• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

changech

mình đang dùng bản myMIUI 15 B1 NativeSD mà bạn quocanhdark post. thấy ok, mượt, pin trâu. chứ xài 4.0.4 cứ bị delay. hic. Cơ mà bản myMIUI này k có tiếng việt. mod xem có cách nào giúp anh em dc k ạ? xin cảm ơn rất nhiều.

hoihoadang07

Sử dụng 3g viettel dùng gói Mimax

Mới đăng ký gói mimax 3G sim sv mà không thể nào vào được mạng.
ai giúp mình vào mạng với.
đang cài rom Pacma 4.1.2.
Up xuống 4.0 cũng ko dc.

trannhatminhbk

lỗi ERROR[290] INVALID COMMAND

Em đã down bản SHIP ROMs về cài nhưng vẫn bị lỗi ERROR[290] INVALID COMMAND ở 8%
em biết khắc phục chỉ em với
Thank các bác nhiều!

trannhatminhbk

lỗi ERROR[290] INVALID COMMAND

máy em HD2 orange đã tải bản rom (Orange UK 3.14.61.2) nhưng vẫn bi. lỗi như trên. hic

Demostone

mình dùng htc hd2 tmous chạy android 2.3.7, không hiểu sao mỗi lần kết nối wifi xong, lúc tắt wifi đi thì ko thể kết nối với mạng 3G hay EDGE được nữa (máy ko hiện lên biểu tượg mạng 3G hay E). mình đã tắt đi bật lại chế độ cho phép truy cập dữ liệu rồi cũng không được. Mỗi lần nhw thế lại phải khởi động lại máy thì mới được nên rất khó chịu. bác nào giúp mình với

mình dùng htc hd2 tmous chạy android 2.3.7, không hiểu sao mỗi lần kết nối wifi xong, lúc tắt wifi đi thì ko thể kết nối với mạng 3G hay EDGE được nữa (máy ko hiện lên biểu tượg mạng 3G hay E). mình đã tắt đi bật lại chế độ cho phép truy cập dữ liệu rồi cũng không được. Mỗi lần nhw thế lại phải khởi động lại máy thì mới được nên rất khó chịu. bác nào giúp mình với
Bạn thử full wipe rồi cài lại xem sao. Nếu vẫn còn lỗi thì do bản rom đó thôi.

duylong187

em HSPL xong mới cài anh à. mà em HSPL lâu rồi mà. cứ đên 8% là nó dừng. đang tải mấy bản rom ship khác về xem. thông số là SPL-2.08. HSPL 8G XE. có cần phải hạ hspl xuống ko bác nhỉ. em cứ up đến 8% là báo lỗi 290.
http://www.mediafire.com/?z58u33g82xi8bo1 em tải cái này của bác về. giải nén và up được 100% qua bl. nhưng khi khởi động lại máy dừng ở màn hình htc màu trắng. rung 3 cái thì nằm im đó.
e muốn hỏi là có phải chêts flash ko . vì em nghi chết con flash rồi bác à .

Có bao giờ do thẻ nhớ bị lỗi gây ảnh hưởng không ta :-?
Bác thử tháo bỏ thẻ và up lại xem thế nào X_X

zZboy_coldZz

HD2 bị mất tiếng khi nghe điện thoại

Mình đang dùng HD2 thường, bản Rom: NexusHD2 - 4.1.1 - CM10.
Không biết con HD2 của mình bị gì, khi có cuộc gọi tới, mình nghe được khoảng 30s thì bị tắt tiếng, không nghe được gì, mình nói bên kia cũng k nghe!
Nhờ mấy pro giúm với! :(:)((

zZboy_coldZz

Không biết con HD2 của mình bị gì, khi có cuộc gọi tới, mình nghe được khoảng 30s thì bị tắt tiếng, không nghe được gì, mình nói bên kia cũng k nghe!

Ai biết chỉ giùm đi! :(:)(:)((

lykienbinh

bạn up bản rom nexushd2 -4.0.4 cm9 2.8 chạy cho ổn định chắc jb vẫn chưa ổn định lên bị lỗi vậy ;;)

dauxu1309

Cần mọi người giúp đỡ chút ạ

E đang dùng hd2 bản 512mb. Trước em mua là máy đang chạy wp 6.5 em cũng đã up lên android 2.3.7 nhưng bị lỗi mất g-sensor và hiện tại thì bản android em đang dùng có một số lỗi. Em nghe nói là up về wp 6.5 rồi up lại lên android sẽ khắc phục được lỗi mất g-sensor này. Em muốn hỏi chút là bây h em muốn up room HD2 về room ship ( tức là wp 6.5 ấy ạ :) ) thì làm như thế nào ? Sau khi up về room wp 6.5 rồi thì em có thể up thằng lên luôn 4.0.4 chứ ạ ? Và còn một vài thắc mắc nữa nhưng hiện h em chưa kịp nghĩ ra :p Mong mọi người giúp đỡ ạ

