• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

*NEW* CFW N97 v30.0.016 by Ntv_79 cập nhật 15.12.2010

movado_38

Trời, cook thì có vẻ khá mà không nhìn thấy nút THANKS là seo nhỉ! nó ngay cuối bài bên tay trái, cạnh nút viết blog này đó thôi!

em chịu ko thấy đâu cả chắc em dùng điện thoại nên ko thấy.
Khi nào lên máy tính em bấm tơi bời.chứ phiên bản điện thoại ko hỗ trợ thank!

duong8488

Ái chà, lâu ngày e mất dấu bác, ko ngờ lại có mấy vụ hot thế này, hehe, có nên test ko nhờ ;))

duong8488

Thì....Flash lại FW cũ xem sao ^^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 43 minutes:

Review:
Đã test, Ram khởi động >63mb, C > 66mb, Chuẩn như bản trước. Mỗi tội cái tự động xoay màn hình vẫn nhậy như ma làm.... hjc
Swipe làm việc tốt, màu đỏ cũng làm mới chút không khí xuân đang về, hehe, sr bác vì dạo này bận wa' chưa xử lý được cái hình khởi động kia.
Theme N8 và bàn phím Dialer chuẩn, đẹp hết chỗ chê. Giảm bớt themes mặc định đi kể cũng hơi tiếc, nhưng có thể tìm dễ dàng các theme cũ trên diễn đàn.
Cuối cùng, phải thừa nhận bài viết của bác với 1 đống link, quả là kì công và đáng được THANKS 2 lần, hehe

Chỉnh sửa cuối:

naul1497

Bản này mình flash xong, mọi thứ đều tuyệt chỉ có duy nhất một cái đó là cảm biến xoay ngang quá nhạy, mới hơi nghiêng đã xoay rồi, rất bất tiện. Sao đợt này N97 lâu có firmware mới vậy nhỉ, chắc là nokia đang nghiên cứu đưa sym^3 lên n97 nên mới lâu vậy, HY VỌNG :d

movado_38

T ntv_79
bác ơi cho em hỏi cái này.
Swipe unlock chay nó tốn ram ko?hay no kài vào là như ct mặc định.
Em thấy trong file 10202be9 quá trói txt chẳng biết kài thế nào .thường thì 1 file txt mà

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

T ntv_79
bác ơi cho em hỏi cái này.
Swipe unlock chay nó tốn ram ko?hay no kài vào là như ct mặc định.
Em thấy trong file 10202be9 quá trói txt chẳng biết kài thế nào .thường thì 1 file txt mà

Không tốn đâu, yên tâm mà dùng bạn nhé! Sao lại chỉ có 1 nó rất nhiều như vậy đó bạn à! Vì các mod liên quan đến các file đấy mà.

movado_38

Không tốn đâu, yên tâm mà dùng bạn nhé! Sao lại chỉ có 1 nó rất nhiều như vậy đó bạn à! Vì các mod liên quan đến các file đấy mà.

bác ơi.sao mà em cock vào rôm rồi ma vẫn ko thấy nó.vẫn bắt gat cần nè?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

em thấy trong file 10202be9 còn có kái zip liệu nó liên wan toi kái này em.em thíck mà kài mãi kô được pùn quá
thank bác cái bác nhiệ tình quá

Chỉnh sửa cuối:

movado_38

ntv_79
bác ơi em góp ý kái này.
Bản cfw của bác tích hợp cái flash late 3.01
theo như những gj em bjết thj flash 3.01 có một lỗj nhỏ là.khj dùng tr1nh lướt web mạc đjnh đê vào trang nhaccuatuj hay you tube xem vjdeo trực tuyến vjdeo chỉ phát tớj 5.6 jây gj đó rồi đứng hình và bộ đếm vẫn chạy.nói chung là dù dữ liệu đã nạp đầy nhưng video thì đứng.số đếm thí vẫn chạy.em đã test nhiều máy.pac test lại Xem sao.theo em nên dữ nguyên trình flash 3 mặc định của máy!

