• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Iphone - HOT & HOT. Thử để ko phải tiếc!

demonntl

Active Member
ko sửa được đâu, sau vụ Master Reset ( vẫn ko sửa đc lỗi ) và bị ko khởi động được tớ phải đem ra chỗ bảo hành bọn nó chạy lại phần mềm miễn phí cho mới ok, máy mới chạy lại, ứng dụng nhanh, xài sướng phết :D

P/S : Caohieu88 để dùm bài đầu là dành cho P990i nhé, đỡ có ai xài P1i bị lỗi này nữa
up lại fw dc ko vy?

nguyendoanto

híc các bác nói em mới để ý.vào walkman 3.0 thì không chỉnh được volume.vào ipod của máy thì not found! bó tay thật.tiếc quá.em rất thích mấy cái icons này
máy p1 của mình bị lỗi ipod" not found" tuy nhien walkman thì ko bị. từ khi có walkman thì ko dùng chương trình nghe nhạc của máy nữa. walkman cho p1 có nhiều bản lắm. lỗi bản này thì chép đè bản khác vào

Posted via Mobile Device

Caohieu88

Thật là ko hiểu nổi, cùng 1 máy P1i mà sao máy lỗi này, máy lỗi kia, giờ mình cũng chẳng biết ăn nói thế nào đây, hic hic !!!

Chỉnh sửa cuối:

nguyenthang2311

không sao mà bác.bác đã bỏ công sức nghiên cứu là tốt lắm rồi.mong sẽ có 1 bản hoàn chỉnh cho P1i :D

motoboy

híc các bác nói em mới để ý.vào walkman 3.0 thì không chỉnh được volume.vào ipod của máy thì not found! bó tay thật.tiếc quá.em rất thích mấy cái icons này

more--->volume hay va`o tri`nh nghe nhạc rui` tăng giảm âm lượng hoặc transfer sound thì nó báo lỗi sau:

Application:
EikAppUiSeverThread
Reason:
Eikon-DIALOG
Reason number:
5
biểu tượng tranfer sound sau khi bị lỗi thì ko hiện ra ma`n hi`nh today nữa

sau khi thoát khỏi walkman,vào more volume va` chụp hình(back ra ma`n hi`nh today) thì nó bị như hi`nh dưới na`y va` click va`o control panel no' mới trở lại bt`

e bị y chang, cái volume cũng chẳng thấy đâu, cài walkman 2.0 3.0 cũng y chang, rồi cái khung báo lỗi thế nữa, ko khác gì bác trên :-/

hoanghai1992

Thật là ko hiểu nổi, cùng 1 máy P1i mà sao máy lỗi này, máy lỗi kia, giờ mình cũng chẳng biết ăn nói thế nào đây, hic hic !!!

thực ra chỉ có đúng một lỗi ko điều chỉnh được Volume nghe nhạc thôi....
ko phải chỉ WM bị mà PowerMP3, Media Player.... toàn bộ những cái liên quan đến Volume của Multimedia đều bị :|

Caohieu88

FIX VIDEO PHONE ICON

Cảm ơn bạn Smiler đã nhắc nhở, mình đã fix lại Video_Phone Icon rồi. Từ bây giờ coi như là đủ 100% icon Iphone rồi nhé!!! ( Với P990i thì ko bị lỗi ). Các bạn Dowload về giải nén và Copy vào C\Resource\Apps để thay đổi VideoPhone

Và để tránh khó khăn cho các bạn phải tải lung tung, những bạn dùng lần đầu có thể tải TOÀN BỘ FULL ICON IPHONE ĐÃ FIX HOÀN TOÀN Ở ĐÂY : http://www.4shared.com/file/60210806/4df7c4/Icon_Iphone_FULL__FIX.html

Chỉnh sửa cuối:

motoboy

bác chỉ em về lại lúc xưa đc hem, nghe nhạc ko chỉnh đc volume, đeo cái headphone muốn banh lỗ tai we :(

Caohieu88

Muốn về như lúc trước không bị lỗi thì bạn vào bài #19, Dowload phần mình đã tách riêng ra cho Media, sau đó tìm các tên file tương ứng với các file Dowload về trong C\Resource\Apps và xóa chúng đi. Mọi cái sẽ trở về bình thường. Riêng File MediaPlayerAppIcon và RadioAppicon có thể ko cần xóa. Như vậy bạn sẽ phải xóa 9 file tất cả. Xóa xong mọi thứ sẽ trở về như cũ.

demonntl

Active Member
Muốn về như lúc trước không bị lỗi thì bạn vào bài #19, Dowload phần mình đã tách riêng ra cho Media, sau đó tìm các tên file tương ứng với các file Dowload về trong C\Resource\Apps và xóa chúng đi. Mọi cái sẽ trở về bình thường. Riêng File MediaPlayerAppIcon và RadioAppicon có thể ko cần xóa. Như vậy bạn sẽ phải xóa 9 file tất cả. Xóa xong mọi thứ sẽ trở về như cũ.
e la`m cho p1i ma` no' vẫn bị lỗi như cũ:(

Caohieu88

Vì mình nghĩ là tất cả các file ( 9 file ) đều là chép thêm, vì vậy chỉ cần xóa đi là xong. Còn máy bạn thì mình cũng ko hiểu, hic hic!!

hoanghai1992

bị lỗi reset master ko hết thi` mi`nh up lại fw liệu có hết ko???
chạy lại phần mềm là FLASH lại đúng ko ?, tớ ko biết mấy cái thuật ngữ đó lắm, nhưng ra trung tâm bảo hành nó bảo chạy lại phần mềm là xong... tớ đc miễn phí chứ hok thấy mất vài trăm k như mấy pác bị :|

demonntl

Active Member
chạy lại phần mềm là FLASH lại đúng ko ?, tớ ko biết mấy cái thuật ngữ đó lắm, nhưng ra trung tâm bảo hành nó bảo chạy lại phần mềm là xong... tớ đc miễn phí chứ hok thấy mất vài trăm k như mấy pác bị :|

dô service menu - chọn format internal disk là hết - cần gì mà chạy tùm lum:))

huynhminhhung

Bản tiếng Việt của bạn

đẹp quá bác smiler ơi , mình dùng Tiếng Việt cài xong rồi nhưng còn 4 con màn hình chờ chỉ được có 1 con (các cuộc gọi) còn lại 3 con ko được nhờ bác xem lại chỉ giúp cảm ơn bác nhiều
xin lỗi bác ĐƯỢC RỒI BÁC Ạ , mình sớn sác quá . khởi động lại máy là được ngay he he

Caohieu88

đẹp quá bác smiler ơi , mình dùng Tiếng Việt cài xong rồi nhưng còn 4 con màn hình chờ chỉ được có 1 con (các cuộc gọi) còn lại 3 con ko được nhờ bác xem lại chỉ giúp cảm ơn bác nhiều
xin lỗi bác ĐƯỢC RỒI BÁC Ạ , mình sớn sác quá . khởi động lại máy là được ngay he he

Chúc mừng bạn Huynhminhhung !!!!