G và thẻ, vẫn bị kẹt, ko cách chi boot vào android được.
Đã flash lại 2-3 lần, vẫn bị tình trạng thế, ko hiểu nổi :(

Sẵn cho em hỏi luôn:
Trước em chạy dualboot Win7 và Android trên cùng 1 thẻ. Sau chạy Android NÂND lại nên format thẻ lại = Minitool Patition Wizard, định dạng thẻ là Fat32, nhưng có vẻ Android đọc k được, vậy giờ làm sao các bác?
Nếu forma lại là Fat thôi thì chỉ đc có 4G, em cũng chẳng hiểu T_T

Kêu bằng tiếng Việt ở đây cũng đc mà ! Để muốn thẻ sạch nhất với Fat32 thì dùng trình format của Wm là chuẩn nhất. Ngoài ra có cách khác dùng Minitool Patition như của bạn nhưng phải Del hết các phân vùng cũ do WP7 tạo rồi Format định dạng Fat32. Các bản rom cho HD2 chỉ cần định dạng cho thẻ nhớ theo trịnh tự tạo partition: Fat32 rồi tạo EXT (nếu muốn EXT) bằng CWM 3.x.x.x (AD recovery/advanced/Partition SD Card - mình dùng 1024 (EXT chính) và 128 swap)

thinhletien

em đã format được rồi nhưng vẫn bị kẹt ở màn hình boot HTC khi flash bản rom của bác :( dù e đã flash đi flash lạ 2-3 lần, chuyển qua bản rom khác thì vẫn vào chạy vi vu bình thường, nhưng vì e khoái xài sense và bản của bác xài data.img nên e thích vì đơ giản, cố đấm ăn xôi nãy giờ vẫn k tài nào flash dc bản của bác.

dungphp

em đã format được rồi nhưng vẫn bị kẹt ở màn hình boot HTC khi flash bản rom của bác :( dù e đã flash đi flash lạ 2-3 lần, chuyển qua bản rom khác thì vẫn vào chạy vi vu bình thường, nhưng vì e khoái xài sense và bản của bác xài data.img nên e thích vì đơ giản, cố đấm ăn xôi nãy giờ vẫn k tài nào flash dc bản của bác.

Leo 512 hay Tmous? trên thẻ nhơ cần có:
- thư mục data2sd (có chưa data.img 1Gb nếu muốn data là 1Gb, nếu muốn 512mb thì kg copy data.img vào, rom sẽ tự tạo 512mb)
- file .config (có sẵn trong file .7z của mình)

Chỉnh sửa cuối:

thinhletien

Leo 512 hay Tmous? trên thẻ nhơ cần có:
- thư mục data2sd (có chưa data.img 1Gb nếu muốn data là 1Gb, nếu muốn 512mb thì kg copy data.img vào, rom sẽ tự tạo 512mb)
- file .config (có sẵn trong file .7z của mình)

Leo 512 mod, đã có đủ cả, làm y chang :(
Cố đâm nãy giờ, boot vào dc trong, nhưng khi trượt mở khóa thì nguyên cái màn hình trắng và chữ HTC hiện ra. Bấm tắt, mở lại, vẫn thấy sóng và đầy đủ tín hiệu, nhưng khi trượt mở khóa lại bị thế, bấm nút nguồn để tắt máy vẫn được, vẫn hiện ra thông báo Rêboot này nọ, dù là tiếng Thái.
Em đang chạy lại thử bản WWE xem cái thiện dc tình hình ko :(
Tình hinh là vẫn thế, có vẻ cái HTC Sense bị lỗi :O

dungphp

Leo 512 mod, đã có đủ cả, làm y chang :(
Cố đâm nãy giờ, boot vào dc trong, nhưng khi trượt mở khóa thì nguyên cái màn hình trắng và chữ HTC hiện ra. Bấm tắt, mở lại, vẫn thấy sóng và đầy đủ tín hiệu, nhưng khi trượt mở khóa lại bị thế, bấm nút nguồn để tắt máy vẫn được, vẫn hiện ra thông báo Rêboot này nọ, dù là tiếng Thái.
Em đang chạy lại thử bản WWE xem cái thiện dc tình hình ko :(
Tình hinh là vẫn thế, có vẻ cái HTC Sense bị lỗi :O

MOD rom hả ? Ủng hộ ngay !
Xem lại kernel nhé ! Chính xác là rom gì vậy ? đã làm các bước thế nào ? file initrd.gz từ đâu, của ai ?