• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

Em đang dùng em HD2 T-Mobile chạy android 2.2 nand rất ổn định, hôm bữa đứa em làm rớt bể tấm cảm ứng. Em gửi cửa hàng thay tấm cảm ứng. H máy em sóng rất yếu, chập chờn, wifi thì phải tới gần modem mới bắt đước sóng. Mấy anh cho em hỏi máy em như vậy là bị làm sao và khắc phục như nào ạ. Em cảm ơn nhiều!
Có thể lúc tháo ra để thay cảm ứng bị đụng vào ăng ten sóng và WiFi, Bạn thử úp các bản Radio khác nhau xem sao.

xtmg1

MD5 Checksum: 3CD2682D - B5A6CECF - C6A755A7 - E22D3509 là gì ?sao thấy bản rom nào cũng có giới thiệu cái này
swap size là gì ?
cache size là gì ?

myGenio

MD5 Checksum: 3CD2682D - B5A6CECF - C6A755A7 - E22D3509 là gì ?sao thấy bản rom nào cũng có giới thiệu cái này
swap size là gì ?
cache size là gì ?
cái đầu là mã kiểm tra link tải, cái 2 va 3 là thông số yêu cầu của từng bản rom, khi cài recovery nhớ chỉnh theo yê cầun thường thì 5/...../10

Mã này dùng để kiểm tra xem file bạn tải về có đúng như file gốc không thôi. Bạn có thể dùng phần mềm MD5 Checksum này để kiểm tra nhé.

swap size là gì ?
cache size là gì ?
Hai thông số này chỉ dân CNTT mới biết rõ thôi...:p Mình không phải dân CNTT nên chỉ hiểu nôm na là như này:

- Swap là bộ nhớ đệm, tương tự như bộ nhớ đệm trên máy tính. Bạn có thể hiểu nôm na phân vùng Swap giống như RAM, nhưng nằm trên thẻ nhớ. Khi khởi chạy, các ứng dụng sẽ dược lưu tạm trên phân vùng này nếu như RAM đã full. Do đó, nếu thẻ nhớ tốt thì sử dụng Swap sẽ khắc phục đáng kể tốc độ của máy khi chạy các ứng dụng nặng ngốn nhiều RAM. Ngược lại, thẻ nhớ trôi nổi khi dùng Swap sẽ kéo tốc độc của máy xuống!

- Cache cũng là bộ nhớ đệm thôi nhưng nó là phần bộ nhớ lưu lại nhưng dữ liệu tạm của lần sử dụng trước của các ứng dụng khi chạy để sau này chạy lại ứng dụng đó sẽ nhanh hơn.

longvanansi

HD2 thường treo logo HTC không vào menu MAGLR được

Em cũng là người hay vọc em nó,và từ khi có em nó đến giờ thì cũng cài khá nhiều rom android hay WP7, Cài đều OK.Nhưng hôm nay, một ngày đẹp trời đem máy ra task 29 để cài lại rom khác cho vui.Cài ngon lành đến bước cài MAGLR thì không vào được,cứ treo mãi ở logo htc.
Em cũng đa đọc khá nhiều hướng dẫn trên diễn đàn,nhưng vẫn bó tay trước việc này dù trước đây thực hiện ngon lành.Xin đưa ra 1 số biện pháp em đã thưc hiện nhưng vẫn bótay.com:
- Thử 2 bản rom WMo. dù trước đây 2 bản này đều cài MAGLR thành công không bị gì. 2 bản đó là 1 bản rom ship và 1 bản rom enrgy của bác bên tinhte hướng dẫn là ít bị lỗi khi cài android
- HSPL đã cài như bao lần. Mọi lần cài HSPL3 là ok hết.Hôm nay HSPL3 bó tay.lên mạng lấy HSPL4 về cũng bó tay.
- Task29 máy vô số kể bằng file của bác doolop nhưng cũng không giải quyết được gì.Miễn tới MAGLR là thất bại
- Các bác trên diễn đàn chỉ tháo bin ra để xíu đè nút nguồn thì e cũng k thành công.đè mỏi tay cả phút không xi nhê gì hết dù trước đây chỉ đè có 5s là cùng

Lưu ý là em cài MAGLR em cài thành công nha.nhưng không vào được như mọi lần thui ag. Vẫn vào Bootloader bình thường
Mong tất cả các cao thủ chỉ bảo giúp em cái vấn đề này với.Tự nhiên hôm nay cái HD2 của mình trở về nguyên thủy khi buộc xài WMo.Không có MAGLR thì em nó trở nên tàn phế rồi. E thiệt không hiểu được cái chứng bệnh này là gì nữa.
Ag hôm nay có điều khác biệt là em cài bằng laptop win7.mọi khi toàn cài bằng máy bàn win XP.Không biết có phải nguyên nhân không ag?
Mong đợi hồi âm từ cả nhà!!!!

