• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW LINK] PDAVIET Clean ROM WM6 cho Himalaya

Sonblack

Super V.I.P
PDAVIET Clean ROM WM6 cho Himalaya

Xin giới thiệu lần lượt các bản Clean Rom sau:

Black Clean Rom Core 1938 Build 18538.0.7.0

Minh hoạ:

Link tải ROM: Đã có sẵn!
[hide="Thanks"]
[/hide]
Các bản Clean ROM sẽ được tiếp tục giới thiệu tại đây!
The Clean ROM Versions will be presented here!

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Chán các bác thật, toàn cám ơn suông không hà! Sao hông chịu bấm thanks. Kiểu này nhất quyết không làm rum nữa nếu không bấm cái chữ này. Nói không hà, buồn ghê! :D:))=)):-?

Chỉnh sửa cuối:

minhanhtran

Well-Known Member
hic quên bấm thank bác phàn nàn quá kìa anh em cùng thank sonblack đi nào

Hic, đề nghị anh em không thanks theo kiểu hô hào nha!!:D:D, mình nghĩ tất cả chúng ta đều hiểu công sức của các nhà Port và Cook ROM, đặc biệt tại đây là thành quả không ngừng nghỉ của TM.Sonblack. Các bạn hãy hành động từ trái tim để ủng hộ Mr.Son nha!!:)=D>=D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

phuonglev

Test bản clean Rom 1 ngày cảm giác phê thật, chưa thấy lỗi gì, speed khá nhanh. Tốc độ làm Rom của bác thật đáng nể. Thank TMod sonblack

bearshare

Em thấy bản này cũng giống giống với bản Fast Clean bác ạ, mà cũng không hoàn toàn là clean như bản trước, chạy cũng thê, vẫn...nhanh và chẳng có lỗi gì cả. bác cho em hỏi 1 cái là có cách nào để install các ứng dụng Java trên WM6 này không. Em nghiên cứu cả ngày hôm qua trên xda-dev, down các loại Midlet Manager, đọc các loại guide nhưng không ăn thua. Lúc được lúc không. Bác có cao kiến gì, cho em biết với nhé. Cám ơn bác.=D>

Sonblack

Super V.I.P
Em thấy bản này cũng giống giống với bản Fast Clean bác ạ, mà cũng không hoàn toàn là clean như bản trước, chạy cũng thê, vẫn...nhanh và chẳng có lỗi gì cả. bác cho em hỏi 1 cái là có cách nào để install các ứng dụng Java trên WM6 này không. Em nghiên cứu cả ngày hôm qua trên xda-dev, down các loại Midlet Manager, đọc các loại guide nhưng không ăn thua. Lúc được lúc không. Bác có cao kiến gì, cho em biết với nhé. Cám ơn bác.=D>

Clean chỉ ở mức độ nào thui bác ạ! Các ứng dụng cơ bản thì vẫn còn đó chỉ update và cập nhật version, sửa các lỗi video và camera thôi, còn tốc độ thì cải thiện registry nhưng không nhiều.
Bản thân các Core mới thì chạy nhanh rồi.
Còn PIN thì theo mình nếu thuộc loại tốt thì cũng không đến nỗi nào, còn pin xài lâu thì sẽ dẫn đến hiện tượng mà các bác nhà ta đổ lỗi tại ROM.
Còn ứng dụng Java trên PPC mình cũng thử lâu rồi nhưng cũng như bác thôi. Đang tìm kiếm thông tin và test thử nhưng chưa thấy thèng nào ra hồn nên để đó.

phongthanminh1

cho mình hỏi nhé bản này là bản PDAVIET TF2 BLACK WM6 ROM OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0.PV.SB) là bản xủa lỗi à

Sonblack

Super V.I.P
cho mình hỏi nhé bản này là bản PDAVIET TF2 BLACK WM6 ROM OS 5.2.1938 (Build 18538.0.7.0.PV.SB) là bản xủa lỗi à

Làm ơn quay trở lại bài đầu tiên giới thiệu ROM mà đọc. Mọi thứ đều sờ sờ ra đó mà bạn. Pó tay!

minhanhtran

Well-Known Member

Các mem mới nên đọc bài thật kỹ trước khi đưa ra những câu hỏi mà có thể tự trả lời được như thế này. TM Sonblack lần sau cứ thẳng tay nha!X-(

ldnvinh

các bác ơi!Ai giúp e với!máy e bây giờ không có Ram Disk.Sáng nay khi đang nghe nhạc thì tự nhiên mất tiếng,k nghe thấy j nữa,bên cạnh đó:RAM DÍSK cg k còn nữa.E đã Hard Reset vài lần nhg vẫn vậy.Khi e up lai ROM lại và đã HARD RESET thì tiếng đã có trở lại nhg RAM DISK thì vẫn k thấy đâu.Mg các bác giúp đỡ!Nếu mất RAM DISK thì máy có vấn đề gì không ạ???Thankss các bác rất2 nhiều!

mavericks

bác đã up lại ROM và HR mà tình hình vẫn ko thay đổi, kiểu này chắc phải up lại bản ROM khác thôi.Nếu có, bác nên up lại bản ROM gốc của máy đi nhé.

ldnvinh

bác đã up lại ROM và HR mà tình hình vẫn ko thay đổi, kiểu này chắc phải up lại bản ROM khác thôi.Nếu có, bác nên up lại bản ROM gốc của máy đi nhé.

Luc' đầu e up ROM OS 1933,và sau khi up lại Rom đó thì vẫn bị lỗi.E chuyển sang dùng bản Clean ROM này nhg vẫn k khắc phục được.bây giờ e k biết ROM gốc của máy em là j.Nhg nếu mất RAM DISK có ảnh hưởng gì đến điện thoại k ạ??????

mavericks

theo em nghĩ thì mất ramdisk bác mất khoảng 30mb bộ nhớ, tốc độ máy cũng có thể low hơn, vấn đề này do up ROM thôi, bác cố kiếm bản ROM gốc rồi re-up, đọc ký các kinh nghiệm up ROM trên PV rồi hẵng vọc :D

hoaihaiduong

bác giúp em với sau khi up lên bản này thì máy em cắm vô máy tính ko thể nào nhận ra máy được bác nào giúp em với bào không nhận diện được phàn cứng mày mặc dù cài đầy đủ driver và máy rất tốt đã chạy thử với nhiều máy và cả win vista cũng vậy luôn các bác giúp em dc ko

mavericks

bác thử đổi tên network có sẵn xem sao, máy của em cũng bị tương tự như vậy.Khi dùng bản ROM 2k6 này,PC sẽ nhận PPC như 1 modem mới, cho nên 2 thằng trùng nau thì nó ko recognize là đúng rồi.
Em toàn phải tắt Modem trc khi Sync :D