• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ATOM EXEC BUILD 21806 BY KHOA HA

Khoa_ha

ATOM EXEC ROM WM6.5

CE OS 5.2.21806 Build 21806.5.0.50 Khoa_Ha

Thông tin - ROM Information:

CE OS 5.2.21806 Build 21806.5.0.1 KHOA_HA
Pagepool: 6M
Bản ROM này được port từ Kitchen ROM mới nhất của WM6.5

New TouchFlo 2D Diapad(new version)
Titanium Weather 4.2b (new)
UCWEB(new)
Khoa's Titanium(new)
Calculator Pro(new)
S2P (new)
And New Start Icon, Theme, IE6, Cursor and more....

Hình minh hoạ - Illustrative Images:

Link Download:

http://www.mediafire.com/download.php?oui0zolm2id

Lưu ý

* Update ROM với opption All hoặc OS+ExtendedRom
Bản này với một giao diện hoàn toàn mới do chính mình thiết kế lấy các bạn up và cảm nhận nhé. Về PIN và RAM tương đương với bản 21234 và bản 21728 trước.

newdriver2007

Bản Rom kia chạy mượt wa ! ko biết e có lên up bản này dùng thử ko a Khoa nhỉ? a đánh giá bản này thế nào! với e bản trước good lắm rồi ! thanks a

ducO2

ôi cứ thế này là máy em cứ thay rom như thay ao vậy thank

luongdang

cái button trên thanh address của IE 6 của mình không biết sao mà hiện kỳ lắm, cái button mà sau khi nhập địa chỉ trang web xong click vào đó để load trang web hoặc là huỷ load trang web đó. nó hiện 1 lúc 2 button luôn. mà sau khi click xong thì không có button nào hiện ra nữa, làm mình muốn ngắt load trang web không tài nào load được. khôngbie616t có ai bị giống mình không vậy ta.

JongZiZi

Bạn giỏi wá Khoa.=D>
Pin thì ko dám nói vì mỗi máy do vọc nhiều hay ít có thể khác nhau.
Ram thì ok. Xài cả ngày vẫn mức 15MB.
Mình chỉ cài thêm soft bàn fím việt, báo thức và dialpad cavas của bản ROM trước ( vì nó pro hơn bản này :D ).
Thanks bạn nhiều.

vuquang

có ai thử wifi chưa, máy mình không dò được sóng wifi. Nếu ai check rồi thì cho mình biết nhé! thanks!

Khoa_ha

có ai thử wifi chưa, máy mình không dò được sóng wifi. Nếu ai check rồi thì cho mình biết nhé! thanks!

Không cần thử vì chắc chắn hoạt động bạn có thấy ảnh giới thiệu ở trên không phần UCWEB tớ đang dùng wifi để lướt net có biểu tượng kết nối Wifi đó

vuquang

Không cần thử vì chắc chắn hoạt động bạn có thấy ảnh giới thiệu ở trên không phần UCWEB tớ đang dùng wifi để lướt net có biểu tượng kết nối Wifi đó

Thanks KH, mình sẽ check lại. Không hiểu sao laptop dò được sóng wifi mà ppc ko dò được. Có thể là lỗi trong wa trình up rom rồi.

TaQuangDuc

Thanks KH, mình sẽ check lại. Không hiểu sao laptop dò được sóng wifi mà ppc ko dò được. Có thể là lỗi trong wa trình up rom rồi.

Atom Exec dùng chuẩn wifi cũ, với 1 số chuẩn wifi nó sẽ không nhận ra đâu, bạn phải setup lại wifi thôi (tuy nhiên, mình đã từng gặp ở 1 số bản ROM của BA thời 6.0, bản dò ra sóng wifi chuẩn này, nhưng có bản lại không dò ra, nên cũng chưa hiểu rõ lắm)
theo mình bạn cứ thử cài đặt lại router, bỏ bảo mật wifi xem có dò được không là biết ngay

mrducbao

Máy tìm thấy WIFI ngay khi đang seting up khi vừa up ROM xong :D , thề!

Kiểm tra lai bộ phát WIFI của chú đi :D

Con AE của tôi ngồi up ROM ở tầng 1, trong khi bộ WIFI moderm ở tận trên tầng 3 mà còn tìm thấy nhau cơ mà!

Nói chung mấy bản ROM gần đây của K_H đều quá chuẩn! Cảm ơn

ducO2

sao mình up song máy nó tự động reset rồi đứng luôn ở đó,có ai bị tình trạng giống mình ko cứu mình với

luongdang

cái button trên thanh address của IE 6 của mình không biết sao mà hiện kỳ lắm, cái button mà sau khi nhập địa chỉ trang web xong click vào đó để load trang web hoặc là huỷ load trang web đó. nó hiện 1 lúc 2 button luôn. mà sau khi click xong thì không có button nào hiện ra nữa, làm mình muốn ngắt load trang web không tài nào load được. khôngbie616t có ai bị giống mình không vậy ta.

Khoa_Ha ơi, bạn có thể giúp mình vấn đề này không, mình upRom lại mà vẫn bị y như vậy.

nullbrain

Khoa_Ha ơi, bạn có thể giúp mình vấn đề này không, mình upRom lại mà vẫn bị y như vậy.

Bạn chụp hình và post lên xem. Ý bạn nói nút STOP với GO của IE phải hông. Đúng là không thấy 2 nút này sau khi load trang. Xài UCWEB đi.

Nhiều người cho rằng bản ROM này không khác mấy bản ROM trước nhưng mình thấy ROM 21806 này công nhận âm thanh nổi lên thấy rõ. âm lượng nhìn chung nhỏ đi, nhưng âm trầm BASS rất ok hơn mấy bản trước, kể cả bản 21728. không ngờ lúc mua máy, loa máy rẹt rẹt như cái radio mà giờ đây cầm máy như cầm 1 quả tim đập thình thịch, thình thịch chỉ cần cấu hình cái WOW và equalizer đúng.

Giao diện miễn bàn, mỗi người một ý, nhìn chung đã có sự đồng nhất của các icon trên taskbar. Wallpaper của mình là nền tối (protect screen life) nên cái slide panel của titanium (sáng, hình trái tim) không hạp lắm.

PIN thì yếu hơn bản 21728 chút, nghe nhạc và để qua đêm sẽ biết. RAM thì ổn định ở mức 16MB trong khi 21728 là 18MB (sync đang chạy).

Xử lý chậm hơn 21728, WM bị giựt lúc buffering kể cả playing đôi khi bị giựt. Bản 21728 không hoặc hiếm bị giựt. Core nghe không bị giựt nhưng cũng cảm nhận được độ trễ.

Bây giờ không biết chọn cái nào nữa. 21806 này rõ ràng nghe nhạc hay hơn, nhưng bù lại 21728 có vẻ mạnh hơn. Sao giờ, khó quyết định quá.

skyoflove

Vừa up tối qua, có vài lỗi cần hỏi các bác vì máy em bây giờ:
- phím gọi ko dùng để nhận/gọi được, chỉ có thể gọi/nhận trên màn hình.
- phím di chuyển lên mất tác dụng
p/s: chỉ mới bị từ lúc up bản rom này, có ai bị giống mình ko vậy?

ducO2

bản rom này vẩn con lổi bluetooth
cụ thể là mình mở bluetooth của máy o2 atomexec vua mới úp bản rom nay lên và mở bluetooth của cái laptop cua mình lên
-gởi file từ laptop qua O2 máy ko dò được bluetooth của O2 nên ko gởi file được
- còn gởi file từ O2 qua laptop thì vẩ gởi bình thường được
( xin bạn khoa_ha xem lại thử xem sao )