• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NetQin Mobile Assistant-PM hiển thị menu đa năng trên desktop!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
NetQin Mobile Assistant v2.2.00.36 S60v3 SymbianOS9.x Freeware

NetQin MOBILE ASSISTANT là một mô hình phần mềm hoàn toàn miễn phí.

Nó có những tính năng chính như sau:

- Quản lý các ứng dụng và khởi động nhanh các ứng dụng.

- Hiển thị dự báo thời tiết trực tiếp trên desktop.

- Cung cấp các ứng dụng bảo mật cho điện thoại.

- Cập nhật tin tức, thông tin từ các trang web.

- Tối ưu hóa quá trình quản lý các ứng dụng đang chạy.

Và còn rất nhiều tính năng thú vị khác đang chờ bạn khám phá.

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG:

Từ màn hình desktop các bạn có thể kích hoạt ngay trình đơn menu của phần mềm bằng phím chọn trái. Menu gồm 2 lớp là một lớp là các tình năng chính nằm bên trái và lớp tính năng phụ nằm bên phải.
- Tính năng chính như quản lý ứng dụng, nhắn tin, danh bạ, cấu hình... là nhữn tính năng thường sử dụng giúp bạn có thể chọn nhanh ứng dụng.
- Tính năng phụ bao gồm những liên kết với các trang web, mạng xã hội, các ứng dụng khác...

Tiếp đến là màn hình cài đặt của PM gồm có 2 tab lớn là MAIN VIEW để cài đặt phần hiển thị của menu bao gồm màn hình dự báo thời tiết, cung mạng, giao diện, sắp xếp chọn lựa việc hiển thị các tính năng.

Dự báo thời tiết

Hiển thị cung mạng

Thay đổi giao diện của menu: có 8 giao diện kèm theo PM cực đẹp.

Chọn lựa và sắp xếp các PM chính

TAB thứ hai giúp bạn quản lý, chọn lựa và sắp xếp các PM hiển thị trong lớp phụ ngoài menu chính.

Trên đây mình chỉ liệt kê một số tính năng chính nên PM còn nhiều tiện ích khác đang chờ các bạn khám phá.

NÓI TÓM LẠI ĐÂY LÀ MỘT PM MIỄN PHÍ NHƯNG TÍNH NĂNG CỦA NÓ THÌ PHẢI NÓI LÀ RẤT TUYỆT VỜI. NÓ GIỐNG NHƯ MỘT NGƯỜI TRỢ LÝ THỰC THỤ GIÚP BẠN QUẢN LÝ VÀ SỬ DỤNG MOBILE MỘT CÁCH NHANH CHÓNG VÀ HIỆU QUẢ NHẤT.;;);;)

Chỉnh sửa cuối:

huychieu

để mình thử xem thế nào .....................>>>>>>>>>>>>>

sau khi tes trên e 63 xong mình cảm thấy pm này hơn hẳn MobiFun.Soft.SmartSettings mà mình vẫn đang dùng .
cảm ơn nhé

pro vào việt hóa hộ cái nhỉ . dùng tiếng việt quen rồi
88 lần dow thế mà 8 người thank bó tay

Chỉnh sửa cuối:

thanhlongnd

sau khi tes trên e 63 xong mình cảm thấy pm này hơn hẳn MobiFun.Soft.SmartSettings mà mình vẫn đang dùng .
cảm ơn nhé

49 lần dow thế mà 3 người thank bó tay

Pm quá hay, bạn nào ol bằng PC coppy link sang box việt hóa nhờ mấy sếp việt hóa giùm đi ?

Ntv_79

Một phần mềm rất hay. Tương tự smartsetting nhưng pro hơn. Có thể thay đổi cách khóa và mở khóa bàn phím. Hiển thị thời tiết ngoài màn hình nhìn cũng hay nhưng tìm mãi mà không thấy có Vietnam :(

MinhThang

Manager
Một phần mềm rất hay. Tương tự smartsetting nhưng pro hơn. Có thể thay đổi cách khóa và mở khóa bàn phím. Hiển thị thời tiết ngoài màn hình nhìn cũng hay nhưng tìm mãi mà không thấy có Vietnam :(

Không có VN đâu bạn, có vài nước lân cận thôi.:|

troly

Well-Known Member
Thế em mò đi nhé, anh cũng đang mò lở dở đây, thôi thì em cứ mò luôn.:D
Anh Thắng thấy nó gây lỗi cho mobihex kô? Em cài vào mobihex cứ bị thoát à, kô làm việc được. Phải remove thì ngon lành à.
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Phần dự báo thợi tiết chỉ mới có mấy nước Châu Á nhưng chưa có Việt Nam, hy vọng bản nâng cấp sẽ ổn hơn.;;)

hvnh

ko bit mạng chậm hay do file mà em down về giải nén ra nó báo thế này No archives found :(

BuuPhucCT

Well-Known Member
ko bit mạng chậm hay do file mà em down về giải nén ra nó báo thế này No archives found :(

Chắc do mạng rồi. File này là file đính kèm nên không có chuyện bị lỗi file đâu bạn. Về bỏ đuôi .7z là có file .sis để cài rồi.

banlc

cảm ơn nhé

88 lần dow thế mà 8 người thank bó tay

Bản việt hóa của bạn đây:

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Anh Thắng thấy nó gây lỗi cho mobihex kô? Em cài vào mobihex cứ bị thoát à, kô làm việc được. Phải remove thì ngon lành à.
Posted via Mobile Device

Trên máy anh không sao em à, vẫn bình thường.

vancopvt

mình thấy pm này rất hay, để mấy cái theme vista hoặc xp thì đúng là thành pc rồi.