• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ATOM EXEC WM6.5 CE OS 21501 BUILD 21501 AKU 5.0.7.0 BY KHOA HA

discover712

Anh Khoa_Ha ơi, bản rom này đã sửa được lỗi * Vibrate and Ring* chưa anh

Lại có Rom mới cho mọi người dùng rồi , mình up thử hi vọng mọi lỗi nhỏ được khắc phục .

Ước gì BQT tạo ra được bản Rom " Chắc lịch " không có lỗi gì , Rom mới mau quá mỗi lần up lại phải cài lại soft cũng hơi ngại =D>

discover712

Bản rom này nếu thêm phần mềm cho phép thêm/bớt các item trên destop thì hay quá, Titanium chỉ cho phép những item đã định sẵn.

Uh , mình cũng có ý kiến giống bạn cài thêm spb thì ngại lắm

phat288

anh KH ơi.
em vừa up rom xong máy chạy rất nhanh. nhưng có một số lỗi hiển thị.
em đã chỉnh máy sang chế độ rung và chuông nhưng khi mở modifiy lên thì nó hiện chữ rung nhưng thực tế thì là rung và chuông :D
bluetooth gửi và nhận file đều ok, nhưng vẫn không sử dụng được tai nghe bluetooth (buồn.....) nhưng cũng cảm ơn anh KH nhiều vì đã cho anh em PDAViet một bản rom chạy rất mượt.

TaQuangDuc

uầy,
không có smart dial
vào start, click Lock, hơi chậm, chắc do phần lock phải xử lý giao diện nặng,
Răng xanh với tai nghe Tàu có vấn đề (đi vespa không nghe được ĐT)
thiêm tiếm (theme tím) hơi bị nữ tính, nhưng thời trang, đẹp và sến :D
nhưng nói chung là ROM 6.5 mượt nhất từ trước tới giờ

Test cả trưa thấy ROM rất OK, nhưng không phù hợp với yêu cầu của bản thân nên lại chia tay về với anh Sơn đen.

Chỉnh sửa cuối:

phat288

uầy,
không có smart dial
vào start, click Lock, hơi chậm, chắc do phần lock phải xử lý giao diện nặng,
thiêm tiếm (theme tím) hơi bị nữ tính, nhưng thời trang, đẹp và sến :D
nhưng nói chung là ROM 6.5 mượt nhất từ trước tới giờ

phần lock thì nó chị hơi cứng khi lock lần đầu tiên, anh TQD cho lock , rồi unlock 2 3 lần là nó chạy mượt luôn.:D

littelright

anh Khoa oi, em cai lets japan no 6 de cài từ diển tiếng Nhật , nhưng sau khi cai, toàn bộ các soft button, tức call button, hang button, camera, record, volume đều bị lỗi, không dùng được. anh có cách nào ko... huhuhu

multilovehn

bluetooth gửi và nhận file đều ok, nhưng vẫn không sử dụng được tai nghe bluetooth (buồn.....) nhưng cũng cảm ơn anh KH nhiều vì đã cho anh em PDAViet một bản rom chạy rất mượt.

Mình cũng ko sử dụng được tai nghe bluetooth, Khi nghe tiếng rất rè, lúc to lúc nhỏ nghe ko được. khoảng cách thì rất ngắn chỉ khoảng 50cm còn nghe lúc được lúc ko. Bạn có bị hiện tượng như mình ko?
Hiện tượng này mình bị từ khi up lên bản đầu tiên của WM6.1 của bác Sonblack đến bản này vẫn chưa khắc phục được thấy tiếc tai nghe bluetooth quá, vẫn hàng ngày mong chờ bản rom mới khắc phục được lỗi này
Mong các bác cook rom sớm khắc phục thì tuyệt vời quá.

discover712

em đã chỉnh máy sang chế độ rung và chuông nhưng khi mở modifiy lên thì nó hiện chữ rung nhưng thực tế thì là rung và chuông
Mình cũng bị vậy .
hần lock thì nó chị hơi cứng khi lock lần đầu tiên, anh TQD cho lock , rồi unlock 2 3 lần là nó chạy mượt luôn.
Vậy à , buồn cười nhỉ .

Bản rom này chạy nhanh mượt mà lắm .

Khoa_ha

Chào tất cả các bạn mình đã hoàn thành xong bản V02 cho Atom Exec và đang update cho các bạn dùng thử. Đây là bản hoàn hảo nhất từ trước đến giờ của WM6.5 cho Atom Exec (đã sửa được lỗi setting Ring) Máy chạy rất nhanh và nghe nhạc cũng tốn pin rất ít. Thông tin và link down các bạn xem ở trang đầu nhé.!

Chỉnh sửa cuối:

anhducvn2002

ĐT đã chuẩn bị sẵn sàng trong tư thế "up rom" rùi nè!!
hic... bùn ngủ quá mà cũng ráng chờ đây!!
mong quá!!
huhu:((

discover712

ĐT đã chuẩn bị sẵn sàng trong tư thế "up rom" rùi nè!!
hic... bùn ngủ quá mà cũng ráng chờ đây!!
mong quá!!
huhu

Đợi chút , tác giả up xong gửi link ngay làm sao lại khóc um tùm thế 8-|

Khoa_ha

Đợi chút , tác giả up xong gửi link ngay làm sao lại khóc um tùm thế 8-|

Up xong từ tối cơ nhưng không hiểu sao từ tối đến giờ không vào được Pdaviet giờ mới vào được để đưa link lên đây.
Đã có link ở trang 1 nhé.

TaQuangDuc

Liệu cài dial pad khác vào có sao không Khoa_ha ơi? Mình định cài cái HTC Touch dialpad vào để làm ý Smart ý mà!

newdriver2007

cảm ơn bác KH đang up rồi mong răng bản rom nay sẽ good hơn mấy bản trước thank bác cái nữa