• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ATOM EXEC WM6.5 CE OS 21501 BUILD 21501 AKU 5.0.7.0 BY KHOA HA

fight4living

hixhix em mới vừa cài xong toàn bộ softwares cho bản Rom 21501 cũ của bác Khoa_ha thì bác đã có bản mới rồi :-/, mà còn quảng cáo là bản ROM 6.5 good nhất từ trước đến giờ nữa chứ =D>.
:-??Đành nhắm mắt làm liều up lại lần nữa :D, mai lại đi làm trễ nữa rồi :-/
Thanks bác Khoa_ha "vô địch build ROM" =D>

phat288

Mình cũng ko sử dụng được tai nghe bluetooth, Khi nghe tiếng rất rè, lúc to lúc nhỏ nghe ko được. khoảng cách thì rất ngắn chỉ khoảng 50cm còn nghe lúc được lúc ko. Bạn có bị hiện tượng như mình ko?
Hiện tượng này mình bị từ khi up lên bản đầu tiên của WM6.1 của bác Sonblack đến bản này vẫn chưa khắc phục được thấy tiếc tai nghe bluetooth quá, vẫn hàng ngày mong chờ bản rom mới khắc phục được lỗi này
Mong các bác cook rom sớm khắc phục thì tuyệt vời quá.

Tai nghe Bluetooth của Phat288 không bị hiện tượng như multilovehn, nghe rất rõ và hay (stereo suround) với bản rom 6.1.
Anh KH nhiệt tình thật, vừa up bản rom v1 hôm qua mà hôm nay đã có V2 rồi,=D> em sẽ test tiếp với huy vọng sử dụng được bluetooth stereo :D
thanks anh KH

Khoa_ha

Tai nghe Bluetooth của Phat288 không bị hiện tượng như multilovehn, nghe rất rõ và hay (stereo suround) với bản rom 6.1.
Anh KH nhiệt tình thật, vừa up bản rom v1 hôm qua mà hôm nay đã có V2 rồi,=D> em sẽ test tiếp với huy vọng sử dụng được bluetooth stereo :D
thanks anh KH

Nếu bản này mà bạn vẫn nghe hay thì OK còn nếu không nghe được thì bạn dùng bản WM6.1 nào mà tai nghe bluetooth Ok! để mình lấy driver của bản đó nhé. :-/

phungthanh

bản V1 đúng là bị lỗi phần rung và chuông . mình bị lỡ mất mấy cuộc gọi , khi test thì bình thường nhưng khi có cuộc gọi đến thì không đổ chuông và rung.
hi vọng bản V2 này sửa đựơc . thanks KhoaHa nhiều...
hỏi thêm khi up bản V2 này có cần up ALL không hay chỉ cần up OS + ExtendedRom thôi.

ht68

Mở đầu một ngày mới bằng một bảng ROM phiên bản mới hoàn hảo nhất WM6.5 cho O2 Atom Exec từ trước đến nay, thật tuyệt làm sao!
Cảm ơn Khoa_Ha thật nhiều!

Khoa_ha

bản V1 đúng là bị lỗi phần rung và chuông . mình bị lỡ mất mấy cuộc gọi , khi test thì bình thường nhưng khi có cuộc gọi đến thì không đổ chuông và rung.
hi vọng bản V2 này sửa đựơc . thanks KhoaHa nhiều...
hỏi thêm khi up bản V2 này có cần up ALL không hay chỉ cần up OS + ExtendedRom thôi.

Tất nhiên là update với tùy chọn All rồi! bản này đã sửa được lỗi về Ring rồi đó

littelright

Bac oi, em cai letsjapanNo6 để cài từ điển tiếng Nhật , nhưng call button, arrow buttons, volume button..ko sử dụng được. Bác có cách nào để cài font tiếng Nhật ko, hay bác Khoa có font Tiếng Nhật khác thì cho em với.

phat288

Nếu bản này mà bạn vẫn nghe hay thì OK còn nếu không nghe được thì bạn dùng bản WM6.1 nào mà tai nghe bluetooth Ok! để mình lấy driver của bản đó nhé. :-/

anh KH. em đã test với Bản rom 6.5 V2 của anh. thì phần bluetooth nó gửi và nhận file rất tốt nhưng vẫn không nghe nhạc và thoại được. em sử dụng bản rom 6.1 build 20954 của anh Sonblack thì chỉ nghe nhạc (stereo surround) mà không thoại được:D, còn WM5 thì thoại đựoc nhưng nghe nhạc không hay bằng (mono).
mong anh nhiệt tình nghiên cứu phần driver bluetooth,
em xin cảm ơn anh KH =D>

multilovehn

Tai nghe của mình ko phải loại nghe nhạc, chỉ có thoại thôi.

