• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NAND + SD ROM]JDMS 1.6.2 Ultimate - Đẳng cấp NONE SENSE!

ars0912

em đang down và test thử :-? à mà các bác cho em hỏi đoạn đầu hỏi google acc là dùng gmail à? em dùng t-mo đang đợi code chưa lắp sim không biết dùng bản này có bị lỗi bắt được wifi nhưng k vào đựoc mạng hay update các ứng dụng location khác không nhỉ?

hatnaf

Nguyên văn bởi atungbk
Các bác có để ý là Hiện nay các máy Android khi quay video, ta có thể focus lại bằng cách touch lên điểm cần focus trên màn hình. Em thấy khi quay bằng HD2 < Android > chức năng này ko hoạt động được, dù cái khung focus có di chuyển theo tay mình

Xác nhận là android quay phim vừa quay vừa tự lấy nét dc nha bạn. bạn thử xài bản JDMS 1.6.2 sẽ biết, nhưng có điều khi xem lại phim đã quay thì lúc nó chỉnh ống kính lấy nét cũng dc quay vào phim luôn. nhìn hơi nản chút. Bản JMDS này là bản Android duy nhất mình chơi Dungeon Defens gần 3h đồng hồ mà pin báo nhiệt độ có 38 độ . Máy mát rượi . các bản khác chơi trò này tầm 30 phút là máy nóng hổi, nhất là các bản SD. tầm 10 phút là nhiệt độ lên 43 độ luôn . nóng kinh @@ .

P/S: Hôm trước ko biết táy máy chỉnh tắt mở cái gì đó giờ máy mình stanby toàn 1mA nhỉ , chỉ thỉnh thoảng mới lên 3,4 mA @@ :D :)) ( Đang xài chết luôn bản JDMS 1.6.2 này )

ars0912

Nguyên văn bởi atungbk
Các bác có để ý là Hiện nay các máy Android khi quay video, ta có thể focus lại bằng cách touch lên điểm cần focus trên màn hình. Em thấy khi quay bằng HD2 < Android > chức năng này ko hoạt động được, dù cái khung focus có di chuyển theo tay mình

Xác nhận là android quay phim vừa quay vừa tự lấy nét dc nha bạn. bạn thử xài bản JDMS 1.6.2 sẽ biết, nhưng có điều khi xem lại phim đã quay thì lúc nó chỉnh ống kính lấy nét cũng dc quay vào phim luôn. nhìn hơi nản chút. Bản JMDS này là bản Android duy nhất mình chơi Dungeon Defens gần 3h đồng hồ mà pin báo nhiệt độ có 38 độ . Máy mát rượi . các bản khác chơi trò này tầm 30 phút là máy nóng hổi, nhất là các bản SD. tầm 10 phút là nhiệt độ lên 43 độ luôn . nóng kinh @@ .

P/S: Hôm trước ko biết táy máy chỉnh tắt mở cái gì đó giờ máy mình stanby toàn 1mA nhỉ , chỉ thỉnh thoảng mới lên 3,4 mA @@ :D :)) ( Đang xài chết luôn bản JDMS 1.6.2 này )

bác xem nhiệt độ pin và xem cái chế độ stanby pin như thế nào đấy ạ?

em đang down và test thử :-? à mà các bác cho em hỏi đoạn đầu hỏi google acc là dùng gmail à? em dùng t-mo đang đợi code chưa lắp sim không biết dùng bản này có bị lỗi bắt được wifi nhưng k vào đựoc mạng hay update các ứng dụng location khác không nhỉ?

bác nào cho em xin ý kiến với :( thèm quá mà chưa dám thử

VNS_n

các bác cho mình hỏi, ứng dụng cài vô máy thì nó nằm trên Sd card hay phone memory vậy :)

massage000

vừa đảo qua box pdaviet lẫn xda thấy nhiều bản mới quá, thậm chí là có cả recovery method. @.@ nhưng vẫn chưa tìm được bản nào đủ sức thuyết phục khiến mình tạm biệt JDSM. điểm mình ko thích nhất ở em nó là camera lởm @.@

hatnaf

vừa đảo qua box pdaviet lẫn xda thấy nhiều bản mới quá, thậm chí là có cả recovery method. @.@ nhưng vẫn chưa tìm được bản nào đủ sức thuyết phục khiến mình tạm biệt JDSM. điểm mình ko thích nhất ở em nó là camera lởm @.@

Yes yes, thêm 1 người cùng chí hướng giống mình :)) . Bản này thỉnh thoảng bị 60mA khi nhận cuộc gọi và quay phim âm thanh hơi nhỏ ( thay kernel 9.2.. gì đó ko biết có dc ko và fix dc lỗi này ko, có ai thử chưa :| ). Còn lại thì mọi thứ khác đều vô đối . Kết nhất nhiệt độ của nó khi chơi game, mình cần cái này nhất. Chơi game nặng rất mát máy, xài android chủ yếu vì game 3d mà :)). Với lại tuy none sense nhưng animation của bản này rất tốt, nhất là cái gallary =))

romeonuoiheo

em cũng vậy thử nhìu rùi cũng quay về bản này , nhưng bản này em ko qua bài hay stop nhạc được bằng tai nghe theo máy
Nhìu khi cắm tai nghe vô bấm nút wa bài hay stop là restart lun ., ko bít có ai bị giống em không

timbangai123

Bác nào biết cách dùng 3g không chỉ em với, em đang dùng mạng mobi và dĩ nhiên là đang dùng rom này, sao mình set hoài ko được, lúc bên winmo củng vậy, đã tham khảo củng nhiều, bác nào có cái link hướng dẫn cụ thể thì chỉ giúp em với. Thanks các bác

massage000

em cũng vậy thử nhìu rùi cũng quay về bản này , nhưng bản này em ko qua bài hay stop nhạc được bằng tai nghe theo máy
Nhìu khi cắm tai nghe vô bấm nút wa bài hay stop là restart lun ., ko bít có ai bị giống em không

Đúng như bạn nói. Đã thử unintall MIUI music và cài Music Mod, thậm chí là Music Android 2.3 nhưng vẫn bị FC hoặc reboot.

