• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

pjdepzaj2407

à nhưng ma mới up rom lại cua bác langthang song hum nay nó lại dở chứng. vào trình duyệt thì nó cứ báo tiến trình com.android.browser bi dừng bất thường là thế nào nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:
à nhưng ma mới up rom lại cua bác langthang song hum nay nó lại dở chứng. vào trình duyệt thì nó cứ báo tiến trình com.android.browser bi dừng bất thường là thế nào nhỉ?
Lỗi FC thôi. Bạn khởi động lại máy rồi vào lại nhé.

mr_gem

Máy mình xài rom của bác langthang thỉnh thoảng bị force close khi có đt đến hoặc gọi đi, làm sao để khắc phục nhỉ ?

Last edited by a moderator:

pjdepzaj2407

Máy mình xài rom của bác langthang thỉnh thoảng bị force close khi có đt đến hoặc gọi đi, làm sao để khắc phục nhỉ ?
Mình làm bừa.vào phần quản lí ứng dụng xóa cái nào bị lỗi đi là hết :D. giờ dùng bình thường

catalya

Nói vậy chứ mình cài androi mà máy hết sạch pin tắt nguồn là phải up lại rom ah các bác

catalya

Mình làm bừa.vào phần quản lí ứng dụng xóa cái nào bị lỗi đi là hết :D. giờ dùng bình thường
Chứ làm sao mình biết cái nào bị lỗi vậy bác,có phần mềm ghì nhận biết được phần mềm bị lỗi ah bác

mr_gem

Oạch mình đã bảo phone bị lỗi còn xóa nó đi thì ăn hành ah :))

virgo219

mọi người ơi cho mình hỏi với,mình đang xài hd2 t-mobile 1024,nand android MIUI của bác langthang,giờ mình muốn dual bôt thêm cái winmo trên sd thì làm sao bây giờ,mình kiếm trên forum hoài mà không thấy...có ai giúp mình với...hix hix

realmadrid_cf

mọi người ơi cho mình hỏi với,mình đang xài hd2 t-mobile 1024,nand android MIUI của bác langthang,giờ mình muốn dual bôt thêm cái winmo trên sd thì làm sao bây giờ,mình kiếm trên forum hoài mà không thấy...có ai giúp mình với...hix hix
Windows Mobile chỉ chạy trên Nand, do vậy thì chỉ có thể làm ngược lại, Windows Mobile trên Nand, còn Android trên SDcard

virgo219

Windows Mobile chỉ chạy trên Nand, do vậy thì chỉ có thể làm ngược lại, Windows Mobile trên Nand, còn Android trên SDcard

vậy bạn cho mình hỏi ROM WINMO nào ổn định nhất cho con T-Mobile của mình vậy..cảm ơn bạn trước nha

cnvui2106

Help! Máy cứ tự động cài đặt soft??

Mình dùng rom Cordandroid ở xda, khi cài rom xong thì 1 lúc sau thấy máy tự động download mấy soft (qua wifi/3g) như: Dolphin Browser, go laucher, ... (các phần mềm này mình đã từng cài ở bản rom trước nhưng sao khi cài rom mới (đã format thẻ sd) mà rom mới vẫn tự download về???)
các bro giúp mình với

skycrusher

Mình vừa mới mua 1 em HD2 Tmobi đã cài sẵn android. Máy đang chạy fw 2.2.1. Lúc bật máy lên thì thấy chạy MAGLDR 1.13 - HTC CMYLHGO Rome rồi boot vào room. Mình đang muốn up lên 2.3.7 . BÁc nào có thể hướng dẫn giùm mình up lên được không. Và bản room chạy ổn định.

concuarangme

Mình dùng rom Cordandroid ở xda, khi cài rom xong thì 1 lúc sau thấy máy tự động download mấy soft (qua wifi/3g) như: Dolphin Browser, go laucher, ... (các phần mềm này mình đã từng cài ở bản rom trước nhưng sao khi cài rom mới (đã format thẻ sd) mà rom mới vẫn tự download về???)
các bro giúp mình với

vào market\setting check bỏ mục auto update là xong.