Last edited by a moderator:

thanhson1411

chia buồn cùng bác

máy e cũng bị thế lâu rồi
up đủ trò nhưng k sửa dc đâu
đem về wm6.5 thì ok nhưng đưa lên android là mất
sống chung thôi bác ạ :(

E đang dùng hd2 bản 512mb. Trước em mua là máy đang chạy wp 6.5 em cũng đã up lên android 2.3.7 nhưng bị lỗi mất g-sensor và hiện tại thì bản android em đang dùng có một số lỗi. Em nghe nói là up về wp 6.5 rồi up lại lên android sẽ khắc phục được lỗi mất g-sensor này. Em muốn hỏi chút là bây h em muốn up room HD2 về room ship ( tức là wp 6.5 ấy ạ :) ) thì làm như thế nào ? Sau khi up về room wp 6.5 rồi thì em có thể up thằng lên luôn 4.0.4 chứ ạ ? Và còn một vài thắc mắc nữa nhưng hiện h em chưa kịp nghĩ ra :p Mong mọi người giúp đỡ ạ
Để úp rom WM6.5 thì bạn tắt hẳn máy, sau đó đưa máy về Bootloader bằng cách nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down ra. Sau đó bạn cắm cáp kết nối với PC chờ hiển thị USB thì úp rom WM thôi.

outsider150

Theo ae bản rom nào ổn định nhất cho HD2 ?

như tiêu đề , cần xin bản rom ổn định nhất cho máy ạ .. dạo này mình cài nhiều bản rom linh tinh quá , thằng thì lỗi gps, thằng thì mất app khi rs mà cái lại thì lại bảo có rồi 8-| , thằng thì khi rs ko lên dc nữa ( lên đèn bàn phím nhưng ko lên dc hình ) ko biết có phải do up rom lỗi ko ?
mình up rom từ thẻ nhớ và cũng chả fomat gì hết luôn chỉ copy rom file zip vào thẻ nhớ rồi
Chọn Install zip from card- choose zip from sdcard – bản Rom bạn vừa down.
Sau khi cài Rom xong. Máy yêu cau reboot. Click next.

mong mọi người cho ý kiến ạ , có link down rom thì càng tốt , bản thân mình thích rom miui ;;)

chautruongthinh

như tiêu đề , cần xin bản rom ổn định nhất cho máy ạ .. dạo này mình cài nhiều bản rom linh tinh quá , thằng thì lỗi gps, thằng thì mất app khi rs mà cái lại thì lại bảo có rồi 8-| , thằng thì khi rs ko lên dc nữa ( lên đèn bàn phím nhưng ko lên dc hình ) ko biết có phải do up rom lỗi ko ?

mong mọi người cho ý kiến ạ , có link down rom thì càng tốt , bản thân mình thích rom miui ;;)

Bạn thử test bản rom của mình đi, rất nhanh, mượt, ổn định,....
link: http://www.pdaviet.net/showthread.p...en-romcook-235-sense-35-cuc-nhanh-va-cuc-muot

Demostone

ROM ổn định
CM9 : NexusHD2-ICS-4.0.4-CM9-HWA V2.8
Link:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1434860
CM7: NexusHD2-Gingerbread V3.3a
Link :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=905060
TyphooN CyanogenMod 7
Link :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=933951
Pure CyanogenMod 7
Link
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1404993
SENSE :
UrDroid HTC Sensation XL Stock
Link
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1348922
"LEGENDARY-THEMED" SUNDAWG TBD Rom's Final
Link :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1769081

Lỗi không khởi động được của HD2?

Có bao giờ do thẻ nhớ bị lỗi gây ảnh hưởng không ta :-?
Bác thử tháo bỏ thẻ và up lại xem thế nào X_X

không bạn à . Mình đành bó tay với hd2 ở thời điểm này rồi.
ko có cách cứu. mình đã đi sửa ở nhật cường nhưng họ bó tay.
vào bl bình thường . nhưng up rom ship 8% là tèo. là lỗi sure !!!!

Máy của bạn là HD2 thường hay TMOUS? Úp Ship Rom mới nhất xem sao.

tình hình là vẫn potay với em hd2 ở 8%. đã đi sữa , nhưng ko chổ nào làm đc. mình dùng nhiều đời máy. nhưng với hd2. vào bl ngon lành. nhưng up rom thi lại ko đc.
có ai có cao kiến gì chia sẻ cho anh em diễn đàn nhé. thank mọi người.