• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

madem

ỌC hình nó chạy trước phụ đề chạy sau, bạn xài MoboPlayer xem phim .MKV co phụ đề .srt dc à

ngatngat

Các bác cho hỏi , HD2 của mình mới up lên 2.3.7 các chức năng ok hết trừ phần quay phim chụp ảnh mặc định lỗi ko vào được, còn cài sof chụp ảnh # thì vần dùng bình thường, có cách nào khắc phục ko ạ?

ỌC hình nó chạy trước phụ đề chạy sau, bạn xài MoboPlayer xem phim .MKV co phụ đề .srt dc à
Đúng vậy bạn ạ.

Các bác cho hỏi , HD2 của mình mới up lên 2.3.7 các chức năng ok hết trừ phần quay phim chụp ảnh mặc định lỗi ko vào được, còn cài sof chụp ảnh # thì vần dùng bình thường, có cách nào khắc phục ko ạ?
Bạn Task29 cài lại từ đầu xem sao. Nhớ Full Wipe và format thẻ nhớ trước khi cài.

QuangNguyen198x

hd2 android cần mọi người giúp đỡ lỗi "NAND kernel open fail" màu đỏ

e đã đọc các chủ đề có liên qun nhưng vẫn không giải quyết đc mong mọi người giúp đỡ. tình hình là thế này. máy e đang chạy 4.0 up bằng recovery nhưng sau một lần e phân vùng lại thẻ nhớ thì ko vào được recovery nữa. mày mò flash lại recovery bằng DAF chạy xong máy khởi động lại nhưng mà vẫn bị như vậy. thế là bây giờ mất luôn cả rom. không còn gì nữa! khởi động hiện nên dòng chữ đỏ "NAND kernel open fail" rồi vào menu MAGLDR. ai biết giải quyết hộ e vụ này với. ah mài máy tính của e (win7) nó cũng không nhận driver, máy chạy win xp thì lại nhận nhưng khi chạy DAf nó báo lỗi lài không chạy được "rapitool"

e đã đọc các chủ đề có liên qun nhưng vẫn không giải quyết đc mong mọi người giúp đỡ. tình hình là thế này. máy e đang chạy 4.0 up bằng recovery nhưng sau một lần e phân vùng lại thẻ nhớ thì ko vào được recovery nữa. mày mò flash lại recovery bằng DAF chạy xong máy khởi động lại nhưng mà vẫn bị như vậy. thế là bây giờ mất luôn cả rom. không còn gì nữa! khởi động hiện nên dòng chữ đỏ "NAND kernel open fail" rồi vào menu MAGLDR. ai biết giải quyết hộ e vụ này với. ah mài máy tính của e (win7) nó cũng không nhận driver, máy chạy win xp thì lại nhận nhưng khi chạy DAf nó báo lỗi lài không chạy được "rapitool"
Bạn nên Task29 -> cài lại MAGLDR v1.13 -> chọn 5 USB Flasher để cài Recovery nhé. Muốn cài MAGLDR Recovery thì PC của bạn phải cài ActiveSync (với XP SP2 & SP3) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) và NetCF.

azidafat

chào mọi người và bác langthang cho hỏi sao kết nối internet lúc được lúc ko vậy.ấn vào biểu tượng thì báo đã bật dữ liệu rồi nhưng ko hiện cái cột chữ H...hay 3G.Nên ko kết nối được, phải vào phần cài dặt chọn chế độ mạng lại 1 trong 4chế độ WCDMA.GMS/WCDMA... rồi thoát ra mới hiên đc biểu tượng kêt nối có chữ H .cứ mỗi lần mở mạng ko đươc là phải vào phần cài đặt thao tác lại bước đó.Ai biết giúp đỡ zum` mình.thanks
mãi ko thấy ai trả lời dùn

thanhson1411

chả hiểu sao lúc tối mình vào được 3 g kể cả chuyển sang gprs lắp sim mobi vào
sáng dậy thì làm đủ mọi cách
chuyển về room ship rồi thì task 29 cài muiu rồi cm9 kể cả chuyển sang gprs lắp sim mobi vào rồi mà vẫn k vào dc mạng
lúc thì hiện chữ 3g sau chuyển về chữ h vào trình duyệt cái lại mất
hjx
mình dùng mạng viettel

khang_bk

Mình cài bản HTC Sense này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1256581

Nhưng khi cài xong phần Add Widget đã bị loại bỏ đi nhiều phần cho nhẹ trong đó có cả Widget People để hiển thị danh sách các SĐT mình hay gọi

Bây giờ mình muốn add thêm cái widget đó vào nhưng tìm không thấy cách nào được.

Bác nào biết hướng dẫn mình các add widget các widget của HTC Sense nhé.

Thanks !

Mình cài bản HTC Sense này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1256581

Nhưng khi cài xong phần Add Widget đã bị loại bỏ đi nhiều phần cho nhẹ trong đó có cả Widget People để hiển thị danh sách các SĐT mình hay gọi

Bây giờ mình muốn add thêm cái widget đó vào nhưng tìm không thấy cách nào được.

Bác nào biết hướng dẫn mình các add widget các widget của HTC Sense nhé.

Thanks !
Bạn mở file .zip bản Sense nào có Widget này rồi extract file htccontactwidgets3D.apk ra rồi cho vào rom đang dùng là xong.

khang_bk

Mình có copy vào system/app và set Pre theo đúng các App trong đó.

Sau đó tiến hành cài thì báo là Ứng dụng chưa được cài. Đã khởi động lại máy và cài cũng vẫn không được !

Không biết có phải thêm bước gì không ?

Mình có copy vào system/app và set Pre theo đúng các App trong đó.

Sau đó tiến hành cài thì báo là Ứng dụng chưa được cài. Đã khởi động lại máy và cài cũng vẫn không được !

Không biết có phải thêm bước gì không ?
Bạn add vào file .zip rồi cài lại rom.

khang_bk

Vậy thì ngại quá. Mình đang tìm cách cài thêm chỉ mỗi cái Widget Contact đó thôi mà cài lại ROM thì mệt lắm.

Thanks bác đã hướng dẫn ^^

crazybadboy

:((...các bác giúp e với ạ

Tình hình là e cài bản room V48, V47 và V60 thì tình trạng là V48, V47 thì ok hết cả, chi khi gọi điện thì màn hình không sáng, nhận cuộc gọi cũng vậy luôn...còn bản V60 Stable thì khi cài mới khởi động vô là báo không nhận ra phone....các bác chỉ dùm em thiếu phần nào ạh...
Trình tự em làm như sau :
1.Format thẻ nhớ sau đó chép file Zip của bản room vào
2.Task29 để xóa bản room cũ hoàn toàn
3.Install MAGLDR (với Partition size 150 và cache 45 cho bản V48 vì nếu cache 5 nó báo không đủ ổ cứng khi load phần mềm từ Market về)
4.Vào MAGLDR, chọn 8 AD recovery và install file zip từ thẻ nhớ
5.Tiếp tục flach cho kernel down về
cuối cùng thì mọi thứ vẫn ok...chụp hình lâu lâu bị văng ra rồi vô lại...còn khi gọi đi/đến đểu đen thui thui lùi dù đã tải lockscreen trên market về vẫn ko hiển thị được...mình cũng đã chọn allow trong superer và cài phần mềm root máy luôn cũng ko được...
đây là lần đầu tiên cài room nand android ... mong các bạn chỉ giúp ... mình cảm ơn nhiều lắm lắm :(:)(:)(:)((

Tình hình là e cài bản room V48, V47 và V60 thì tình trạng là V48, V47 thì ok hết cả, chi khi gọi điện thì màn hình không sáng, nhận cuộc gọi cũng vậy luôn...còn bản V60 Stable thì khi cài mới khởi động vô là báo không nhận ra phone....các bác chỉ dùm em thiếu phần nào ạh.. đây là lần đầu tiên cài room nand android ... mong các bạn chỉ giúp ... mình cảm ơn nhiều lắm lắm :(:)(:)(:)((
Bạn làm đủ trình tự rồi đó, giờ bạn có thể tăng Partition của Recovery lên hơn 150M một chút nhé, tầm 160M - 180M xem sao.

crazybadboy

Bạn làm đủ trình tự rồi đó, giờ bạn có thể tăng Partition của Recovery lên hơn 150M một chút nhé, tầm 160M - 180M xem sao.
Cảm ơn bạn reply cho mình nha...mình đã tăng partition và flash lại room... nhưng màn hình gọi đến/đi cứ tối thui không sáng lên được...bàn phím thì vẫn sáng chỉ duy nhất màn hình là bấm nút nào cũng ko hiện lên thôi...sau khi gọi kết thúc thì màn hình sáng trở lại...:((...bạn còn cách nào khác không giúp mình với...:((...thanks bạn nhiều nhiều

Cảm ơn bạn reply cho mình nha...mình đã tăng partition và flash lại room... nhưng màn hình gọi đến/đi cứ tối thui không sáng lên được...bàn phím thì vẫn sáng chỉ duy nhất màn hình là bấm nút nào cũng ko hiện lên thôi...sau khi gọi kết thúc thì màn hình sáng trở lại...:((...bạn còn cách nào khác không giúp mình với...:((...thanks bạn nhiều nhiều
Có thể do rom bị lỗi thôi, bạn thử cài bản khác coi sao nhé.

virgo219

mọi người ơi cho em hỏi với,em đang xài ROM MIUI của bác langthang,mà sao pin của em để qua 1 đêm mất 6%,từ 12h đến 8h sáng,em đang xài cục sạc của Sony,không biết có ảnh hưởng gì đến pin không nữa...mong các bác giúp đỡ ạ.