• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW WM6.5 BUILD 21222 FOR ATOM EXEC BY KHOA_HA

vuquang

Bạn xem lại máy nhé :D

ặc! mình xem lại rồi mà bạn, nhưng đúng là ngốn pin thật bạn ạ. Nếu đc đến tối để về sạc thì tốt wa. Còn ram có lúc giảm xuống còn 6Mb ram hic!

Khoa_ha

ĐÃ CÓ LINK DOWNLOAD V02 Ở TRANG ĐẦU CÁC BẠN CÓ THỂ DOWN VỀ ĐỂ TEST THỬ ĐƯỢC RỒI.
NHỚ PHẢI UPDATE VỚI OPTION ALL HOẶC OS+EXTENDEDROM NHÉ THÌ MỚI CÓ ĐỦ IE6 ĐƯỢC. =D>

vuquang

Khoaha ơi! không download được, nó cứ hiện Processing download request... mãi mà không thấy click download đâu cả. Khoaha xem lại xem thế nào

Last edited by a moderator:

Khoa_ha

Khoaha ơi! không download được, nó cứ hiện Processing download request... mãi mà không thấy click download đâu cả. Khoaha xem lại xem thế nào

Cách download trên mediafire hướng dẫn nhiều rồi mà bạn đọc lại đi nhé

vuquang

Hĩ! cuối cùng cũng tìm được phần mềm download mediafire sau 21h, lâu ko download mediafrire sau 21h nên ko biết

vuquang

Đúng là bản này đã fix được hầu hết các lỗi ở bản trước, đã cài đc resco keyboad, pin,WM5torage... đều đã hoạt động, đang test tiếp, không biết pin có còn ngốn không? để mai dùng thử xem thế nào, tạm thời mình đang rất yêu bản này :D

Khoa_ha

Đúng là bản này đã fix được hầu hết các lỗi ở bản trước, đã cài đc resco keyboad, pin,WM5torage... đều đã hoạt động, đang test tiếp, không biết pin có còn ngốn không? để mai dùng thử xem thế nào, tạm thời mình đang rất yêu bản này :D

Mình dùng thấy bình thường không hề thấy ngốn Pin còn về RAM thì bản này nó như thế chứ không phải do các phần mềm cài vào đâu.

vuquang

Phải công nhận rằng bản này ăn ít pin hơn bản V01, vì đến giờ phút này pin mình vẫn còn 81% thế là tương đối ổn roài. Mọi phần mềm cài vào đều chạy mượt, mình chưa thấy bị xung phần mềm nào cả. Ram thì vẫn vậy, nhưng cũng không làm chậm máy, và cũng không phải do cài phần mềm, có thể là do bản này nó thế thật (đúng như KhoaHa nói). Tóm lại 1 câu đến giờ phút này là mình rất ưng :D
À, Bảo à! bản này nhạc midi vẫn chưa chạy được nhé! nhưng chạy mượt hơn bản trước nhiều có up thử thì up! mà nên dùng bản này, nhạc midi thì thôi dùng làm gì, mày thích sang trọng thì dùng nhac mp3 không lời là "nhạc cực sang rồi" hehehe :D "Quý thằng bạn lắm", A vẫn cầm cái bật lửa của chú lúc nào gặp A đưa cho nhé!!

Khoa_ha

Phải công nhận rằng bản này ăn ít pin hơn bản V01, vì đến giờ phút này pin mình vẫn còn 81% thế là tương đối ổn roài. Mọi phần mềm cài vào đều chạy mượt, mình chưa thấy bị xung phần mềm nào cả. Ram thì vẫn vậy, nhưng cũng không làm chậm máy, và cũng không phải do cài phần mềm, có thể là do bản này nó thế thật (đúng như KhoaHa nói). Tóm lại 1 câu đến giờ phút này là mình rất ưng :D
À, Bảo à! bản này nhạc midi vẫn chưa chạy được nhé! nhưng chạy mượt hơn bản trước nhiều có up thử thì up! mà nên dùng bản này, nhạc midi thì thôi dùng làm gì, mày thích sang trọng thì dùng nhac mp3 không lời là "nhạc cực sang rồi" hehehe :D "Quý thằng bạn lắm", A vẫn cầm cái bật lửa của chú lúc nào gặp A đưa cho nhé!!

có một lỗi nhỏ đấy là mình quên không chèn đoạn reg của em MMS nên mất chức năng MMS. Tối nay sẽ upload lại bản V03 sửa lỗi MMS đó. Thực chất mình thấy WM6.5 dùng ít tốn Pin hơn mấy em WM6.1 đó chứ ;)

minhnghia54

Nghe mấy anh khen dữ quá,định làm phát cho nó zui nhà zui cửa.Nhưng nghe anh Khoa_ha đang làm bản V03. Thui thì đợi đến tối vậy. Anh Khoa_ha nhiệt tình quá. Thanks nhìu nhìu:):)

anhducvn2002

có một lỗi nhỏ đấy là mình quên không chèn đoạn reg của em MMS nên mất chức năng MMS. Tối nay sẽ upload lại bản V03 sửa lỗi MMS đó. Thực chất mình thấy WM6.5 dùng ít tốn Pin hơn mấy em WM6.1 đó chứ ;)

Nếu vậy thì chỉ cần up file MMS.reg là được chứ nhỉ?? vì chỉ cần chỉnh sửa registry là được đúng ko Khoa_ha
thanks Khoa_ha rất nhìu nhé!!:D=D>
đang chờ V03...

Chỉnh sửa cuối:

anhducvn2002

Có ai test dùm mình cái này với!!
CE Star Suite 2.8 Release 3b

Mình rất cần cái này để hiển thị từ điển và tra từ điển tiếng nhật!! cài cho 6.1 thì okie! mà 6.5 thì... hic... rom nào cũng bị "treo" máy !!
Máy hết pin nên chưa uprom được!! mà sắp có V03 nên...:D.. ráng chờ rùi up lun!!
mọi người test dùm nhé!! thanks rất nhìu....:p

Khoa_ha

ĐÃ CÓ LINK DOWN LOAD V03 Ở ĐẦU TRANG CÁC BẠN CÓ THỂ DOWN VỀ ĐỂ TEST ĐƯỢC RỒI.
CHÚ Ý: CÁC BẠN ĐÃ UPDATE V02 THÌ Ở V03 THÌ CHỈ CẦN UPDATE OS KHÔNG THÔI. CÒN CÁC BẠN ĐANG DÙNG Ó CŨ THÌ BẮT BUỘC PHẢI UPDATE VỚI CHẾ ĐỘ ALL HOẶC OS+EXTENDEDROM THÌ MỚI CÓ ĐỦ IE6 ĐƯỢC