• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

zZboy_coldZz

Thắc mắc cách add hình nền, themes mới cho HD2 EU!

Em download nhiều hình nền 800x480 về nhưng khi set as wallpapers thì nó bắt phải chọn lại kích thước hình.
Nhờ mợi người hướng dẫn cách cài đặt hình nền, themes mới giùm!
Ai có links download thì thanks nhiều!!
:(:(:(:(

yangminchoo

Em mới up bản Android 2.3.7 Nexus cho con HD2 nhưng loa ngoài nhỏ quá. Có bảnRom Android HD2 nào loa ngoài lớn không các bác? Chuông nhỏ quá sáng giờ bị cảchục cuộc gọi nhỡ.

ai biết hướng dẫn mình cái! chán thế trời
Bạn dùng Android có Sense hay không có Sense vậy? Thường là hình dùng để set wallpaper phải có độ phân giải là 1440x800 thì mới không bị cắt hình. Còn về set wallpaper hay theme thì bạn vào Settings/Personalize nhé.

hoangdungvananh

Các ROM của Android đều ko tăng volume lên được !

Tình hình là các ROM Android mình cài trước đây thì đều tăng giảm volume được, nhưng từ mấy hôm nay mình cài bản ROM nào vào máy đều bị giảm volume đến mức tối thiểu, chỉ còn lại rung thôi, ko chỉnh lên được, mặc dù vào setting chỉnh sound và tăng giảm voluome bằng tay cũng thế ! Trong khi cài lại Windows thì tăng giảm volume bình thường ! Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp dùm em cái ! ( Máy em xài là HTC HD2 T-Mobile )

Chỉnh sửa cuối:

quocanhdark

Tình hình là các ROM Android mình cài trước đây thì đều tăng giảm volume được, nhưng từ mấy hôm nay mình cài bản ROM nào vào máy đều bị giảm volume đến mức tối thiểu, chỉ còn lại rung thôi, ko chỉnh lên được, mặc dù vào setting chỉnh sound và tăng giảm voluome bằng tay cũng thế ! Trong khi cài lại Windows thì tăng giảm volume bình thường ! Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp dùm em cái ! ( Máy em xài là HTC HD2 T-Mobile )

bác wipe all 1 phát cài lại xem sau;;)

tidu2791

Lên 4.0.4 chẳng bị làm sao đâu bạn...:D
Ak bác dũng có biết bệnh của bản AOPK 4.1.1 bên Xda cái bản mới nhất ý, tại sao em cài vào thì chuông tin nhắn, báo thức lại k kêu mặc dù vẫn tăng âm lượng max... máy V trước cài vẫn đc đến V này thì lại vậy. Có phải do rom k nhỉ? em kết 4.1.1 quá mà bản này lại bị lỗi vậy có cách nào khắc phục k bác]

Ak bác dũng có biết bệnh của bản AOPK 4.1.1 bên Xda cái bản mới nhất ý, tại sao em cài vào thì chuông tin nhắn, báo thức lại k kêu mặc dù vẫn tăng âm lượng max... máy V trước cài vẫn đc đến V này thì lại vậy. Có phải do rom k nhỉ? em kết 4.1.1 quá mà bản này lại bị lỗi vậy có cách nào khắc phục k bác]
Bản rom ICS hay JB thì phần âm lượng của Media, Alarms và Ringtone được tách riêng độc lập, bạn vào Settings/Sounds/Volume để chỉnh âm lượng cho từng phần nhé.

Lỗi không khởi động được của HD2?

mình đã dùng hd2 nguyên bản từ đầu. up rom thành thảo. nhưng đây là lần đầu mình bị.
máy đang dùng bình thường với rom 4.1. Chiều nay có cuộc gọi và mình cúp máy ko nghe, sau đó 1 lúc thì máy tự khởi động lại : màn trắng (htc) sau đến phần vào aMagldr v1.3 thì máy rung 3 cái ko load được( màn hình tối đen ). Mình đã cài lại HSPL, Task, MAGLDR. nhưng ko boot được.
là lỗi chết boot phải không nhỉ. máy vẫn vào được bootloader bình thường.
nếu ai nhận sửa được máy. thì liên lạc với mình nhé. 0983.426383. mình ở hà nội

Chỉnh sửa cuối:
mình đã dùng hd2 nguyên bản từ đầu. up rom thành thảo. nhưng đây là lần đầu mình bị.
máy đang dùng bình thường với rom 4.1. Chiều nay có cuộc gọi và mình cúp máy ko nghe, sau đó 1 lúc thì máy tự khởi động lại : màn trắng (htc) sau đến phần vào aMagldr v1.3 thì máy rung 3 cái ko load được( màn hình tối đen ). Mình đã cài lại HSPL, Task, MAGLDR. nhưng ko boot được.
là lỗi chết boot phải không nhỉ. máy vẫn vào được bootloader bình thường.
Máy còn vào Bootloader thì chưa chết boot đâu. Bạn úp lại Ship rom WM6.5 chưa vậy?