• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

mình cài bản NexusHD2-Gingerbread_V2.9_NAND_(Android-2.3.5), đã chép vào thẻ nhớ, làm tuần tự theo các bước, đến mục số 8 là phần recovery để bấm cài là máy vẫn cài bình thường, vẫn báo là đã cài xong mà sao nó không lên nhỉ, mình ko bít nó lỗi phần nào, chỉ có logo htc là kết quả cuối cùng
Bạn cài bản này phải không?? http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=905060

dungmp

HD2 đơ màn hình trắng có chữ HTC sau khi Task 29 bằng HD2_Toolkit_KSubedi_3.9

Chào các pác

Con HD2 của e đang chạy WM rất OK. Em muốn sử dụng Android nên dùng soft HD2_Toolkit_KSubedi_3.9 để thực hiện task 29, task 29 vừa xong máy boot lại thì lên màn hình trắng có chữ HTC rồi đơ luôn ko chạy nữa. E bấm volume down để vào bootloader nhưng cũng ko thể nào vào đcược. Tháo pin ra để lâu rồi lắp lại sau khi bấm nút power là nó hiện lên ngay màn hình trắng và logo HTC rồi đơ luôn.

Pác nào có cách xử lý thì cứu em với nhé

Thanks nhiều.

kimazure

Chào các pác

Con HD2 của e đang chạy WM rất OK. Em muốn sử dụng Android nên dùng soft HD2_Toolkit_KSubedi_3.9 để thực hiện task 29, task 29 vừa xong máy boot lại thì lên màn hình trắng có chữ HTC rồi đơ luôn ko chạy nữa. E bấm volume down để vào bootloader nhưng cũng ko thể nào vào đcược.

Thanks nhiều.

tháo pin ra,lắp pin vào,bấm power và volume down đồng thời( nhớ là đồng thời nhé) để vào lại bootloader,kết nối với máy tính để cài MAGLDR hoặc cLK tùy bạn,sau đó flash Rom thôi!

MINH19051991

HTC HD2 không nhận đủ ram và rom sau khi cài android 2.3.5

Mình đang xài HTC HD2 T-mobile, nhưng sau khi cài android 2.3.5 thì máy không nhận đủ 576MB Ram và ROM 1GB, mong mọi người chỉ giúp

Mình đang xài HTC HD2 T-mobile, nhưng sau khi cài android 2.3.5 thì máy không nhận đủ 576MB Ram và ROM 1GB, mong mọi người chỉ giúp
Android trên HD2 chỉ nhận 411Mb Ram thôi bạn nhé. Với các bản Android trên NAND thì phần dung lượng Rom bị mất đi sẽ là dung lượng để cài HĐH Android.

Trong CWM có dòng wipe battery, cho hỏi để làm gì?
Wipe theo Tiếng Anh có nghĩa là "lau chùi" nên mình nghĩ nó đơn giản là xóa mọi ghi nhận về thời lượng sử dụng pin của máy bạn cho từng bản rom, từng app, thời gian dùng pin là bao nhiêu mà thôi...

Chỉnh sửa cuối:

sheva2202

Chào các pác

Con HD2 của e đang chạy WM rất OK. Em muốn sử dụng Android nên dùng soft HD2_Toolkit_KSubedi_3.9 để thực hiện task 29, task 29 vừa xong máy boot lại thì lên màn hình trắng có chữ HTC rồi đơ luôn ko chạy nữa. E bấm volume down để vào bootloader nhưng cũng ko thể nào vào đcược. Tháo pin ra để lâu rồi lắp lại sau khi bấm nút power là nó hiện lên ngay màn hình trắng và logo HTC rồi đơ luôn.

Thanks nhiều.
hix, bạn đã task rồi thì còn j đâu mà mở lên chứ bạn. Bạn tháo pin ra rồi về lại bootloader cài MAGLDR nhé

ngkhbanker

Em đang sài bản rom DRAGON_V_43_21914 giờ muốn chuyển qua android được không các bác.con của e là HD2 T8585,em nên càui vào thể nhớ hay up rom android luôn.mong các bác chỉ em với.em xin chân thành cám ơn.

tuaneti

Em đang sài bản rom DRAGON_V_43_21914 giờ muốn chuyển qua android được không các bác.con của e là HD2 T8585,em nên càui vào thể nhớ hay up rom android luôn.mong các bác chỉ em với.em xin chân thành cám ơn.

Giờ còn hoài cổ Winmo à bác, Chuyển sang Android đảm bảo không bao giờ muốn về Winmo nữa, Bác Xem trong box Android-HD2 có đủ hướng dẫn và Rom đầy ra nhé, Cài Vào NAND cho nhanh và ổn định !

tuaneti

À vậy là cài NAND_ANDROID ROM luôn,theo bác bản nào là sài tốt nhất ah.

Giờ hầu như Rom Android cho HD2 đã đạt đến Cảnh giới của sự ổn định rồi " Một Niềm Mơ Ước của bao máy Android chính thức khác " :D.
Bác có thể dùng Rom của 2 Tác Giả PPCBOY hay LangThang262 đều ngon lành cả, Bác thích kiểu gì thì chọn thôi !

ngkhbanker

Các bác giúp e

sau khi cài CLk xong là mình có thể up rom NAND android đúng ko các bác vì hiện tại máy e chưa cài MAGLDR?

hatnaf

Nhờ giúp đỡ fix lỗi HD2 Android NAND

E xài HD2 Tmobile rom Pyramid 2.3 của bác dũng . Hôm nay cài trò Labynrith ( trò lăn viên bi như teeter của HTC ) . táy máy thế nào lại bấm nhầm vào nút calibrated . Thế là đi luôn con G-sensor của máy e. Bây giờ vào NFS Shift chơi nó cứ đâm đầu xe vào tường, ko điều khiển dc. E đã thử chạy tool fix g-sensor qua Recovery của bác dũng php rồi mà vẫn ko ăn thua. Các bác giúp e với :(

kimazure

E xài HD2 Tmobile rom Pyramid 2.3 của bác dũng . Hôm nay cài trò Labynrith ( trò lăn viên bi như teeter của HTC ) . táy máy thế nào lại bấm nhầm vào nút calibrated . Thế là đi luôn con G-sensor của máy e. Bây giờ vào NFS Shift chơi nó cứ đâm đầu xe vào tường, ko điều khiển dc. E đã thử chạy tool fix g-sensor qua Recovery của bác dũng php rồi mà vẫn ko ăn thua. Các bác giúp e với :(
cùng lắm thì cài lại rom thôi mà....

hatnaf

để máy trên mặt phẳng rồi calibrated lại lần nữa là ok thôi.

e đã thử rồi mà ko dc, hình ảnh vẫn xoay dc nhưng vào Need for speed là nó cứ tự đâm đầu vào 2 bên tường à :(

cùng lắm thì cài lại rom thôi mà....

cài lại rom khác vẫn bị bác ơi, hu hu ai giúp e với :( , bây giờ nó đơ luôn. ko xoay hình ảnh dc nữa :(.

Chỉnh sửa cuối: