• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

New Iphone - HOT & HOT. Thử để ko phải tiếc!

tommynguyen1961

Bạn hướng dẫn rõ hơn được không?

Đó những icon để bạn muốn thay đổi màn hình standby thôi.
Ví dụ máy p1 thì ở màn hình standby cho phép để rất nhiều những ứng dụng bên ngoài mà bạn thích, những ứng dụng đó sẽ chọn icon mặc định của nó thôi nên nếu bạn ko muốn lấy icon đó mà đổi thành icon iphone thì bạn chọn vào chương trình đó và change icon--> sau đó chọn đường dẫn đến icon mà bạn muốn thế vào chỗ đó là nó sẽ thay đổi.Tác dụng của icon là như vậy đó.
Còn đối với máy p990 thì nó ko cho phép để nhiều ứng dụng bên ngoài như p1 nên chỉ có thể đổi 9 shortcut bên ngoài màn hình standby bằng cách đưa điểm sáng đến ứng dụng cần đổi và chọn cái hình mỏ lết ở góc dưới bên phải màn hình và chọn change shotcut-->đưa dc dẫn đến icon cần chọn là xong.
chúc bạn thành công.

tommynguyen1961

mình đã thử copy vào lại rồi nhưng vẫn bị lỗi như vậy "folder not found"
mình còn moật số ra71c rối nữa nhờ bác xem giúp , vừa rồi mình có xài bộ icon của Bác Caohieu88 http://pdaviet.com/showthread.php?t=30722 nhưng giờ xài sang bộ này thì một số icon vẫn là của bộ cũ, cụ thể là :
- Music DJ
- Web
- Gallery
- Video Phone
- Control Panel
bác xem giùm và có hướng xử lý giúp mình nha

Đúng là trong bộ này vẫn còn thiếu thay đổi những chương trình đó nên ai sử dụng bộ trước thì các icon này vẫn là của bộ trước.
chắc là tác giả bộ icon này đã mod thiếu mất rồi.

demonntl

Active Member
ko hiểu nổi, có ai bị lỗi thế này ko : cứ vào gì liên quan đến chỉnh âm lượng của multemedia ( vd như quay Jog Dial khi đang nghe nhạc, Other>Volume,..) là Dump File Created, App : EikAppUI Server Thread, Reason Code: Eikon_dialog, Reason number : 5
. sau đó stt bar biến mất, có thể vào Main Menu để hiện lại nhưng chỉ hiển thị đúng sóng, Popupmenu, pin và Task
ngoài ra nếu vào Sound & Alert ( chỉ liên quan đến âm lượng của chuông báo sms và call ) thì ko sao cả nhưng cứ thế này thì ko thể chỉnh đc nhạc nghe to nhỏ nữa, chán quá ... tớ xài P1i đấy, ai biết sao ko ??????

Tất cả các thứ khác đều bt, ko bị lỗi iPod như trên, đã cài Big Icon nữa...
cu`ng câu hỏi

hoanghai1992

tớ master rết lại rồi lỗi vẫn ko khắc phục được lỗi đó, nản quá định gỡ icon đi = cách cài cái icon file .sis vào rồi uninstall coi nó có trở lại ban đầu ko thì KO THỂ KHỞI ĐỘNG ĐC MÁY NỮA nó thậm chí ko chạy đến cái logo mà cứ đèn sáng ở bàn phím và màn hình mãi, cách duy nhất tắt đi là tháo pin, ai bít cách giải quyết giúp với :(

cnt1909

Trông hoa mỹ nhỉ. Bận quá chưa cài được.Hôm nào phải thử phát.Nhưng mà vẫn phải cảm ơn CongVoi or bác Caohieu88 cái đã.

7764119

Cho mình hỏi 2 câu
1/sau khi copy file Alauch.rsc vào C\Resource\Apps thì các icon trong máy dều lớn trừ 4 icon ngoài.có cách nào to lun 4 icon này ko?
2/sao cho icon call trong 4 icon ngoài thì icon này co' số 2 trên đầu.trong khi đằng trong lại ko có?

nguyenthang2311

Đã test trên P1i có 2 điểm đáng chú ý
_ nếu dùng themes iphoneblack đó sẽ bị các khoảng trắng ở action( vd: select,more,open,calls,..v..v) thay themes khác là hết
_cái icon controlpanel không thay đổi----> cái này giúp mình với
Còn lại mọi thứ thật tuyệt vời.thank

hoanghai1992

_ nếu dùng themes iphoneblack đó sẽ bị các khoảng trắng ở action( vd: select,more,open,calls,..v..v) thay themes khác là hết
kiểm tra nốt lại phần volume khi nghe nhạc đi pác, cái đó mới quan trọng...

