• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NAND + SD ROM]JDMS 1.6.2 Ultimate - Đẳng cấp NONE SENSE!

phucvd

mình đã xài qua nhiều bản và kết bản này từ hồi chưa có NAND. Report thêm cho các bác 1 cái hay nữa đó là push mail rất chuẩn, có mail 1 phát là máy báo luôn. các bản khác thì push mail lúc chạy lúc không :(

killer_ngoc82

Mình cũng kết bản này tù hồi trên thẻ.ddangbdungf bản NAND này in nghe goi từ sáng tới 5h chiều mà vẫn còn 90%.nhưng vào web qua wifi thì 2 tiếng là còn 15%.nói chung mọi chức năng đều ổn down market ầm ầm.kết bản này nhất sài qua bản HD thấy vẫn bị lag nên trung thành với e nó luôn.

massage000

Mình cũng kết bản này tù hồi trên thẻ.ddangbdungf bản NAND này in nghe goi từ sáng tới 5h chiều mà vẫn còn 90%.nhưng vào web qua wifi thì 2 tiếng là còn 15%.nói chung mọi chức năng đều ổn down market ầm ầm.kết bản này nhất sài qua bản HD thấy vẫn bị lag nên trung thành với e nó luôn.

Như ông tác giả đã nói. Bản 1.6.2 này đã hoàn thiện 98% - một tỉ lệ mà ổng cũng ko mấy tin tưởng khi bắt tay port qua HD2. Nó vượt quá mong đợi. Cho nên nếu muốn sự đột phá, chỉ còn nước đợi UD3.0 phát hành (dựa trên GingerBread), xa hơn nữa là nền Android 3.0 :))

Anbis

Bác nào cho em xin lại file applanet chạy ngon trên bản này với :-D
Applanet của em treo cứng đơ, dù Market chạy vèo vèo :))

never_mind

mình đã xài qua nhiều bản và kết bản này từ hồi chưa có NAND. Report thêm cho các bác 1 cái hay nữa đó là push mail rất chuẩn, có mail 1 phát là máy báo luôn. các bản khác thì push mail lúc chạy lúc không :(

Bác thử YahooMail xem sao chứ ngay cả bản này và các bản khác mình chỉ đăng nhập được Gmail, Ymail ... chưa bao giờ thành công :(

clarkht

e bị force close Terminal emulator,hix, reboot cũng vậy, e dùng thử Android Terminal emulator xem sao
ah đc rồi nhưng đến đoạn sh /system/bin/rmnet0-mtu.sh, ấn enter thì e làm vậy ko ra, e chỉ gõ system/bin/rmnet0-mtu.sh thì lại đc @@

Chỉnh sửa cuối:

maluong

Các bác cho em hỏi bản này không fix được font tiếng việt như mấy bản khác à (copy font tiếng việt vào thư mcj system/ font đó). em rất cần tiếng việt mà không có thì làm ăn gì được

clarkht

Các bác cho em hỏi bản này không fix được font tiếng việt như mấy bản khác à (copy font tiếng việt vào thư mcj system/ font đó). em rất cần tiếng việt mà không có thì làm ăn gì được

bản này hỗ trợ sẵn font tiếng việt rồi mà. chỉ ko có giao diện tiếng việt thôi

Chỉnh sửa cuối:

phucvd

Bác thử YahooMail xem sao chứ ngay cả bản này và các bản khác mình chỉ đăng nhập được Gmail, Ymail ... chưa bao giờ thành công :(
muốn xài pop hay push mail yahoo thì phải mua account yahoo plus mới chạy được, hoặc bác vào market cài mail yahoo vào, chạy phe phé luôn. Em đã dùng trên nhiều bản rom khác nhau bản nào cũng chạy tốt

maluong

nhưng mà em cài cái yahoo mail và cái yahoo chat nó tự động chạy auto luôn mà chưa biết cách để nó dừng. cứ thoát ra một lúc kiểm tra tasg killer lại thấy nó đang chạy cho dù mình đang ofline

clarkht

ah bản này ko gửi đc mms thì phải.nó cứ sending suốt. nhưng lại nhận đc

clarkht

đã phát hiện thêm 1 lỗi ở bản này là sau khi nhận cuộc gọi sẽ bị lỗi 60mA chứ ko phải 1~5mA như bình thường ( chế độ standby ) haizz

massage000

Hoá ra mình dùng chợ đen bản cũ. Ai chưa cập nhật thì down phiên bản mới nhất 2.6.3 nhé

Cập nhật: Nhưng vẫn là màn hình trống, chợ chẳng có gì cả :|

hatnaf

Bản này sao mình ko set password cho màn hình lock dc nhỉ, muốn khóa máy bằng pass chả biết làm sao. Phần nhập pass để khóa nhập vào nó văng ra pó tay @@. Có bác nào biết dùng cái gì để backup contact, sms, call history và app ko. Mình muốn backup để test thử bản khác rồi quay trở lại bản này như cũ :(

gunnroseclose

Bản này sao mình ko set password cho màn hình lock dc nhỉ, muốn khóa máy bằng pass chả biết làm sao. Phần nhập pass để khóa nhập vào nó văng ra pó tay @@. Có bác nào biết dùng cái gì để backup contact, sms, call history và app ko. Mình muốn backup để test thử bản khác rồi quay trở lại bản này như cũ :(

ko thể đặt pass = pin number đc, đây là 1 lỗi khá lớn của bản này.
tuy nhiên nếu đặt pass = pattern thì vẫn đc, đang dùng tạm cái này