• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Iphone - HOT & HOT. Thử để ko phải tiếc!

Caohieu88

Mình đang sử dụng bộ Neon, để thử lại, sau khi Copy liên quan đến Ipod thì sẽ thành như thế này, rất đẹp. Hoàn toàn không có lỗi gì cả! Các bạn nào đã Test thành công có thể lên tiếng không, chúng ta cùng cố gắng giải quyết!
Đây là ảnh của mình sau khi Copy:

Caohieu88

à mình vẫn còn một lỗi nữa là activity menu vẫn là icon cũ trong khi 3icon còn lại đã đổi được,bạn cao hiếu chỉ giúp mình cách khắc phục với nhé.thanks bạn nhiều.

Bạn đã sửa được lỗi của Ipod chưa? Để hiện Icon Activity Menu thì bạn Copy thêm file ALaunchIcon.mbm từ C\resource\Apps sang ổ D\Resource\Apps nhé! Sẽ Okei liền! Thân!

huynhminhhung

Mình đã tách các file riêng của phần Ipod ra một file nén khác, các bạn tải về và Copy vào C\Resource\Apps xem có được ko nhé! Mình bảo đảm là đang dùng rất tốt trên P990i mà, mình đã thử sử dụng hơn 1 tuần rồi mới dám Share chứ ko Post lung tung đâu !!!

đẹp lắm caohieu88 ạ . bác làm giúp cho ae dùng tiếng Việt đi , cảm ơn bạn nhiều nhiều

thanhtdvtvl

không hiểu sao mình làm đi làm lại 3 lần rồi mà vẫn chưa khắc phục được cái icon Activity Menu và ipod vẫn là "folder not found".mình dùng máy p990i vừa up fw lên R6E28.

hoanghai1992

ko hiểu nổi, có ai bị lỗi thế này ko : cứ vào gì liên quan đến chỉnh âm lượng của multemedia ( vd như quay Jog Dial khi đang nghe nhạc, Other>Volume,..) là Dump File Created, App : EikAppUI Server Thread, Reason Code: Eikon_dialog, Reason number : 5
. sau đó stt bar biến mất, có thể vào Main Menu để hiện lại nhưng chỉ hiển thị đúng sóng, Popupmenu, pin và Task
ngoài ra nếu vào Sound & Alert ( chỉ liên quan đến âm lượng của chuông báo sms và call ) thì ko sao cả nhưng cứ thế này thì ko thể chỉnh đc nhạc nghe to nhỏ nữa, chán quá ... tớ xài P1i đấy, ai biết sao ko ??????

Tất cả các thứ khác đều bt, ko bị lỗi iPod như trên, đã cài Big Icon nữa...

nguyendoanto

không hiểu sao mình làm đi làm lại 3 lần rồi mà vẫn chưa khắc phục được cái icon Activity Menu và ipod vẫn là "folder not found".mình dùng máy p990i vừa up fw lên R6E28.
xóa file alauch.rsc là ok(file của mod big menu)

Posted via Mobile Device

Caohieu88

Anh Tommy Test có Okei ko? Em thấy có nhiều bạn bị lỗi quá, mà máy em Copy vào là OK luôn, ko hiểu tại sao???

thanhchi

Minh đã tìm ra cách khắc phục lỗi "Folder not found" Các bạn chỉ cần vào C\Resource\Apps xóa file MediaPlayer.ro1 la ok ngay, vì đây là file lỗi và chính no gây ra lỗi trên.
Sau khi khắc phục được lỗi trên thì tất cả đều ổn. Tks caohieu88 nhiều vì bộ icons này rất đẹp.

Caohieu88

Bản này chỉ dành cho Tiếng Anh thôi bạn ah, nhưng bạn có thể tận dụng các File MBM để sửa một số Icon, nói chung là sẽ không Full như bạn tiếng Anh.

huynhminhhung

Bản này chỉ dành cho Tiếng Anh thôi bạn ah, nhưng bạn có thể tận dụng các File MBM để sửa một số Icon, nói chung là sẽ không Full như bạn tiếng Anh.

vậy nhờ bác làm cho bản tiếng Việt luôn để ae dùng TV khỏi bị thiệt thòi .

Caohieu88

Folder Icons là dạng ảnh PNG dùng để làm màn hình Today trong UIQ 3.0, chứ không Copy vào ổ C hay D đâu bạn nhé!

7764119

Mình đã cài bộ phong cách gỗ.nay mún chuyển wa cái này.nghe nói có 2 cách đó là lần lại từng file đã copy+xóa và cách 2 là master resert.ai có cách nào khác ko nhỉ.cả 2 đều mệt mỏi cả.

Caohieu88

Nếu bạn muốn thay đổi hoàn toàn thì Copy hết tất cả các File chép đè lên là ổn chứ đâu cần phải dò, sau khi thay đổi thấy Icon nào chưa ưng ý thì lại thay đổi tiếp bằng cách tìm tên Icon và chép Icon tương ứng từ bộ khác vào.

dung_sawaco

Mình đã tách các file riêng của phần Ipod ra một file nén khác, các bạn tải về và Copy vào C\Resource\Apps xem có được ko nhé! Mình bảo đảm là đang dùng rất tốt trên P990i mà, mình đã thử sử dụng hơn 1 tuần rồi mới dám Share chứ ko Post lung tung đâu !!!

mình đã thử copy vào lại rồi nhưng vẫn bị lỗi như vậy "folder not found"
mình còn moật số ra71c rối nữa nhờ bác xem giúp , vừa rồi mình có xài bộ icon của Bác Caohieu88 http://pdaviet.com/showthread.php?t=30722 nhưng giờ xài sang bộ này thì một số icon vẫn là của bộ cũ, cụ thể là :
- Music DJ
- Web
- Gallery
- Video Phone
- Control Panel
bác xem giùm và có hướng xử lý giúp mình nha