Caohieu88

Cho mình hỏi 2 câu
1/sau khi copy file Alauch.rsc vào C\Resource\Apps thì các icon trong máy dều lớn trừ 4 icon ngoài.có cách nào to lun 4 icon này ko?
2/sao cho icon call trong 4 icon thì icon này co' số 2 trên đầu.trong khi đằng trong lại ko có?

1. Hiện tại chưa có cách nào để làm lớn 4 Icon ở ngoài cả. Còn nếu bạn cho nó nhỏ như nhau ở bên trong thì để SwissMP ở Memory Claim level 3, rồi ấn Reclaim Memory. Sau đó vào luôn C\Resource\Apps để xóa Alaunch.rsc.
2. Icon Phone ở ngoài có số 2 trên đầu nhìn trông đẹp hơn và được quyết định bởi file Teleapp.mbm, trong khi Icon Phone bên trong thì đã quyết định bởi file Alaunch.mbm (file này quyết định 5 Icon chính trong Main Menu:Multimedia, Entertainment, PHONE, Office, Tools ) nên có thể không bắt buộc phải giống nhau. Điều này là do ý đồ của tác giả khi thực hiện.

:p:p:p

1. Phần Theme thì mình ko dám bàn vì thuộc về P1i nên cũng ko Test được, các bạn tự tìm Theme cho phù hợp nhé.
2. Sau khi nghe ý kiến các bạn còn thiếu các Icon ở Control Panel, IGallery, MusicDJ, Web mình đã có Fix lại và gửi các bạn các file còn thiếu này ( Đồng bộ Iphone). Riêng Icon Video Phone hiện tại chưa có cách thay đổi nhé >>>> Đã FIX Icon Video Phone ở bài #70
:)):)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

demonntl

Active Member
ca'c bac' jup' e sửa lỗi volume va` lỗi thanh trên cu`ng của ma`n hi`nh today khi thoa't camera va` walkman trên p1i với

motoboy

cũng lỗi như thế với P1i , thôi mình dùng tạm đồ cũ dey, dẫu sao cũng thanx bạn 1 phát ^^

motoboy

em ko thể chép file Big menu được anh ơi, nó kêu cannot copy file Alaunch.RSC, e qua cái C/resource/apps del nó cũng ko xong luôn, thế là copy ko đc
============
bữa mod contact cũng ko đc vì thế :(

Caohieu88

Nếu dùng Reclaim Level 3 ko được thì bạn vào trang chủ Sony, Update một gói ngôn ngữ khác, ví dụ đang dùng UK English thì Update thêm American. Sau đó vào Control Panel\Other\Select Language để chuyển sang ngôn ngữ mới. Khi đó sẽ có thể xóa được Alaunch.rsc .

Caohieu88

Hiện tượng này chỉ xảy ra với P1i, mà mình dùng P990i nên cũng ko biết giúp bạn thế nào cả... Mà bạn có thể chụp ảnh màn hình để mọi người hiểu rõ về lỗi của máy bạn,và có thể tìm cách, chứ chữa bệnh qua kể lại cũng khó lắm!!!

demonntl

Active Member
more--->volume hay va`o tri`nh nghe nhạc rui` tăng giảm âm lượng hoặc transfer sound thì nó báo lỗi sau:

Application:
EikAppUiSeverThread
Reason:
Eikon-DIALOG
Reason number:
5
biểu tượng tranfer sound sau khi bị lỗi thì ko hiện ra ma`n hi`nh today nữa

sau khi thoát khỏi walkman,vào more volume va` chụp hình(back ra ma`n hi`nh today) thì nó bị như hi`nh dưới na`y va` click va`o control panel no' mới trở lại bt`

Chỉnh sửa cuối:

hoanghai1992

co' ai jup' e voi'?
ko sửa được đâu, sau vụ Master Reset ( vẫn ko sửa đc lỗi ) và bị ko khởi động được tớ phải đem ra chỗ bảo hành bọn nó chạy lại phần mềm miễn phí cho mới ok, máy mới chạy lại, ứng dụng nhanh, xài sướng phết :D

P/S : Caohieu88 để dùm bài đầu là dành cho P990i nhé, đỡ có ai xài P1i bị lỗi này nữa

nguyenthang2311

híc các bác nói em mới để ý.vào walkman 3.0 thì không chỉnh được volume.vào ipod của máy thì not found! bó tay thật.tiếc quá.em rất thích mấy cái icons này