• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

Clark92

Không bật được HTC HD2

Cái HTC HD2 cua em đang cài android 2.2 NAND...h nó bị lỗi nên em tìm cách up lên 2.3.5. Lúc em phân vùng thẻ nhớ...đến đoạn vào flash usb thì nó bảo wait usb.Em cắm cáp rồi chạy DAF nhưng mà nó kêu k nhận đc kết nối USB,thế là em tháo pin ra để bật lại thế nhưng h nó k bật được nữa rồi...ai đó giúp em với...k bật nổi nó nữa X_X

Cái HTC HD2 cua em đang cài android 2.2 NAND...h nó bị lỗi nên em tìm cách up lên 2.3.5. Lúc em phân vùng thẻ nhớ...đến đoạn vào flash usb thì nó bảo wait usb.Em cắm cáp rồi chạy DAF nhưng mà nó kêu k nhận đc kết nối USB,thế là em tháo pin ra để bật lại thế nhưng h nó k bật được nữa rồi...ai đó giúp em với...k bật nổi nó nữa X_X
Bạn đưa máy về Bootloader (nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn) rồi úp lại rom thôi...

Clark92

k,pin em đầy anh ạ...phải tháo pin ra một lúc rồi mới bật được theo hướng dẫn của anh :) hì,thanks anh nhiều lắm ạ.
Mà h em phân vùng thẻ nhớ,mà DAF nó cứ k nhận kết nối thì xử lý sao hả anh ?

tuaneti

k,pin em đầy anh ạ...phải tháo pin ra một lúc rồi mới bật được theo hướng dẫn của anh :) hì,thanks anh nhiều lắm ạ.

Không nhận kết nối là sao? Bạn cài Driver chưa? Tốt nhất là up theo CWR hoặc cLK cho an toàn, Giờ mấy ai up qua DAF đâu, trừ trường hợp con máy có vấn đề phải up bằng DAF !

zitzac

mình đang muốn cài bản rom này NexusHD2-Gingerbread_V2.9_NAND_(Android-2.3.5), ban hướng dẫn giúp mình up rom theo cách cwr với

Nếu trong Menu MAGLDR mà bạn chọn mục 5 USB Flasher mà khi cắm cable kết nối mà không hiện chữ wait USB...USB thì bạn thử khởi động lại máy tính, đổi cổng USB khác và thay cable khác xem sao nhé... Mà bạn đã cài Android trên NAND bao giờ chưa? Máy bạn mua lại đã chạy sẵn Android rồi hả?

mình đang muốn cài bản rom này NexusHD2-Gingerbread_V2.9_NAND_(Android-2.3.5), ban hướng dẫn giúp mình up rom theo cách cwr với
Đầu tiên là bạn phải cài MAGLDR v1.13 trước, sau đó bạn vào mục 5 USB Flasher để cài Recovery (chú ý chọn dung lượng Recovery đúng theo yêu cầu cả bản rom nhé), khi cài xong máy sẽ tự khởi động lại, bạn nhấn và giữ phím Power để vào Menu MAGLDR, ở đây bạn chọn mục 8 AD Recovery để vào Menu Recovery. Tại Menu Recovery bạn chọn Install zip from sd card -> Choose zip from sd card -> chọn bản rom .zip định cài trên thẻ nhớ nhé... Khi flash xong (completed) thì bạn nhấn phím Power (hay phím Back) rồi sau đó chọn Reboot system now là xong...