Last edited by a moderator:

mlinhcntt

up lại radio đi bác, mình cũng thỉnh thoảng bị trường hợp này rồi thỉnh thoảng task 29 nó sẽ mất radio phải cài lại

Chỉnh sửa cuối:

quangeuro

Em cũng là người hay vọc em nó,và từ khi có em nó đến giờ thì cũng cài khá nhiều rom android hay WP7, Cài đều OK.Nhưng hôm nay, một ngày đẹp trời đem máy ra task 29 để cài lại rom khác cho vui.Cài ngon lành đến bước cài MAGLR thì không vào được,cứ treo mãi ở logo htc.
Em cũng đa đọc khá nhiều hướng dẫn trên diễn đàn,nhưng vẫn bó tay trước việc này dù trước đây thực hiện ngon lành.Xin đưa ra 1 số biện pháp em đã thưc hiện nhưng vẫn bótay.com:
- Thử 2 bản rom WMo. dù trước đây 2 bản này đều cài MAGLR thành công không bị gì. 2 bản đó là 1 bản rom ship và 1 bản rom enrgy của bác bên tinhte hướng dẫn là ít bị lỗi khi cài android
- HSPL đã cài như bao lần. Mọi lần cài HSPL3 là ok hết.Hôm nay HSPL3 bó tay.lên mạng lấy HSPL4 về cũng bó tay.
- Task29 máy vô số kể bằng file của bác doolop nhưng cũng không giải quyết được gì.Miễn tới MAGLR là thất bại
- Các bác trên diễn đàn chỉ tháo bin ra để xíu đè nút nguồn thì e cũng k thành công.đè mỏi tay cả phút không xi nhê gì hết dù trước đây chỉ đè có 5s là cùng

Lưu ý là em cài MAGLR em cài thành công nha.nhưng không vào được như mọi lần thui ag. Vẫn vào Bootloader bình thường
Mong tất cả các cao thủ chỉ bảo giúp em cái vấn đề này với.Tự nhiên hôm nay cái HD2 của mình trở về nguyên thủy khi buộc xài WMo.Không có MAGLR thì em nó trở nên tàn phế rồi. E thiệt không hiểu được cái chứng bệnh này là gì nữa.
Ag hôm nay có điều khác biệt là em cài bằng laptop win7.mọi khi toàn cài bằng máy bàn win XP.Không biết có phải nguyên nhân không ag?
lỗi này chắc do bạn down rom mới mà không thanks đây:-?
bạn thử với bản MAGLR khác xem sao. mình cũng từng bị như bạn và đã xong sau khi cài bản khác

Last edited by a moderator:

xtmg1

máy tự nhiên hỏng rom

mình bị hỏng rom 2 lần,đều là rom sense,máy đang xài bình thường,reboot lại thì k lên, vẫn vào MAGLDR VÀ CWM RECOVERY được,wipe 3 bước cũng k lên,chỉ còn cách restore rom cũ hoặc cài rom mới.
chỉ có rom sense mới bị, MIUI,WP7,ICS thì k sao rom MIUI,WP7,ICS thì k bị.
hay là do thẻ nhớ nhỉ,máy mình thẻ zin theo máy

Bạn nên xem lại phím Power của bạn, có thể không ăn lắm. Nếu có điều kiện thì nên tháo ra vệ sinh lại các phím cứng nhé. Ngoài ra bạn thử cài cLK xem sao.

mình bị hỏng rom 2 lần,đều là rom sense,máy đang xài bình thường,reboot lại thì k lên, vẫn vào MAGLDR VÀ CWM RECOVERY được,wipe 3 bước cũng k lên,chỉ còn cách restore rom cũ hoặc cài rom mới.
chỉ có rom sense mới bị, MIUI,WP7,ICS thì k sao rom MIUI,WP7,ICS thì k bị.
hay là do thẻ nhớ nhỉ,máy mình thẻ zin theo máy
Do thẻ nhớ thôi, thẻ zin theo máy là Class 2 nên hơi kém, nếu có điều kiện thì bạn nên thay thẻ Class 4 trở lên sẽ tốt hơn. Ngoài ra trước khi cài rom mới thì nên Task29 và cài lại từ đầu thì sẽ đỡ lỗi hơn.