Ntv_79

ntv_79
bác ơi em góp ý kái này.
Bản cfw của bác tích hợp cái flash late 3.01
theo như những gj em bjết thj flash 3.01 có một lỗj nhỏ là.khj dùng tr1nh lướt web mạc đjnh đê vào trang nhaccuatuj hay you tube xem vjdeo trực tuyến vjdeo chỉ phát tớj 5.6 jây gj đó rồi đứng hình và bộ đếm vẫn chạy.nói chung là dù dữ liệu đã nạp đầy nhưng video thì đứng.số đếm thí vẫn chạy.em đã test nhiều máy.pac test lại Xem sao.theo em nên dữ nguyên trình flash 3 mặc định của máy!

Mình thấy dùng lướt web ngon hơn, còn nhạc của tui thì chưa test. Để kiểm tra xem thế nào! Nếu thích thì bản sau lại về 3.0. Còn cái swipe bạn nói flash bản của mình mà ko có thì hơi lạ. Format máy, thẻ coi sao!

movado_38

Ntv_79
Um.em cock vào bản em mà.em tjm bên gsm.vn bản swjpe cua bác cock đc joi!flash 3.1 tren may em.va em thu may may pan nua.chay cfw co flas 3.1 la cham hon thuog.va xem utube pang trjnh web mac djnh se dung hjnh.pac test youtube xem.
Neu may chua kai flat3.1 kai pang file sis cug hjên tuog nhu vay.em test het joj.
Em gop y vay thoi.pan cfw cua pac cug prn nhat joj.nhung se hoan hao hon neu coj laj 1 so loi cua no.

Chỉnh sửa cuối:

movado_38

Ntv_79
Có thêm hiện tượg khi load các trang web lớn thj web sẽ bj thoát ra!
Bác test lun kaj!
em đang mong sẽ có bản flash mơj tốt hộ trợ flash9 ma cho mai khong co.skyfire thi dung ko dc nua jo ngam ngui

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Ntv_79
Có thêm hiện tượg khi load các trang web lớn thj web sẽ bj thoát ra!
Bác test lun kaj!
em đang mong sẽ có bản flash mơj tốt hộ trợ flash9 ma cho mai khong co.skyfire thi dung ko dc nua jo ngam ngui
Mình thấy bình thường vì khi lướt web toàn để chế độ Only text thôi! Bạn thử với bản mathanh đã edit lại có flash 4.0 xem sao!

e flash xong bộ nhớ chỉ có 55.5 mb thui, sao ko đựoc như bác nhỉ
Fomat máy và thẻ trước khi flash, sau đó kiểm tra lại xem!

movado_38

Hi!only text thj ok là đúng rôj!bản mã thành cũng vậy mà.bản bác add vào rot3 của bác là bản flash 4.01 đó.em xem rốt3 của bác rồ1 là bản 4.01 của mã thành gjớj thjệu.nhưng dù kaj fl 4.01 hay fl 3.01
thj nó chj là flash 3.01 thôj.và bản này lỗ1
cfw của em vẫn 3.0

viết tiếng việt rỏ ràng chút nha, đọc muốn lồi ốc luôn kô hiểu gì hết

minhtien1810

e bị 1 vấn đề sau khi flash xong ,sau khi ng khác gọi đến , máy đọc tên ngừoi gọi trong danh bạ, e vào trong chỉnh sửa profile tắt cái tắt đọc tên, thì ng khác gọi vào no ko đọc nhưng chỉ nghe nhạc chuông 2 3s rùi im re lun , giúp e vụ này với

trinh559

Ntv_79 ơi ! Mình đã cài bản V30.0.016 rồi. Phải nói nó đẹp thật, nhưng khi vào ADOBE thì nó báo "Lỗi hệ thống" không chạy được. Bây giờ phải làm thế nào đây ?
Bạn chỉ giùm mình với nhé !
Xin cảm ơn !