cnvui2106

BRO ơi máy mình default là không auto update rồi mà lúc cài rom mới xong máy nó cứ tự động download các sòft mình đã từng cài ở bản rom cũ. (mình đã format thẻ, máy rồi). làm sao để nó ko tự download?
.
Thêm vào đó sao mình không chạy bất kỳ chương trình gì mà để yên 1 lúc thì máy nó cứ tự báo đang chạy ngầm 1 số phần mềm (mỗi lần báo đang chạy các phần mềm khác nhau), mình tắt các sòft ấy đi thì 1 lúc sau lại tự chạy ngầm. -> làm sao để tắt hẳn bây giờ? Dùng soft gì tốt để remove các soft (kể cả các soft đi kèm rom như facebook, gmail....?)
.
Mà cài nand tức là cài vào rom đúng ko? Tại sao mình tháo thẻ nhớ ra thì máy bị treo? Lắp thẻ nhớ vào thì lại chạy tốt
.
Cuối cùng là mỗi lần mình sòft reset thì máy dừng ở logo HTC rất lâu (10-15phut) rồi mới vào dc màn hình chính (và có những lần để cả tiếng mà vẫn đứng yên-> mình phải tháo pin làm đi làm lại mấy lần mới dc) -> các bro chỉ giúp với
.
mình đang dùng rom bản mới nhất ở trên xda của Sergio76 ([26 JAN] [MAG] HD2 CoreDroid GB 2.3.5 V3.7 [SENSE 3.5])
tks

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

BRO ơi máy mình default là không auto update rồi mà lúc cài rom mới xong máy nó cứ tự động download các sòft mình đã từng cài ở bản rom cũ. (mình đã format thẻ, máy rồi). làm sao để nó ko tự download?
.
Thêm vào đó sao mình không chạy bất kỳ chương trình gì mà để yên 1 lúc thì máy nó cứ tự báo đang chạy ngầm 1 số phần mềm (mỗi lần báo đang chạy các phần mềm khác nhau), mình tắt các sòft ấy đi thì 1 lúc sau lại tự chạy ngầm. -> làm sao để tắt hẳn bây giờ? Dùng soft gì tốt để remove các soft (kể cả các soft đi kèm rom như facebook, gmail....?)
.
Mà cài nand tức là cài vào rom đúng ko? Tại sao mình tháo thẻ nhớ ra thì máy bị treo? Lắp thẻ nhớ vào thì lại chạy tốt
.
Cuối cùng là mỗi lần mình sòft reset thì máy dừng ở logo HTC rất lâu (10-15phut) rồi mới vào dc màn hình chính (và có những lần để cả tiếng mà vẫn đứng yên-> mình phải tháo pin làm đi làm lại mấy lần mới dc) -> các bro chỉ giúp với
.
mình đang dùng rom bản mới nhất ở trên xda của Sergio76 ([26 JAN] [MAG] HD2 CoreDroid GB 2.3.5 V3.7 [SENSE 3.5])
tks
Các bản ROM SENSE thì data vẫn lưu trên thẻ nên bạn rút thẻ ra sẽ treo nhé.
Bạn không muốn tự động download các ứng dụng cũ thì khi setup ban đầu phải bỏ tuỳ chọn đồng bộ ứng dụng đi.
Android thì luôn có 1 số ứng dụng chạy ngầm, cứ để đó, không ảnh hưởng gì đâu

archos

Thay cảm ứng về mất wifi + sóng yếu!

Em đang dùng em HD2 T-Mobile chạy android 2.2 nand rất ổn định, hôm bữa đứa em làm rớt bể tấm cảm ứng. Em gửi cửa hàng thay tấm cảm ứng. H máy em sóng rất yếu, chập chờn, wifi thì phải tới gần modem mới bắt đước sóng. Mấy anh cho em hỏi máy em như vậy là bị làm sao và khắc phục như nào ạ. Em cảm ơn nhiều!