• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

*NEW* CFW N97 v30.0.016 by Ntv_79 cập nhật 15.12.2010

Ntv_79

mình coi cái này rồi có mấy file k dc dịch ra là để nguyên hả bạn? mình có thử mở file .kml = c++ rồi sửa thử nhưng đơ máy :((

Với những thông tin đó và dùng nhiều effect khác nhau rồi xem cái nào đẹp dùng thôi bạn à. Còn sửa thì mình nghĩ dùng notepad sửa cũng được mà, nhưng nghiên cứu thông số trong đó mệt lắm!

tdvcb44

Đã flash thành công. Cám ơn Ntv_79 rất nhiều. Nhưng mình có thắc mắc muốn hỏi:

1. Bấm *#0000# để kiểm tra phiên bản phần mềm thì của mình hiện lên là:
- phiên bản phần mềm: v.22.0.110
- Ngày phiên bản phần mềm: 11-06-10

Các dòng dưới thì giống của bạn.

Như vậy là sao?????

2. Mình đã format sạch sẽ trước khi flash nhưng sau khi flash xong dùng Memcheck để kiểm tra thì C chỉ được 57MB thôi.

Nhưng phiên bản này cũng tuyệt lắm. Mở máy lên là quét cấu hình phần cứng. Mình thấy cái này rất hay. Đang check tiếp

movado_38

Với những thông tin đó và dùng nhiều effect khác nhau rồi xem cái nào đẹp dùng thôi bạn à. Còn sửa thì mình nghĩ dùng notepad sửa cũng được mà, nhưng nghiên cứu thông số trong đó mệt lắm!

bác ơi!sao kái trình quay số symbian3.bựa đầu tiên anh up cho em kài được ma jờ cock vào no bị lỗi ko khở động được máy.em làm đi làm lại nhiều mà vẫn vây.màn hình hiện lên rồi tắt.mấy lần rồi báo lỗi khởi động máy.

Ntv_79

bác ơi!sao kái trình quay số symbian3.bựa đầu tiên anh up cho em kài được ma jờ cock vào no bị lỗi ko khở động được máy.em làm đi làm lại nhiều mà vẫn vây.màn hình hiện lên rồi tắt.mấy lần rồi báo lỗi khởi động máy.

Chắc là mỗi máy có khác nhau chút. Bạn thử lại với cách đầu xem sao! Thường thì khi dùng với c2z mà được thì khi cook cũng OK.

movado_38

Chắc là mỗi máy có khác nhau chút. Bạn thử lại với cách đầu xem sao! Thường thì khi dùng với c2z mà được thì khi cook cũng OK.

ý em ko phải vậy!vì ngày đầu em cock vào flash là ok.nhưng em vẫn chưa hài lòng bản cock mình nên em down về cock lại.kết quả là báo lỗi khởi động.anh thử test lại xem sao.em làm mãi ko dc.
Jờ cài bản cock cũ được nhưng jờ cock lại là chịu!
Cách thức làm như nhau hết mà kô đc .bro coi dùm em kái nha

mathanh

nếu bạn tự côk lại thì chỉ có bạn mới biết bạn đã làm gì chứ chủ thớt sao biết được

movado_38

bác thành ah!em đã cuck nhiều cũng wen rồi nhưng lấn này em chịu thua.ngày wa nghỉ làm một hôm mà ko được.kết quả vẫn lỗi khởi động

Ntv_79

bác thành ah!em đã cuck nhiều cũng wen rồi nhưng lấn này em chịu thua.ngày wa nghỉ làm một hôm mà ko được.kết quả vẫn lỗi khởi động

Bạn nói thế mình cũng không biết giúp hay trả lời bạn thế nào được. Lần đầu bạn cook dùng được. Vậy thì giờ bạn cố gắng tìm lại các file của lần cook đầu đó và làm lại xem sao (đừng thêm cái gì vào vội). Nếu OK thì bạn kiểm tra tiếp vì Bạn nói chưa hài lòng nên cook lại > kiểm tra xem những thứ bạn đưa vào khi cook lại đó là gì...

