• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

Classicz

Newbie cần giúp đỡ về rom android

Em đc cho 1 con HD2 hiện đang chạy android. Giờ em muốn up lại rom để xóa hết dữ liệu cũ. Em mới dùng máy lần đầu nên ko biết, hi vọng mọi người hưỡng dẫn chi tiết

Em đc cho 1 con HD2 hiện đang chạy android. Giờ em muốn up lại rom để xóa hết dữ liệu cũ. Em mới dùng máy lần đầu nên ko biết, hi vọng mọi người hưỡng dẫn chi tiết
Flash Android có 2 cách flash đó là qua MAGLDR Recovery và cLK Recovery nên bạn muốn flash theo cách nào thì trong Box HD2 đã có đầy đủ các topic hướng dẫn rất chi tiết rồi, bạn vào mà tham khảo nhé...

q6server

Ko biết con Leo của bác sao chứ em đang dùng bản 2.3.4 cực kì ổn định,chưa gặp lỗi như bác nêu trên....chỉ là sóng hơi yếu tí thui nhưng chưa bao h nghe gọi ko dc nha....nói chung Android là 1 rồi bác àh....dùng WDM chán lém...chậm nữa chứ

tung0904745030

Ko biết con Leo của bác sao chứ em đang dùng bản 2.3.4 cực kì ổn định,chưa gặp lỗi như bác nêu trên....chỉ là sóng hơi yếu tí thui nhưng chưa bao h nghe gọi ko dc nha....nói chung Android là 1 rồi bác àh....dùng WDM chán lém...chậm nữa chứ

em đang dùng bản clk 2.3.4 của bác gì ngoài kia ý . cũng chẳng thấy lỗi gì .

ai chưa dùng HD2 thì chắc tưởng android xịn . vì chẳng có gì mà phần biệt ( theo em thấy )

bác bác cho em hỏi hơi gà tý . chạy android như thế này mãi liệu có hại phần cứng nhiều không ạ ? ( hỏng máy nhanh hơn ý ạ ) thank các bác nhiều

Bác nào biết úp rom android, tách phần radio riêng và android riêng không, vì mình úp rom android đã ship sẵn (radio+android) nên sóng yếu hơn cài wm 6.5 của bác Quang, nên mình muốn chọn bản radio nào sóng tốt úp vào, rồi úp android nhưng không biết làm cách nào, bác nào biết hướng dẫn dùm, mình đang sử dụng sim viettel (chọn dùm bản radio sóng mạnh cho viettel luôn). thanks!

em phải công nhận với bác android cái gì cũng tốt trừ cái khoản sóng ( sóng di động không phải wifi ) . hay tại bản rom của em nó thể nhở ? dùng wm6.5 thấy sóng ngon hơn

Last edited by a moderator:
bác cho em hỏi hơi gà tý . chạy android như thế này mãi liệu có hại phần cứng nhiều không ạ ? ( hỏng máy nhanh hơn ý ạ ) thank các bác nhiều
Nếu nghịch không đúng cách thì die ngay...:)) Còn nếu cứ làm theo quy trình cẩn thận thì không vấn đề gì...:p

em phải công nhận với bác android cái gì cũng tốt trừ cái khoản sóng ( sóng di động không phải wifi ) . hay tại bản rom của em nó thể nhở ? dùng wm6.5 thấy sóng ngon hơn
Sóng thì phụ thuộc vào Radio... Bạn nên úp từng bản Radio để test, nếu bản Radio nào ổn định, bắt sóng tốt thì dùng luôn...;;) Không hẳn cứ bản Radio mới là tốt đâu bạn nhé, nó còn phụ thuộc vào hạ tầng mạng nới bạn sống nữa..

binht611

bác nào chỉ cho mình cach fix lỗi khi copi file dung lượng lớn trên bản coredroid 1.6 với. mình dùng bản này thấy rất phù hợp nhưng mà có cái lỗi trên hơi khó chịu à.

metwa

máy mình la HD512, đang sử dụng bản Dungphp Pyramid HTC Europe V1.4 bình thường. Đêm qua lười biếng đi lấy cab để chép nhạc vào máy, mình vào setting chọn tháo thẻ nhớ an toàn rồi rút thẻ ra. khi mình cho thẻ nhớ vào thì máy bị treo luôn. boot lại thì khi vào màn hình HTC trắng máy rung 1 hồi, khoảng 2s sau máy rung liền 7hồi và treo luôn ở đây.
mình thao tác lại từ đầu, task29, cài cLK xong máy tự khởi đông lại vẫn bị tình trạng vừa rung như trên và vào đến [xxx] fasboot: processing comands. mình tiếp tục Cài đặt cLK Recovery xong thì máy chạy đến dòng cuối [xxx] rebooting the device rồi dừng ở đó luôn. Mình đã làm đi làm lại nhiều lần nhưng đều bị tình trạng như vậy.
các pác giúp mình với. Thanks

binht611

bác nào chỉ cho mình cach fix lỗi khi copi file dung lượng lớn trên bản coredroid 1.6 với. mình dùng bản này thấy rất phù hợp nhưng mà có cái lỗi trên hơi khó chịu à.

có lẽ mình đã sửa được lỗi này của bản coredroid 1.6 . Các bác test thử xem thế nào nhé:
mở file system\ect\init.d\99complete

sửa lại nội dung file này thành
#!/system/bin/sh

sync;
setprop cm.filesystem.ready 1;
setprop dc.filesystem.ready 1;
setprop oxygen.filesystem.ready 1;

xong! các bác test thử xem sao nhé! thanks!

langthang262

có lẽ mình đã sửa được lỗi này của bản coredroid 1.6 . Các bác test thử xem thế nào nhé:
mở file system\ect\init.d\99complete

sửa lại nội dung file này thành
#!/system/bin/sh

sync;
setprop cm.filesystem.ready 1;
setprop dc.filesystem.ready 1;
setprop oxygen.filesystem.ready 1;

xong! các bác test thử xem sao nhé! thanks!

Bạn có thể post ở Topic của bản ROM này cho mọi người biết nhé

pt_minh

Cho em hỏi NAND ANDROID các mod dều đưa lên hai bản là cLK và bản MAGLDR khác nhau như thế nào. Cách cài đặt có j khác nhau không. em lính mới nên hơi gà.

langthang262

Cho em hỏi NAND ANDROID các mod dều đưa lên hai bản là cLK và bản MAGLDR khác nhau như thế nào. Cách cài đặt có j khác nhau không. em lính mới nên hơi gà.

Có các topic dính bên ngoài hướng dẫn về cách cài 2 bản này rồi mà, bạn đọc lại nhé

CrazyDeath

Các bác cho e hỏi là trc đây bt mình up rom bằng cách sử dụng hd2toolkit và up theo cách mlg recovery file .zip
bây h muốn up rom khác thì làm từ bước nào?
nếu muốn xóa rom cũ để up lại rom cũ (ko phải up đè) thì làm từ bước nào? (mình mà install file .zip như up rom thì nó y xì như trc khi up lại)
Hay là tất cả phải qua bước wipe task 29 j đấy rồi cài lai mlg và mlg recovery ....? :(