• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

kedo_kato

Máy tiêu tốn năng lượng nhất là khi chơi game (nhất là đối với các game nặng) nên dòng tiêu hao >= dòng nạp vào thì pin không nên là đúng thôi. Mà bạn làm thế thường xuyên sẽ nhanh bị chai pin và hại máy.

mình chơi warspear online game này cũng ko nặng lắm. lúc trước máy mình chạy wm6.5 thì vẫn sạc và chơi bt, thậm chí sạc pin lúc chơi còn đầy pin nữa cơ. mà sao giờ lúc vào game rùi mình bấm nút home để ra ngoài xem thì pin ko chạy. giống như là ko cắm sạc vậy.

kedo_kato

mình cài hexeditor vào, sửa file xong ko thấy nút save ở đâu. thoát ra chọn lại file đó thì giá trị vẫn y như cũ. Nút save ở đâu vậy mọi người. thanks trước

leehuynbin

[Thắc mắc]Auto-rotate?

Chào các bác,

E vừa được thằng bạn nhượng lại con HD2 thường. Mấy hôm nay dành hầu hết thời gian ngồi up ROM với lại tìm hiểu. Cá nhân e thì thích mấy rom non-sense cho nó nhanh + đỡ tốn pin. E đã up nhiều ROM non-sense nhưng đều vướng 1 vấn đề là cảm biến xoay nó không hoạt động.
E đã google và đọc mấy topic bên xda và topic fix g-sensor trong diễn đàn, nhưng hình như nó chỉ fix cho vấn đề g-sensor hoạt động không đúng, còn với e là ko thấy g-sensor hoạt động. Trong display ko có mục calibrate và cũng không calibrate bằng các ứng dụng ngoài như bubble được. :(

E đang dùng bản ROM NDT MIUI GINGER. E thấy trong mấy topic ROM cũng ít bác thắc mắc vấn đề này, nên e muốn hỏi là các bác có cách nào fix hay chấp nhận sống chung với lũ? :D

Nếu mà ko fix được các bác suggest cho e bản ROM non-sense nào dùng ổn định mà dùng được auto rotate? :-?

Cảm ơn các bác lắm :X

dthungpro

Chào các bác,

E vừa được thằng bạn nhượng lại con HD2 thường. Mấy hôm nay dành hầu hết thời gian ngồi up ROM với lại tìm hiểu. Cá nhân e thì thích mấy rom non-sense cho nó nhanh + đỡ tốn pin. E đã up nhiều ROM non-sense nhưng đều vướng 1 vấn đề là cảm biến xoay nó không hoạt động.
E đã google và đọc mấy topic bên xda và topic fix g-sensor trong diễn đàn, nhưng hình như nó chỉ fix cho vấn đề g-sensor hoạt động không đúng, còn với e là ko thấy g-sensor hoạt động. Trong display ko có mục calibrate và cũng không calibrate bằng các ứng dụng ngoài như bubble được. :(

E đang dùng bản ROM NDT MIUI GINGER. E thấy trong mấy topic ROM cũng ít bác thắc mắc vấn đề này, nên e muốn hỏi là các bác có cách nào fix hay chấp nhận sống chung với lũ? :D

Nếu mà ko fix được các bác suggest cho e bản ROM non-sense nào dùng ổn định mà dùng được auto rotate? :-?

Cảm ơn các bác lắm :X
mấy bản miui mình thấy sử dụng ok lắm.bạn cài bản này đi MIUI DEVELOPMENT V28.0 .nhớ làm đúng hướng dẫn

leehuynbin

mấy bản miui mình thấy sử dụng ok lắm.bạn cài bản này đi MIUI DEVELOPMENT V28.0 .nhớ làm đúng hướng dẫn

E đang dùng v27.1 mà cũng ko thấy nó dùng được :(. Để e thử cho lên v28 xem. À ko biết có cách nào update lên luôn ko nhỉ? hay là phải up lại từ đầu?