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvietcttt

help!!!!! máy tính` chủa em mới cài lại win hôm nay muốn flash bản rom mới ,kết mối với hd2 thì bình thường nhưng usb flasher mode thì không được nhờ các bác chỉ dùm em :(:)(:)((

help!!!!! máy tính` chủa em mới cài lại win hôm nay muốn flash bản rom mới ,kết mối với hd2 thì bình thường nhưng usb flasher mode thì không được nhờ các bác chỉ dùm em :(:)(:)((
Bạn vui lòng cài ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) và Net CF v4.0 nhé...

theloner

em muốn thêm font .vntimeH vào android để đọc các văn bản thì làm sao vậy, mong các bác giúp đỡ

tung0904745030

các bác giới thiệu cho em bản sense 2.1 . chạy kiểu clk càng tốt . bản nào mà không có lỗi ý ạ ! em thích kiểu classsic hơn kiểu 3.0
thank các bác nhiều

langthang262

các bác giới thiệu cho em bản sense 2.1 . chạy kiểu clk càng tốt . bản nào mà không có lỗi ý ạ ! em thích kiểu classsic hơn kiểu 3.0
thank các bác nhiều
Các bản sense 2.1 đều bị lỗi giống các bản sense3.0 như: lỗi sọc ngang, lỗi camcoder vì đều là Ginger Sense

banana18nt

máy em đang bị 1 hiện tượng rất lạ và cực kỳ khó chịu... Khi cấm sạc pin vào (máy đang mở) đèn led màu cam vẫn hiện lên, máy vẫn báo đang sạc pin nhưng pin lại không vô... dùng cable connect PC bình thường... Không biết ai giúp em được ko?
em đã thử đủ cách... tháo pin ra để khoảng 10 phút rồi lắp vào sạc vẫn ko vô :( hiện tại phải dùng sạc đa năng :(

manhchinh0126

Bản này cũ rồi (cách đây hơn 1 tháng) nên không tương thích với các theme chuẩn mới.
Bạn dùng winrar mởi file theme.mtz ra, nếu thấy trong đó toàn các thư mục thì dùng được, nếu đa số là các file thì không dùng được (icon ....)
Ồ, đã fix được bằng cách cài lại mới toàn bộ, và không restore = miui backup. Mod xem không hiểu sao mình dùng các bản ROM trên này đều ngốn pin nhanh kinh khủng, còn dùng các bản ROM trên http://miuiandroid.com/roms/ thì rất OK, chắc do máy mình quá ":((

zitzac

Đầu tiên là bạn phải cài MAGLDR v1.13 trước, sau đó bạn vào mục 5 USB Flasher để cài Recovery (chú ý chọn dung lượng Recovery đúng theo yêu cầu cả bản rom nhé), khi cài xong máy sẽ tự khởi động lại, bạn nhấn và giữ phím Power để vào Menu MAGLDR, ở đây bạn chọn mục 8 AD Recovery để vào Menu Recovery. Tại Menu Recovery bạn chọn Install zip from sd card -> Choose zip from sd card -> chọn bản rom .zip định cài trên thẻ nhớ nhé... Khi flash xong (completed) thì bạn nhấn phím Power (hay phím Back) rồi sau đó chọn Reboot system now là xong...

mình có làm theo hướng dẫn nhưng khi máy chạy xong đến lo go HTC la đứng luôn không chịu lên rom cần cài, h muốn cài phải cài lại những gì nữa hả bạn?mặc dù trong máy mình đã có MAGLDR 1.13 rồi mình không biết recovery nào đúng với rom này,

mình có làm theo hướng dẫn nhưng khi máy chạy xong đến lo go HTC la đứng luôn không chịu lên rom cần cài, h muốn cài phải cài lại những gì nữa hả bạn?mặc dù trong máy mình đã có MAGLDR 1.13 rồi mình không biết recovery nào đúng với rom này,
Bạn xem trong topic bản rom đó có yêu cầu dung lượng CWM và chia EXT (nếu có)... Bạn cài bản nào vậy?

zitzac

Bạn xem trong topic bản rom đó có yêu cầu dung lượng CWM và chia EXT (nếu có)... Bạn cài bản nào vậy?
mình cài bản NexusHD2-Gingerbread_V2.9_NAND_(Android-2.3.5), đã chép vào thẻ nhớ, làm tuần tự theo các bước, đến mục số 8 là phần recovery để bấm cài là máy vẫn cài bình thường, vẫn báo là đã cài xong mà sao nó không lên nhỉ, mình ko bít nó lỗi phần nào, chỉ có logo htc là kết quả cuối cùng