movado_38

Bản cock lần đầu là em cock vào đó thêm xprole 2 con nhưng ko chạy được mọ1 thứ vẫn ok.chứ bản lần này làm lạ1 ko có xprole.em cock đj cocck lạ1 flash kả ngày mà cũng kô được
em tưởng do máy tjnh bj j.nhưng em thử 3.4 máy cúng vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Bản cock lần đầu là em cock vào đó thêm xprole 2 con nhưng ko chạy được mọ1 thứ vẫn ok.chứ bản lần này làm lạ1 ko có xprole.em cock đj cocck lạ1 flash kả ngày mà cũng kô được
em tưởng do máy tjnh bj j.nhưng em thử 3.4 máy cúng vậy.

Vậy thì cook lại với bản đầu có xplore xem có chạy ko? Nếu chạy thì tức là khi bạn xóa xplore đã xóa thêm file nào đó liên quan đến hệ thống khiến nó ko khởi động được chăng? (Hoặc cũng có thể bạn xóa không hết khiến lỗi khởi động)

movado_38

Vậy thì cook lại với bản đầu có xplore xem có chạy ko? Nếu chạy thì tức là khi bạn xóa xplore đã xóa thêm file nào đó liên quan đến hệ thống khiến nó ko khởi động được chăng? (Hoặc cũng có thể bạn xóa không hết khiến lỗi khởi động)

bản ấy jờ vẫn chạy ổn đjnh.em cũng nghj tớj đjều này nên mỗ1 khj cock thj em lấy bản fw gốc và làm lạ1 từ đầu.vậy nhanh mà thấy an toàn hơn.
Mà làm kả ngày cũng ko đc
chắc chjều bung bản cũ ra làm laj.
em muốn có một fw.đơn jản!fw gốc thêm vào
hộp hôi thoại vh:7 trang ký tự đặc bjệt:gọi đjện sym^3: rompascher 2.3 ko cần auto:xóa fota:mod khởi động nhanh:tăng cache ko chuyển sang E:boot start kêu to đọc ở gif và mp3 ở C/boot .tích hợp bộ qt 4.7 mớj nhất nữa là ok.mà làm mãi

quyen751

ý bạn là xem máy xem cái nào đẹp thì copy file đó trong effects ra rùi paste vào CFW của mình ấy hả? zậy có cần copy cái hình .jpg tương ứng với các hình dc sử dụng trong file effect (xem trong c++) k?

movado_38

Bạn nói thế mình cũng không biết giúp hay trả lời bạn thế nào được. Lần đầu bạn cook dùng được. Vậy thì giờ bạn cố gắng tìm lại các file của lần cook đầu đó và làm lại xem sao (đừng thêm cái gì vào vội). Nếu OK thì bạn kiểm tra tiếp vì Bạn nói chưa hài lòng nên cook lại > kiểm tra xem những thứ bạn đưa vào khi cook lại đó là gì...

bác em làm được rồi!
Em dùng bản cũ sửa lại jòi giờ nhìn tuyệt lắm.
ổ c trống 67mb.ram 63.5 máy mượt thôi rồi
font tetra theme mặc định n8.menu mặc định đẹp .boot ladykillah sành điệu.6 foder thay đổi theo theme.nói chung thiếu s unlock.cũng gần được đẹp như bản bác.vì em thíck để chế độ mặc định hơn.
Có cái nút tăng âm lượng bị j ko tăng được phải dùng touch.jờ em chưa biết làm sao nữa!
May còn liu bản cũ.
Em jải nén copy rot2.rot3 vào điện thoại và dùng xprole tiếp tục hoàn thiện nó thêm.
cảm ơn bác nhiều!
bên tinhte thấy nút thank chứ đây bấm đâu thế bác.em ko thấy

Ntv_79

Trời, cook thì có vẻ khá mà không nhìn thấy nút THANKS là seo nhỉ! nó ngay cuối bài bên tay trái, cạnh nút viết blog này đó thôi!