anh KH. em đã test với Bản rom 6.5 V2 của anh. thì phần bluetooth nó gửi và nhận file rất tốt nhưng vẫn không nghe nhạc và thoại được. em sử dụng bản rom 6.1 build 20954 của anh Sonblack thì chỉ nghe nhạc (stereo surround) mà không thoại được:D, còn WM5 thì thoại đựoc nhưng nghe nhạc không hay bằng (mono).
mong anh nhiệt tình nghiên cứu phần driver bluetooth,
em xin cảm ơn anh KH =D>
Với bản này của KH thì PPC của mình chỉ nhận dạng được tai nghe thôi chứ không đàm thoại được tí nào, khi đàm thoại tai nghe ko có tín hiệu gì, còn PPC thì vẫn nói chuyện bình thường trên loa của PPC. không biết có phải tai nghe của mình ko tương thích với bản ROM này ko

ht68

Hi, bản ROM 6.5 V2 của anh Khoa_Ha chạy mượt mà lắm nhưng hình như ngốn pin nhiều hơn. Các Bác có thấy vậy k? nếu có giải pháp nào cải thiện thì chỉ giáo giúp minh với nhé. Trân trọng cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

Khoa_ha

Hi, bản ROM 6.5 V2 của anh Khoa_Ha chạy mượt mà lắm nhưng hình như ngốn pin nhiều hơn. Các Bác có thấy vậy k? nếu có giải pháp nào cải thiện thì chỉ giáo giúp minh với nhé. Trân trọng cảm ơn!

Bản này mình dùng thất tiết kiệm PIN nhất trong các bản mình đã làm đó chứ mình test mấy hôm nay rồi mà.

Khoa_ha

ĐÃ CÓ V03 VỚI DRIVER BLUETOOTH MỚI VÀ ADD TITANIUM WEATHER...
(Mình không có tai nghe bluetooth nên không biết driver mới có nhận được không ai có tai nghe thì test thử nhé)
Link download có ở trang đầu nhé!

multilovehn

ĐÃ CÓ V03 VỚI DRIVER BLUETOOTH MỚI VÀ ADD TITANIUM WEATHER...
(Mình không có tai nghe bluetooth nên không biết driver mới có nhận được không ai có tai nghe thì test thử nhé)
Link download có ở trang đầu nhé!

Mình đang up lai, để test đây tuyệt quá. ko biết tai nghe của mình thế nào nhưng trước hết vẫn thank KH nhiều nhiều...

vuhieu_camera

May ban rom truoc em thay co loi nen em ko up. Em thay ban rom nay cua anh Khoa_Ha it loi em dowd ve dc roi nhung khi up may tinh em cu bao loi o Ô C la sao vay cac bac oi. Em thich ban rom nay qua. Co ai do giup em voi.

multilovehn

Tai nghe bluetooth của mình vẫn ko dùng được, chỉ nhận được thiết bị như bản trước thôi :((.
KH ơi cho mình hỏi thiết lập Zip or Location Code trong Titanium weather như thế nào nhỉ? mình đã đặt là "Hanoi" hoặc "Hanoi, Vietnam" rồi mà vẫn báo lỗi ko update được, mặc dù vẫn vào internet được là sao?

Thứ hai là: khóa màn hình S2P phần setting ở đâu vậy? làm sao để nó tự động khóa màn hình khi không sử dụng máy trong 1 khoảng thời gian đặt sẵn. giúp mình với.

minh_prime

cho mình hỏi là ở trong ổ C:/Window/temp có những file của các chương trình #. Mình có phải xóa đi để copy các file trong bản rom download về và up rom ko? Hay là mình cứ để chung như vậy và up rom thăng luôn? thank...

newdriver2007

Tai nghe bluetooth của mình vẫn ko dùng được, chỉ nhận được thiết bị như bản trước thôi :((.
KH ơi cho mình hỏi thiết lập Zip or Location Code trong Titanium weather như thế nào nhỉ? mình đã đặt là "Hanoi" hoặc "Hanoi, Vietnam" rồi mà vẫn báo lỗi ko update được, mặc dù vẫn vào internet được là sao?

Thứ hai là: khóa màn hình S2P phần setting ở đâu vậy? làm sao để nó tự động khóa màn hình khi không sử dụng máy trong 1 khoảng thời gian đặt sẵn. giúp mình với.

# Di chuyển tới TitaniumWeather trên Today và chọn Setup
# Chọn mục 3 "Forecast Options/Setup"
# Nhập mã số cần hiển thị dự báo thời tiết Location Code, ví dụ:
- Hà Nội: ASI|VN|VM017|HANOI
- Hồ Chí Minh: ASI|VN|VM060|HO CHI MINH CITY
# Bấm Run Full Update and exit để cập nhật

S2P là phần nghe nhạc bạn ah ko fai khoá màn hình ! bạn có thể dùng S2U nhé cái này trên diễn đàn có hết bạn tự mầy mò mới vui !:D

multilovehn

S2P là phần nghe nhạc bạn ah ko fai khoá màn hình ! bạn có thể dùng S2U nhé cái này trên diễn đàn có hết bạn tự mầy mò mới vui !:D

Thank bạn! có lẽ là mình hiểu nhầm S2P, S2U thì mình biết rồi. Trong Rom của này có tích hợp luôn phần lock tương tự như S2U, nhưng phải bấm vào chữ lock thì mới có tác dụng, nên mình muốn hỏi cách setting của nó để tự động khóa màn hình khi ko sử dụng, chứ cài thêm S2U nữa thì hơi thừa