E đang dùng v27.1 mà cũng ko thấy nó dùng được :(. Để e thử cho lên v28 xem. À ko biết có cách nào update lên luôn ko nhỉ? hay là phải up lại từ đầu?
Nên Full Wipe và úp lại từ đầu nhé bạn. Nếu Task29 rồi cài lại tất cả từ đầu thì tốt nhất.

dthungpro

recovery 5-160-5.phân vùng thẻ trong recovery luôn 1gb là ok

caututan_2003

Hichic mình cũng trong tình trạng như bạn cài ko bít bao nhiêu ban rom rui mà máy vẫn ko auto-rotate dc . Nên mỗi làn nhắn tìn là tức sặc tiết vì khó nhắn lắm . Trỏ lại wm 6.5 thì lại auto-rotate binh thuong , nhung mún dùng android nên dành phải sống chung với lũ vậy . Mong cac cao thủ giúp đõ chư cứ thế này chác lại úp về wm 6.5 wa

theone1080

cho em hỏi tại sao khi cài android xong thì bộ nhớ trong còn có 50MB vậy bác,tải vài game là nó full lun hix hix.

tuaneti

cho em hỏi tại sao khi cài android xong thì bộ nhớ trong còn có 50MB vậy bác,tải vài game là nó full lun hix hix.

Bạn cài bản nào và máy bác là HD2 thường hay T-Mo, Nếu là bản thường và cài Sense thì Bộ nhớ trong Free ít lắm nhé, Phải phân vùng EXT mới có chỗ mà cài Apps !

theone1080

HD 2 thường,em cài bản Miri_Steve0007_Elegancia_V2.0_CHT2_FINAL cũng lâu rồi, mà phân vùng EXT là sao bác giải thích kĩ dùm em,em gà chưa bít nhiều.

remy_syncadroid

Thắc mắc việc thay kernel cho LEO

em mới dùng HD2 LEO nên hơi gà. em có ông anh làm hộ MAG và ông ý chỉ hướng dẫ em up rom ADROID của bác LangThang. các bác hướng dẫn em thay đổi hay up lại kernel đc ko ak. em cảm ơn rất nhiều

kimazure

em mới dùng HD2 LEO nên hơi gà. em có ông anh làm hộ MAG và ông ý chỉ hướng dẫ em up rom ADROID của bác LangThang. các bác hướng dẫn em thay đổi hay up lại kernel đc ko ak. em cảm ơn rất nhiều
chọn Kernel tương thích và flash như Rom thôi chứ j đâu

KOK

Up Kernel thì cũng như uprom thôi bác ạ. Do bi giờ hầu hết là up file định dạng zip qua CWM. Bác cứ tải kernel rồi copy vào thẻ nhở, chọn update form zip file, Chọn đến file đó trên thẻ nhớ, up là xong. Nhưng hầu hết cả ROM khi tác giả viết ra đã chọn nữa sẵn kernel phù hợp. Bi giờ mình thấy phổ biến đối với các ROM sense là Herios 1.7.2 và đối với non sense là Tytung R12.

Còn topic Kernel thì ở PDA việt không cập nhật nữa. Bác có thể qua XDA tham khảo ở các đường dẫn sau:

Herios: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1233125

Tytung: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1258110

remy_syncadroid

vâng thank bác. có nghĩa là mình làm tương tự y như up rom phải ko. nhg ko xóa cache gì gì đó đúng ko nhỉ

kimazure

vâng thank bác. có nghĩa là mình làm tương tự y như up rom phải ko. nhg ko xóa cache gì gì đó đúng ko nhỉ
uh,nó ko xóa j hết,những sẽ ko chạy được nếu ko tương thích với bản Rom!
Theo mình nghĩ thì bạn cũng chẳng cần thay Kernel làm j đâu vì khi tác giả build rom đã chọn kernel tốt nhất rồi!

remy_syncadroid

nhg em nghe nói chạy bản kernel 12 của tytung mic sẽ to hơn. em chạy rom V28.1 mic nhỏ tý thôi àh hix hix. em cài cả HD2 mic control nhưng ko thay đổi tý gì

kimazure

nhg em nghe nói chạy bản kernel 12 của tytung mic sẽ to hơn. em chạy rom V28.1 mic nhỏ tý thôi àh hix hix. em cài cả HD2 mic control nhưng ko thay đổi tý gì
Bản 28.1 của Langthang đúng ko??bản đó cũng xài Kernel Tytung R12 chứ j nữa.Có người bị mic nhỏ,có người ko,bạn cài HD2 Mic control nhưng bạn chỉnh như thế nào mà vẫn nhỏ?