• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW WM6.5 BUILD 21222 FOR ATOM EXEC BY KHOA_HA

vuquang

tình hình là mình bị 1 lỗi về báo bin, không biết có ai bị giống mình không..cái hình cục bin ở bên gốc phải màn hình luôn luôn là biểu tượng full ( đủ 4 cục ) trong khi con số báo bin bên cạnh thì chạy rất đúng, không biết tại sao nữa.
đúng đấy. ông bạn này nói cũng chuẩn luôn, máy mình cũng bị hiện tượng này, cục pin lúc nào cũng đủ 4 vạch nhưng sự thực thì máy lại báo là yếu pin rồi, và nhìn dòng pin báo ở góc trên màn hình thì đúng là pin sắp hết. Và 1 điều nữa không biết đúng không mình thấy bản này hao pin hơn các bản khác, mình vừa sạc đầy pin sáng nay, rồi liên lạc vài cuộc điện thoại thế mà tầm 3 h chiều đã hết pin rồi, mà mình ngủ dậy là lúc khoảng 10h30, mà không chọt nhiều đâu nhé vì đánh cờ mà nên ko có thời gian chọt chỉ nghe gọi thôi, thế mà hết pin.

Tomsk_hp

nghe có vẻ còn nhiều lỗi cần fix quá ta. em thì down mãi không được để test nữa. chán thật.

luongdang

đúng đấy. ông bạn này nói cũng chuẩn luôn, máy mình cũng bị hiện tượng này, cục pin lúc nào cũng đủ 4 vạch nhưng sự thực thì máy lại báo là yếu pin rồi, và nhìn dòng pin báo ở góc trên màn hình thì đúng là pin sắp hết. Và 1 điều nữa không biết đúng không mình thấy bản này hao pin hơn các bản khác, mình vừa sạc đầy pin sáng nay, rồi liên lạc vài cuộc điện thoại thế mà tầm 3 h chiều đã hết pin rồi, mà mình ngủ dậy là lúc khoảng 10h30, mà không chọt nhiều đâu nhé vì đánh cờ mà nên ko có thời gian chọt chỉ nghe gọi thôi, thế mà hết pin.

chính xác là bản nay hơi hao bin hơn bản kỳ rồi của Khoa_Ha. ngoài tình trạng trên, lúc mình cấm xạc, sau khi xạc đầy bin xong, rút xạc ra, biểu tượng cục bin vẫn là biểu tượng xạc, phải reset lại mới hết.

vuquang

chính xác là bản nay hơi hao bin hơn bản kỳ rồi của Khoa_Ha. ngoài tình trạng trên, lúc mình cấm xạc, sau khi xạc đầy bin xong, rút xạc ra, biểu tượng cục bin vẫn là biểu tượng xạc, phải reset lại mới hết.

hic! chính xác, sao ông bạn này nói đúng thế, lúc nãy mình quên mất ko nói đến vấn đề này. Máy mình cũng bị thế luôn.

vuquang

Ok mình sẽ sửa lỗi này trong phiên bản tới

Vất vả cho KhoaHa rồi. Bản này dùng rất mượt, dipad rất cool, nhạc nghe rất ấm và hay, nghe những bài hát có nhiều bass ko còn bị rè nữa. Phần mềm mình chưa cài nhiều nên ko biết còn bị đụng soft nào nữa ko, nhưng hiện giờ thì đúng là ko cài đc keyboad khác thật còn các phần mềm mình đã cài đều ok tất. Trước mắt mình vẫn thích sử dụng bản này hơn bản trước vì mình thích cái dipad bản này :D "thế mới nông dân chứ"

miror1102

anh Khoa Hà dễ thương.....hichic..tiếc là em đã bán con atom exec đổi htc diamon òi....ko thể test tiếp rom của anh. vào đây tự nhiên nhớ...hehe

newdriver2007

dipad có ai bị như mình ko ? khi mình dùng chế độ smart thì các số bị nhòe hết đi các số vừa gọi và cả danh bạ nữa

vuquang

dipad có ai bị như mình ko ? khi mình dùng chế độ smart thì các số bị nhòe hết đi các số vừa gọi và cả danh bạ nữa

hehehe! ấn nút xuống bị nhòe không nhìn đc số gì bị gạch đen hết thì lại ấn nút lên thì ko sao cả lại nhìn rõ mà:))

Khoa_ha

hehehe! ấn nút xuống bị nhòe không nhìn đc số gì bị gạch đen hết thì lại ấn nút lên thì ko sao cả lại nhìn rõ mà:))

em diapad này thiết kế cho các máy có nhiều RAM hay sao nên mới bị lỗi này. Mình không dùng nó cũng chẳng sao vì bên tay trái cũng có nút contacts rồi mà. ;)

buianhtuan

Nghe các bác nói mà thèm quá. Con O2 của em đi ở lâu quá. Hhu, cứ down về để dành vậy. Cảm ơn KH nhé.

temujinvn

tải về xong rùi.đang tính test thử mà nghe các bác báo cáo lỗi nhiều was nên đành chờ bản fix thui.

newdriver2007

em diapad này thiết kế cho các máy có nhiều RAM hay sao nên mới bị lỗi này. Mình không dùng nó cũng chẳng sao vì bên tay trái cũng có nút contacts rồi mà. ;)

mình còn nhơ trong 1 bản rom nào đó mới nhất của bác Sơn đen có sử dụng bàn fim kiêu như thế này nhưng nó nhẹ hơn nhiều và ko hề bị hiện tượng như thế ! bác KH có thể hỏi bác Sơn đen về dipad để tích hợp nó vào bản rom sau! như mọi người noi bản rom này có nhiều chương trình cài đc nhưng ko chạy đc mình đã thử và thấy đúng như thế ! mong bác KH có bản rom sau sẽ ổn hơn các bản trước. thank bác KH nhiều:D

Khoa_ha

mình còn nhơ trong 1 bản rom nào đó mới nhất của bác Sơn đen có sử dụng bàn fim kiêu như thế này nhưng nó nhẹ hơn nhiều và ko hề bị hiện tượng như thế ! bác KH có thể hỏi bác Sơn đen về dipad để tích hợp nó vào bản rom sau! như mọi người noi bản rom này có nhiều chương trình cài đc nhưng ko chạy đc mình đã thử và thấy đúng như thế ! mong bác KH có bản rom sau sẽ ổn hơn các bản trước. thank bác KH nhiều:D

tất nhiên diapad giống như thế này có nhiều nhưng mà nó không pro như bản này đâu

luongdang

thật sự là bản này không chạy mượt bằng bản vừa rồi. có lẽ nó chiếm nhiều RAM hay sao á, IE chạy chậm, các chức năng khác mình có cảm giác nó không mượt bằng bản cũ.

vuquang

mình cũng bị lỗi midi ko thể set làm chuông được, bác K_H xử lý được vụ này ko?

mynuong

bác KH oi sao trong phần dự báo thời tiết nhiệt độ báo là 91/75 là sao bác

mynuong

khi reset lai ram báo là 24m nhưng một lúc sau lại chỉ còn 16m là sao vậy các bác (e k chạy pm nào cả)