• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NEW LINK] PDAVIET Clean ROM WM6 cho Himalaya

hoaihaiduong

bạn hướng dẫn kỹ hơn dc ko

=D>
bác thử đổi tên network có sẵn xem sao, máy của em cũng bị tương tự như vậy.Khi dùng bản ROM 2k6 này,PC sẽ nhận PPC như 1 modem mới, cho nên 2 thằng trùng nau thì nó ko recognize là đúng rồi.
Em toàn phải tắt Modem trc khi Sync :D

Bạn có thể nói rõ hơn ko mình bị đúng như vậy rùi đó

mavericks

đầu tiên khi bật PC, bác đừng bật Modem vội :D sau đó Sync xem nó có báo lỗi duplicate name của network trên thanh taskbar ko, nếu có báo lỗi đó thì tức là hoặc bác phải rename cái network có sẵn hoặc khi nào muốn sync thì tắt modem trước, sync xong rồi bật lên
Chúc bác thành công :D

bongbin2218

Bác mới up khuya hôm qua, nghe gọi được nhưng khi tắt sóng và mở lên lại thì phải reset máy. Không tương thích với resco exeplore. Bác xem lại dùm.

longarc

chỉ mình cách HR với bản ROM này,mình HR hoài không được!!!

Bạn lưu ý: quy định của diễn đàn là phải gõ bằng tiếng Việt có dấu.
Sẽ del bài nếu vẫn gõ như vậy! Sonblack

Last edited by a moderator:

Nightmare

Bây giờ tôi cũng có down được đâu. Các bác mod phải hiểu là a e ko down được mới thắc mắc chớ có rỗi hơi đâu mà down được lại thò mồm lên kêu với các bác. Vào link nó báo thế này nè:
Visitors, we are sorry, however, this site is experiencing difficulties at this time. Please return later.

Webmaster, please contact us by email at support@lunarpages.com or via Lunarpages Helpdesk at http://support.lunarpages.com. Thank you for choosing Lunarpages (http://www.lunarpages.com).

2006 © Lunarpages Web Hosting
Tức là trang này nó đang bị đơ đơ, lúc khác vào lại may ra có thể down được.Làm mod thì phải tìm hiểu nguyên nhân sao người ta kêu rồi giải thích cho a e chứ lại chốt câu to đùng là "Đừng thắc mắc". Quan liêu quá! Cứ như là vai vế chức tước to đùng trong cơ quan nhà nước ko bằng, thật là buồn cười đó,haha.

Hoangdat_vista

Bây giờ tôi cũng có down được đâu. Các bác mod phải hiểu là a e ko down được mới thắc mắc chớ có rỗi hơi đâu mà down được lại thò mồm lên kêu với các bác. Vào link nó báo thế này nè:
Visitors, we are sorry, however, this site is experiencing difficulties at this time. Please return later.

Webmaster, please contact us by email at support@lunarpages.com or via Lunarpages Helpdesk at http://support.lunarpages.com. Thank you for choosing Lunarpages (http://www.lunarpages.com).

2006 © Lunarpages Web Hosting
Tức là trang này nó đang bị đơ đơ, lúc khác vào lại may ra có thể down được.Làm mod thì phải tìm hiểu nguyên nhân sao người ta kêu rồi giải thích cho a e chứ lại chốt câu to đùng là "Đừng thắc mắc". Quan liêu quá! Cứ như là vai vế chức tước to đùng trong cơ quan nhà nước ko bằng, thật là buồn cười đó,haha.

Bạn nên ăn nói có ý thức một chút diễn đàn để mọi người trao đổi và chia sẻ mà. Sao xúc phạm người ta như vậy

Sonblack

Super V.I.P
Mọi thứ ở đây là một sự chia sẽ cùng nhau!
Chẳng lẻ chỉ vì một lý do "link die" (ngoài khả năng của Mod.) mà bạn đã ăn nói như vậy thì thử hỏi còn ai muốn sẻ chia cùng bạn.
Việc di chuyển server về Việt Nam cũng là một cố gắng của những người sáng lập ra diễn đàn này cũng là để nâng cao khả năng chia sẻ, đó là gì!

Chỉnh sửa cuối:

nokiabeo

sao em giải nén bằng đủ các loại pass mà ko đc nhỉ : PDAVIET, PDAVIET.NET , SONBLACK . . . nhờ các bác giúp đỡ .

hungtdh2006

bac SơnBlack ơi, em cũng không thể giải nén ra được, bác thử xem lại cái. em cung thử đủ pass rồi mà không được

Sonblack

Super V.I.P
Phải dùng WinRAR bạn nhé! Biết bao nhiêu người đã tải về rồi, có sao đâu!

Subipeo

Thanks anh,không hiểu tại sao sau khi cài Win lại vì thì lại giải nén được mà không cần pass :|

MrThiet

Mình là "Niu Niu" nên chưa hiểu lắm về "Clean Rom" . Bác SonBlack hay các bác khác cho mình xin vài lời giải thích. Cảm ơn nhiều .

allstreet

Mình là "Niu Niu" nên chưa hiểu lắm về "Clean Rom" . Bác SonBlack hay các bác khác cho mình xin vài lời giải thích. Cảm ơn nhiều .
Clean Rom là rom ít chương trình,chỉ có những chương trình cần thiết mới dc build thôi,nên nó chạy nhẹ nhàng hơn những rom có tích hợp các chương trình