Khuyến cáo tất cả: Ko nên dùng các nút điều khiển trên tai nghe.

massage000

Chúc mừng bác. Nhất bác rồi :D

Cập nhật lên post đầu:

- 1 số lỗi của JDMS NAND
- link down game hay và tiện ích hữu dụng

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

Có ai chơi dc Brother In Arms ko, thấy nhiều bác nói là cài chơi ngon mà sao e cài vào hình ảnh cứ đen thui. Ai từng chơi dc cho xin ý kiến nha

ars0912

bao giờ thì có bản fix đây :(( muốn up lên quá :-s mà theo các bác nên up lên nand hay lên sd card :-? em sợ flash lên flash xuống em hd2 mới tậu giảm tuổi thọ mất :-ss

romeonuoiheo

Đúng như bạn nói. Đã thử unintall MIUI music và cài Music Mod, thậm chí là Music Android 2.3 nhưng vẫn bị FC hoặc reboot.

Khuyến cáo tất cả: Ko nên dùng các nút điều khiển trên tai nghe.

Nhận Tin nhắn sao nó hem rung vậy masage000 , cuộc gọi thì có ,nhưng tin nhắn thì hem có hix ( nhưng vẫn trung thành với bản này hihi )

massage000

bao giờ thì có bản fix đây :(( muốn up lên quá :-s mà theo các bác nên up lên nand hay lên sd card :-? em sợ flash lên flash xuống em hd2 mới tậu giảm tuổi thọ mất :-ss

Nếu bác chờ được thì cứ dùng bản SD trước đi. Vì SD và NAND hiện tại chưa có sự khác biệt rõ ràng (NAND pin tốt hơn, đi chợ nhanh hơn, còn lại như nhau). Ko rõ bao giờ mới ra V1.7.

Ko ai giúp mình seo @@

Ứng dụng tất nhiên sẽ cài lên bộ nhớ máy. Sau đó bạn có thể dùng ứng dụng Move2SD để chuyển lên thẻ nhớ. Mình cài tá lả app và game vẫn ok :D Có lẽ bản 1.7 sẽ hỗ trợ hẳn việc cài app lên thẻ nhớ.

Nhận Tin nhắn sao nó hem rung vậy masage000 , cuộc gọi thì có ,nhưng tin nhắn thì hem có hix ( nhưng vẫn trung thành với bản này hihi )

Ban vào Messaging. Bấm nút cứng ở giữa (hình lá cờ), chọn Setting/Notification Settings/Vibrate tích vào dấu Always

buysellloves

Các bác cho em hỏi em muốn đổi hình nền mà ko tìm ra chỗ đổi

Chạm và giữ trên nền Home (thế này "dịu dàng" hơn ấn nút cứng), có nhiều lựa chọn cho bác nhé!
1. Sync với PC thế nào các bác ơi, 3.0 roài mà sao ko connect được.:(
2. Pin e từ 1h AM la 65% ==> 7h30 là 15%, kiểm tra kiểu gì các bác?
+++++++++++++++++++++++++++++++++
E đã tự trả lời câu hỏi 1. Vướng thằng DEBUG, hic. Sync OK

Chỉnh sửa cuối:

akikuni

Bản này mình vừa cài trên SD card thấy vài lỗi sau, không biết do quá trình cài đặt hay do version này thế nữa, a e check giùm
1, Không kết nối GPRS của Mobifone được :-??
2, Chơi game 3D ( Avatar 3D) vẫn bị treo máy và khởi động lại
3, Khi cắm USB vào laptop không có option kết nối mạng qua máy tính, đồng thời cũng không có option sync, nãy giờ chưa hiểu sync với máy tính thế nào nữa.
Hú hú, mọi người check hộ mình sớm nhé :(
Thanks in advance !

hatnaf

bản này có 1 lưu ý nhỏ khi sạc pin, dù led hiện màu xanh nhưng nó chỉ có 94% thôi, các bạn cứ cấm vậy thêm từ 20-40p nữa thì nó sẽ full luôn. Còn tất cả chức năng đều rất rất ok, các ưu điểm của nó nè ^^ :
- Ram dư nhiều : > 250Mb
- Rom cũng vậy tha hồ cài soft
- Trượt ngang mở máy --> vote cho cái này 1000 điểm vì ko mất 1 cuộc gọi nào khi bỏ túi.
- Các game của gameloft chơi dc hết trừ Fifa2011.
- Pin rất khỏe.
- Sóng gió nghe gọi đều rất ổn.
- Cài được cái soft Root Explorer
-........

Bác có chơi game này dc ko, cũng của gameloft. E cài vào dc nhưng khi chơi hình ảnh đen thui, ko thấy gì cả, hic . E dùng HD2 Tmobile, e cài bản Game 3.16 .

massage000

Đã cập nhật link down My Phone Explorer lên post đầu.

Phần mềm này cài trên Win PC với chức năng: full synchronization with Outlook (contacts - notes - calender -etc) - nó tương tự như HTC Sync dành cho dòng rom NoneSense