• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

kimazure

mình làm cả chiều nay rồi vẫn không được bạn à. toàn hiện chữ htc lên thôi không vào menu được nản quá. bạn thử xem còn cách nào không chỉ cho mình với
thứ nhất: bạn đã cài driver và HSPL cho máy chưa? sau đó mới flash MAGLDR,nếu flash MAGLDR thành công,nó sẽ chạy thẳng vào menu luôn (vì lúc này máy bạn ko còn rom nào nữa hết)
còn nếu như ý bạn muốn nói là khi flash MAGLDR nó đứng ở chữ HTC và % rồi báo lỗi kết nối thì do driver của bạn lỗi,nó vẫn nhận cổng usb,nhưng ko cài đặt được j hết!

kimazure

em ra quán cài nandroid bản 2.2. về nghịch đưa máy về cái vạch 3 màu gì đó thấy ghi là SPL 2.08.... em gà quá lên đây hỏi các cao thủ đại nội để nghịch cho yên tâm.:ar!
đó là bạn vào bootloader,có vấn đề j đâu??

kimazure

Chuyển sang cách cài bằng cLK Recovery xem sao...
đúng rồi đấy,qua topic hướng dẫn cài recovery cLk của bác Dinhtuanhung có cả driver fastboot cho dt với máy tính đấy,hồi xưa mình bị đứng ở HTC % hoài,cài driver đấy vào và mọi thứ đều ok hết

kheengls

đúng rồi đấy,qua topic hướng dẫn cài recovery cLk của bác Dinhtuanhung có cả driver fastboot cho dt với máy tính đấy,hồi xưa mình bị đứng ở HTC % hoài,cài driver đấy vào và mọi thứ đều ok hết
máy mình mất cổng kết nối của máy HTC, mình bây giờ dùng tạm cái cổng kết nối của nokia N8, không biết có được không bạn

kimazure

máy mình mất cổng kết nối của máy HTC, mình bây giờ dùng tạm cái cổng kết nối của nokia N8, không biết có được không bạn
dây cáp ấy hả?cắm vào được là xài được hết!

mlinhcntt

nhờ tắt hướng dẫn bằng giọng nói trên hd2 adroid

số là thế này hd2 của em đang sử dụng bình thường thằng em của em nó động vào thế nào mà khi thao tác 1 hành động nào trên máy cũng có giọng tiếng anh hướng dẫn của con mụ nào đó :D ví dụ vào setting nó cũng nói , máy tự động khóa máy nó cũng nói .,.... hix em tìm mãi ko biết tắt cái chức năng này ở đâu các bác giúp em tắt nó với huu

cakiem123

mình thấy một số bản đòi hỏi phân vùng thẻ nhớ 5/150/5 + EXT2/3/4) ỏ (5/445/5) cái này có thực sự cần thiết ko à, mình vẫn chưa bít cách phân vùng thế nào đã tìm hiểu cách phân vừng ròi nhưng làm như trên thì chưa bít cách làm có bác nào chỉ em phát .

mình thấy một số bản đòi hỏi phân vùng thẻ nhớ 5/150/5 + EXT2/3/4) ỏ (5/445/5) cái này có thực sự cần thiết ko à, mình vẫn chưa bít cách phân vùng thế nào đã tìm hiểu cách phân vừng ròi nhưng làm như trên thì chưa bít cách làm có bác nào chỉ em phát .
Thông số 5/150/5 là thông số Recovery, còn chia EXT thì bạn vào Recovery mà chia, với các bản rom bắt buộc phải chia EXT nếu bạn không chia EXT thì khi flash rom sẽ không boot được. Còn thông số 5/445/5 kia là của TMOUS và không phải chia EXT.

mrducbao

Có con thẻ nhớ MicroSDHC Kingston 16G của HD2 bị bệnh: cho vào đầu đọc thẻ để copy dữ liệu từ máy tính vào đó thì OK nhưng sau đó nhét vô HD2 thì mở ra thấy mất hết hoặc mất gần hết dữ liệu đã copy vào, đã format thử nhưng bệnh vẫn thế, có cao thủ nào có cao kiến gì giúp em với, đừng nói vứt thẻ đi nhá 16G baay giờ mua cũng khoảng 7-8 lít X_X

Cảm ơn các bác!

Có con thẻ nhớ MicroSDHC Kingston 16G của HD2 bị bệnh: cho vào đầu đọc thẻ để copy dữ liệu từ máy tính vào đó thì OK nhưng sau đó nhét vô HD2 thì mở ra thấy mất hết hoặc mất gần hết dữ liệu đã copy vào, đã format thử nhưng bệnh vẫn thế, có cao thủ nào có cao kiến gì giúp em với, đừng nói vứt thẻ đi nhá 16G baay giờ mua cũng khoảng 7-8 lít X_X

Cảm ơn các bác!
Bạn thử dùng SD Fomatter hay format bằng điện thoại xem sao.

manhchinh0126

ACE cho mình hỏi chức năng USB Host trên HD2 cài Android

Theo mình được biết thì chức năng USB host xài được trên HD2 ở hệ điều hành WM6.5 và Meego. Như vậy theo mình nghĩ thì phần cứng của HD2 hoàn toàn có thể có chức năng đó, vậy HĐH Android vì sao lại không có chức năng đó nhỉ, mình tìm trên Google mà không có kết quả nào cho chức năng usb host trên HD2 chạy android. Rất mong các Dev bỏ ra chút công sức giúp rất nhiều ACE đang rất mong mỏi !
:)) Thank alot ^^

nguyenh

Em thử rồi mà vẫn thế bác ạ :((

Vậy khi đưa lại thẻ nhớ vào PC có thấy những file đã copy không? Nếu không có nghĩa là thẻ nhớ của bạn có nhiều bad block. Bạn nên format cấp thấp cho thẻ nhớ (Low level format). Mính biết 1 chuơng trình này để thực hiện format cấp thấp cho SD + USB Flash