• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NetQin Mobile Assistant-PM hiển thị menu đa năng trên desktop!!

mrdragon88

Thế hả không dùng nên không biết chức năng đó.:D Thằng này thấy dùng hay hơn Smartsetting không :-/

Nếu dùng Netqin khóa phím thì khi mở phím có 1 tiếng "tút", ko thích lắm, với lại mở khóa bằng thằng này chậm hơn smartsetting 1 chút

Ko hiểu thằng này bị xung đột với phần mềm nào mà từ hôm mình cài vào thình thoảng bị treo máy, thế là mình remove đi rồi, quay lại dùng smartsetting.
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nếu dùng Netqin khóa phím thì khi mở phím có 1 tiếng "tút", ko thích lắm, với lại mở khóa bằng thằng này chậm hơn smartsetting 1 chút

Ko hiểu thằng này bị xung đột với phần mềm nào mà từ hôm mình cài vào thình thoảng bị treo máy, thế là mình remove đi rồi, quay lại dùng smartsetting.
Posted via Mobile Device

PM này thì phải xài chung với smart setting mới OK. bên trái là PM này, bên phải là smart setting sẽ giúp bác truy cập nhanh nhiều PM.

MinhThang

Manager

Posted via Mobile Device

Thằng này mở khóa phím nhanh lắm mà, do bạn chọn thôi, bấm phím 2 chẳn hạn mở ngay mà. theo thông số thì nó chỉ có 2 giây.

mrdragon88

Thằng này mở khóa phím nhanh lắm mà, do bạn chọn thôi, bấm phím 2 chẳn hạn mở ngay mà. theo thông số thì nó chỉ có 2 giây.

Nhưng mà nó kêu tút 1 phát nên ko thích lắm
ko biết sao thỉnh thoảng bị treo khi chạy các pm

Mà dùng smartsetting và jbaktaskman cũng tốt lắm rồi, cái netqin này chỉ đẹp hơn 1 tý và thêm mấy chức năng thôi :D

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nhưng mà nó kêu tút 1 phát nên ko thích lắm
ko biết sao thỉnh thoảng bị treo khi chạy các pm

Mà dùng smartsetting và jbaktaskman cũng tốt lắm rồi, cái netqin này chỉ đẹp hơn 1 tý và thêm mấy chức năng thôi :D

Posted via Mobile Device

Đồ Free thì thế là quá tốt rồi. Với lại đây mới là bản thử nghiệm đầu tiên thôi. Cứ chịu khó đợi bản cập nhật sẽ OK hơn.;;)

thanhlongnd

cho mình hỏi xíu nha, câu này ko lạc đề đâu, cũng là thảo luận chọn pm sử dụng thôi :

Smart setting cũng chỉ có khóa phím, truy cập nhanh các ứng dụng. Mà mấy cái đó mặc định của máy cũng có sao phải xài thêm pm ngoài ? Ví dụ cái khóa phím ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
cho mình hỏi xíu nha, câu này ko lạc đề đâu, cũng là thảo luận chọn pm sử dụng thôi :

Smart setting cũng chỉ có khóa phím, truy cập nhanh các ứng dụng. Mà mấy cái đó mặc định của máy cũng có sao phải xài thêm pm ngoài ? Ví dụ cái khóa phím ?

Hehe. Smart setting có tính năng khoá phím nâng cao bằng mật mã mà bạn chỉ có thể mở khoá nhưng phải nhập đúng mật mã mới mở được.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hì, nhưng máy nokia hầu hết đều có thể đặt pass cho máy khi mở phím mà :)

Cái vụ này mình mới nghe a nha. Mình xài nokia S60v3 đã lâu mà chưa biết cài này à. Trước giờ xài smart setting rất OK. Chỉnh chỗ nào thế bác?:-/

mrdragon88

Cái vụ này mình mới nghe a nha. Mình xài nokia S60v3 đã lâu mà chưa biết cài này à. Trước giờ xài smart setting rất OK. Chỉnh chỗ nào thế bác?:-/

cái chức năng này có trên tất cả các máy s40, trên s60 cũng có nhưng mà chỉ khóa được theo phút thôi, ko khóa đựoc theo giây như s40
trong mục phone lock period ý

thanhlongnd

Bạn vào cài đặt, bảo mật, điện thoại và thẻ sim, có phần tự động khóa bàn phím, tự động khóa ( 2 cái riêng rẽ ), có đặt pass nữa đó .

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bạn vào cài đặt, bảo mật, điện thoại và thẻ sim, có phần tự động khóa bàn phím, tự động khóa riếng, có đặt pass nữa đó .

Hé hé. Pass đó là mỗi lần khởi động máy thì phải nhập vào rất bất tiện còn tính năng khóa phí trên smart setting thì tiện lợi hơn nhiều. Chẳng hạn bình thường thì bác phải nhấn phím chọn trái + phím * để mở bàn phím nhưng khi xài Smart setting bác có thể đổi thành phím 3 + 9 thì mới mở bàn phím được. Thuận tiện nếu k muốn ai vọc phá máy của mỉnh. Chỉ có mình mới mở máy được thôi.

mrdragon88

Hé hé. Pass đó là mỗi lần khởi động máy thì phải nhập vào rất bất tiện còn tính năng khóa phí trên smart setting thì tiện lợi hơn nhiều. Chẳng hạn bình thường thì bác phải nhấn phím chọn trái + phím * để mở bàn phím nhưng khi xài Smart setting bác có thể đổi thành phím 3 + 9 thì mới mở bàn phím được. Thuận tiện nếu k muốn ai vọc phá máy của mỉnh. Chỉ có mình mới mở máy được thôi.

mình đã nói ở trên rồi đó, là khóa máy mà, ví dụ để máy sau 1 phút là phải nhập pass đó, bác thử mà xem
tất nhiên là cái smartsetting vẫn có cái hay của nó trong việc khóa phím và shortcut

thanhlongnd

cái chức năng này có trên tất cả các máy s40, trên s60 cũng có nhưng mà chỉ khóa được theo phút thôi, ko khóa đựoc theo giây như s40
trong mục phone lock period ý

Chuẩn luôn bạn. Mỗi tội mình ko để ý nó chỉ khóa theo phút.

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình đã nói ở trên rồi đó, là khóa máy mà, ví dụ để máy sau 1 phút là phải nhập pass đó, bác thử mà xem
tất nhiên là cái smartsetting vẫn có cái hay của nó trong việc khóa phím và shortcut

Nói túm lại là xài cả 2 PM cùng 1 lúc là ổn. Bên trái là PM này, bên phải là Smart setting để có thể mở nhanh all PM.;;)