• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NAND + SD ROM]JDMS 1.6.2 Ultimate - Đẳng cấp NONE SENSE!

clarkht

đã phát hiện thêm 1 lỗi ở bản này là sau khi nhận cuộc gọi sẽ bị lỗi 60mA chứ ko phải 1~5mA như bình thường ( chế độ standby ) haizz

vấn đề này thì sao các bác :-/

phenmientay

đã phát hiện thêm 1 lỗi ở bản này là sau khi nhận cuộc gọi sẽ bị lỗi 60mA chứ ko phải 1~5mA như bình thường ( chế độ standby ) haizz
mình cũng bị y chang như vậy. Cái này xử sao đây ta?

clarkht

em vừa kiểm tra lại và ko bị hiện tượng như bác :|

e dùng mấy ngày cũng ko thấy thế,tự nhiên chiều nay bị,mà xem trên xda thấy mấy cái kernel mới có ghi là fix lỗi 60mA sau khi thực hiện cuộc gọi nên e nghĩ lúc chiều bị lỗi này

finalbread

e dùng mấy ngày cũng ko thấy thế,tự nhiên chiều nay bị,mà xem trên xda thấy mấy cái kernel mới có ghi là fix lỗi 60mA sau khi thực hiện cuộc gọi nên e nghĩ lúc chiều bị lỗi này

Lỗi này xuất hiện ngẫu nhiên sau mỗi cuộc gọi, có thể sau vài cuộc gọi mới bị, chỉ còn cách reboot sẽ hết. Mình nghiên cứu từ hôm qua thì tại GPS, nếu bỏ dấu chọn GPS satellites trong setting hết, dòng rất thấp 3-4mA. Tóm lại đành tắt GPS, dùng mới bật.

massage000

mình cũng bị y chang như vậy. Cái này xử sao đây ta?

Các bác thử khắc phục bằng cách hotreboot xem sao. Em thấy bản này hotreboot nhanh vãi! ;;)

hatnaf

Có bác nào biết dùng cái gì để backup contact, sms, call history và app ko. Mình muốn backup để test thử bản khác rồi quay trở lại bản này như cũ , giúp với :(

finalbread

Có bác nào biết dùng cái gì để backup contact, sms, call history và app ko. Mình muốn backup để test thử bản khác rồi quay trở lại bản này như cũ , giúp với :(

Dùng MyphoneExplorer đó bạn, có đầy đủ chức năng luôn.

clarkht

Các bác thử khắc phục bằng cách hotreboot xem sao. Em thấy bản này hotreboot nhanh vãi! ;;)

à reboot xong thì lại bình thường nhưng nếu mà phải reboot thì chả lẽ mỗi lần nhận cuộc gọi thì lại reboot hả bác @@

massage000

à reboot xong thì lại bình thường nhưng nếu mà phải reboot thì chả lẽ mỗi lần nhận cuộc gọi thì lại reboot hả bác @@

Cái này nó hên xui lắm. Có thể do app bác cài, cũng có thể do radio hoặc có chúa mới biết. Em chưa gặp cái này. Hotreboot nhanh mà bác, có 3-4 s thôi hà :p

amateur_no1

Các bác cho em hỏi em muốn đổi hình nền mà ko tìm ra chỗ đổi
O ngoài màn hình chính, nhấn nút menu (nút cửa sổ window) nó hiện lên một số tùy chọn, bạn chọn mục wallpaper thì đổi được. Chúc vui!;;)

maluong

Máy của em dòng chờ ở chế độ 2G thường xuyên là 2 đến 3mA ( nhưng mà trứoc khi chờ em toàn phải kill all các phần mềm chạy ) nếu để màn hình động thì khoảng 4mA. Nhưng các bác ơi em có cảm giác là bản ROM này khi chạy các ứng dụng thì ngốn dòng nhiều hơn thì phải ( đấy là cảm nhận của em khi chạy các ứng dụng và thường xuyên quan sát dòng) nếu không phải thì các bác thông cảm nhé vì em mới dùng android được có 1 tuần thôi.

VNS_n

Thanx bác chủ thớt, vừa mới up là mình dzot vô đây liền, cực kết cái theme + hiệu ứng chuyển động của nó. Vẫn đang test ^^"

amateur_no1

Máy của em dòng chờ ở chế độ 2G thường xuyên là 2 đến 3mA ( nhưng mà trứoc khi chờ em toàn phải kill all các phần mềm chạy ) nếu để màn hình động thì khoảng 4mA. Nhưng các bác ơi em có cảm giác là bản ROM này khi chạy các ứng dụng thì ngốn dòng nhiều hơn thì phải ( đấy là cảm nhận của em khi chạy các ứng dụng và thường xuyên quan sát dòng) nếu không phải thì các bác thông cảm nhé vì em mới dùng android được có 1 tuần thôi.

Tui cũng có cái cảm giác như thế khi xài nand này, stand by thi ok nhưng khi xài thì % down khá nhanh:(

clarkht

bản này cho ai ko để ý đến sense và thích chơi game nặng ( free ram 300 mà :D)
còn thích sense và chỉ chơi mấy game nhẹ để giải trí lúc rãnh rỗi thì cài bản MDJ Froyo 2.2 đi bạn ( ko phải bản MDJ 2.2 HD nhé ) http://www.multiupload.com/AX99UQJCWE

Chỉnh sửa cuối:

j3a01

bản này cho ai ko để ý đến sense và thích chơi game nặng ( free ram 300 mà :D)
còn thích sense và chỉ chơi mấy game nhẹ để giải trí lúc rãnh rồi thì cài bản MDJ Froyo 2.2 đi bạn ( ko phải bản MDJ 2.2 HD nhé ) http://www.multiupload.com/AX99UQJCWE

bản này đúng là chơi game tuyệt cú mèo (trừ fifa 2011), ngooài bản này trượt mở khóa Trái -> Phải ra còn lại các bản khác đều dùng mở khóa dạng trượt thẳng đứng (không nên dùng khi thường xuyên bỏ trong quần Vì dễ cancel Phone)