• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

phamdinhtung

HD2 chay Android bị mã khoá máy, không vao trong được. E hard reset rồi k hết. Có cách nào nhanh hơn uprom lại không mấy bác?

Up rom bình thường là được đấy.Nhưng nhớ đừng up đúng bản Rom hiện tại không nó vẫn như vậy đấy

youzi227

e có một vấn đề muốn hỏi! e dùng tmoble lúc đầu cài android dc, sau không thích cài lại win nhung cài sang win6.5 nhung ban leo, h cài lại android không đc(MAGLDR113 không đc, chỉ ở 0%), sau e cài lại win bản tmobile cũng không đc , chỉ dừng ở 0% có ai biết máy e bị sao không ạ!

kvd1689

các bác cho em hỏi con HD2 của em đang chạy 2.3 dạo này rất nhanh nóng rồi treo máy, đang chơi game hay bật 3g lướt web cũng bị, sờ đằng sau thấy nóng ran phần dưới :|, các bác có biết em nó bị cái gì ko

heobanhki

các bác cho em hỏi con HD2 của em đang chạy 2.3 dạo này rất nhanh nóng rồi treo máy, đang chơi game hay bật 3g lướt web cũng bị, sờ đằng sau thấy nóng ran phần dưới :|, các bác có biết em nó bị cái gì ko

bạn úp thử rom khác hoặc quay lại wm xem có bị, máy nóng thì đương nhiên nhưng không đến nỗi nóng rang đến treo máy đâu
Theo mình thấy thì thường nóng và treo thì rất hao pin -> pin phù. sau 1 thời gian thì con nguồn die, nếu úp rom khác vẫn bị thì main bạn có vấn đề, chuẩn bị tinh thần từ từ là vừa

TuanAnh1981

Vấn đề màn hình của HD2 chạy Android 2.3

Chào các bác! Phong trào chạy android trên HD2 đang rất rầm rộ và được nhiều người hưởng ứng. Em cũng đang dùng một bản FROYO 2.2 chạy trên thẻ rất ổn định. Đợt này muốn nâng cấp lên bản GINGER 2.3 vẫn chạy trên thẻ nhưng không hiểu làm sao màn hình khi tác vụ vào thì nó cứ bị những sọc nhoè ngang và khi boot lại thì không vào được.Hiện tại em dang chạy bản Rom WM A6_Android_v05_PV WWE hỗ trợ Dual boot.Cho em hỏi có bác nào biết cách khắc phục thì chỉ dùm em với!Em cám ơn trước nhé!

Chỉnh sửa cuối:
Lỗi này là lỗi chung của các bản 2.3 dành cho HD2 (các bản sence thôi nhé) các bản khác thì vẫn OK, đến giờ hình như các cao thủ vẫn chưa fix được lỗi này

bugartiveron

e có một vấn đề muốn hỏi! e dùng tmoble lúc đầu cài android dc, sau không thích cài lại win nhung cài sang win6.5 nhung ban leo, h cài lại android không đc(MAGLDR113 không đc, chỉ ở 0%), sau e cài lại win bản tmobile cũng không đc , chỉ dừng ở 0% có ai biết máy e bị sao không ạ!

task 29 lại coi bác.hoạc HSPL lại xem đang ở HSPL2 hay 3 hay 4

caonha

Bác nào biết úp rom android, tách phần radio riêng và android riêng không, vì mình úp rom android đã ship sẵn (radio+android) nên sóng yếu hơn cài wm 6.5 của bác Quang, nên mình muốn chọn bản radio nào sóng tốt úp vào, rồi úp android nhưng không biết làm cách nào, bác nào biết hướng dẫn dùm, mình đang sử dụng sim viettel (chọn dùm bản radio sóng mạnh cho viettel luôn). thanks!

Bác nào biết úp rom android, tách phần radio riêng và android riêng không, vì mình úp rom android đã ship sẵn (radio+android) nên sóng yếu hơn cài wm 6.5 của bác Quang, nên mình muốn chọn bản radio nào sóng tốt úp vào, rồi úp android nhưng không biết làm cách nào, bác nào biết hướng dẫn dùm, mình đang sử dụng sim viettel (chọn dùm bản radio sóng mạnh cho viettel luôn). thanks!
Làm gì có bản Android nào có sẵn Radio hả bạn... Úp Radio như úp rom mà thôi, nghĩa là đưa máy về Bootloader và úp Radio y như úp rom... Hiện nay bạn nên dùng Radio 2.15.50.14 là tốt nhất...

caonha

tại mình gà wa nên hỏi cho rõ, thanks! để mình thử xem, vậy mình úp lại radio là bản android đang sử dụng sẽ mất pk?

vipautoprovtv

Dòng chờ là cái 181mA đấy hả bác , hèn chi máy em để ko 1 tiếng sau hết pin nhanh kiếp

tuaneti

Dòng chờ là cái 181mA đấy hả bác , hèn chi máy em để ko 1 tiếng sau hết pin nhanh kiếp

bác phải để Off màn hình khoảng 2-5' rồi bật lại xem dòng chờ nó là bao nhiêu, Chứ máy đang dùng mà dòng là 181mA là bt thôi !

binht611

các bác cho mình hỏi là trong các thông số của recovery có boot, system, cache, theo mình hiểu thì phần dung lượng system là phần để chứa thư mục system trên nand vậy phần cache có phải là phần để lưu thư mục cache ko? phần này cần bao nhiêu thì đủ, mình đang cài imika ram hd v2 thì thấy để 5,140,50 thì chạy ok tuy nhiên thấy các bác toàn để phần cache có 10 thôi, vậy mình để 50 thì có nhiều quá ko và tại sao vậy? thank các bác trước nhé