Chỉnh sửa cuối:

longvanansi

Bạn nên xem lại phím Power của bạn, có thể không ăn lắm. Nếu có điều kiện thì nên tháo ra vệ sinh lại các phím cứng nhé. Ngoài ra bạn thử cài cLK xem sao.
Bác ơi,xài winmo vẫn bấm rất tốt ag,và đó giờ phím nguồn của e cũng rất tốt.Mà e nhớ là mọi khi cài MAGLR xong nó tự reboot vô menu luôn chứ đâu cần đè nút nguồn?/? Không biết có nhớ chính xác không nữa? Đằng này bấm vô cài MAGLR chạy cực nhanh,chạy cái vèo cái từ 0 đến 100% luôn.Không biết cài vậy có thành công chưa nữa? Bác nghĩ còn nguyên nhân nào nữa k ag?

Bác ơi,xài winmo vẫn bấm rất tốt ag,và đó giờ phím nguồn của e cũng rất tốt.Mà e nhớ là mọi khi cài MAGLR xong nó tự reboot vô menu luôn chứ đâu cần đè nút nguồn?/? Không biết có nhớ chính xác không nữa? Đằng này bấm vô cài MAGLR chạy cực nhanh,chạy cái vèo cái từ 0 đến 100% luôn.Không biết cài vậy có thành công chưa nữa? Bác nghĩ còn nguyên nhân nào nữa k ag?
Khi cài xong nó tự reboot là đúng rồi, cài MAGLDR thì nhanh thôi, khi xong bạn phải nhanh tay nhấn và giữ phím Power nhé.

longvanansi

Khi cài xong nó tự reboot là đúng rồi, cài MAGLDR thì nhanh thôi, khi xong bạn phải nhanh tay nhấn và giữ phím Power nhé.
Bác ơi, em bó tay rồi.bấm cả phút mỏi cả tay mà chẳng có dấu hiệu j.Bác giới thiệu e cái rom CLK nào ngon ngon e ngiên cứu thử với.Đó giờ toàn chơi MAGLR k nên hơi gà bên CLK

Bác ơi, em bó tay rồi.bấm cả phút mỏi cả tay mà chẳng có dấu hiệu j.Bác giới thiệu e cái rom CLK nào ngon ngon e ngiên cứu thử với.Đó giờ toàn chơi MAGLR k nên hơi gà bên CLK
Các rom bây giờ đều có cả MAGLDR lẫn cLK mà bạn. Bạn thấy dùng bản nào ổn thì cài theo cLK là được.

longvanansi

Các rom bây giờ đều có cả MAGLDR lẫn cLK mà bạn. Bạn thấy dùng bản nào ổn thì cài theo cLK là được.
Xin thông báo với Bác là cài CLK cũng bị treo logo htc như MAGLR sau khi cài xong và reboot.Thế là tan vỡ giấc mơ android của e ròi.
Ngày mai em ra đúng tiệm nét cũ,ngồi đúng cái máy tính bàn cũ,nếu vẫn k flash được nữa là coi như hết cách.Hi vọng cái laptop này có vấn đề

Chỉnh sửa cuối:
Xin thông báo với Bác là cài CLK cũng bị treo logo htc như MAGLR sau khi cài xong và reboot.Thế là tan vỡ giấc mơ android của e ròi.
Ngày mai em ra đúng tiệm nét cũ,ngồi đúng cái máy tính bàn cũ,nếu vẫn k flash được nữa là coi như hết cách.Hi vọng cái laptop này có vấn đề
Với cLK thì bạn phải nhấn phím Home để vào menu Recovery nhé.

vandinhle

Nút Power

chào các bạn,mình đang dùng nand android trên hd2,mình đang thắc mắc sao nhấn 1 trong 5 nút hard button đều power on ,làm cách nào để chỉ 1 trong 5 nút là power on thôi,bạn nào biết cách chỉ dùm,rất cám ơn.:-?:-?

longvanansi

Với cLK thì bạn phải nhấn phím Home để vào menu Recovery nhé.
Bác ơi,giờ chỉ có hi vọng là android trên thẻ nhớ thui.mà em vô Xda thì mấy bản rom đó cũng cần MAGLR nữa. BÁc có rom thẻ nhớ nào bỏ vô thẻ không dùng MAGLR kh cho em với

Bác ơi,giờ chỉ có hi vọng là android trên thẻ nhớ thui.mà em vô Xda thì mấy bản rom đó cũng cần MAGLR nữa. BÁc có rom thẻ nhớ nào bỏ vô thẻ không dùng MAGLR kh cho em với
Cài qua cLK thì liên quan gì đến MAGLDR hả bạn??? MAGLDR & cLK là khác nhau hoàn toàn nhé.

letinhclover

các bác cho em hỏi.máy của em không có con này. và củng chẳng có wifi.việc này có liên quan gì đến nhau không ah? gấp lắm mong mọi người giúp đở

xtmg1

xem schematic là biết ngay nhưng sơ đồ máy HTC khó tìm quá,hiếm như vàng ấy