• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW WM6.5 CE OS 21232 BUILD 21232.5.0.1 FOR ATOM EXEC BY KHOA HA

manhtuongdatinh

Bác khoa ơi, sao bác hok bỏ cái Screen Capture vô lun bác, hehe, sãng tiện bác chỉ cho em cách thu nhỏ phóng to icon tùy ý là làm ntn nha bác.

vuquang

Ý em là các bản trước trang tổng hợp weather vẫn báo Hanoi còn bây giờ thì chỉ là 1 dấu hỏi to tướng ở trang này, vuốt sang thì mới là Hanoi.

Còn vụ nút X và OK thì không phải vấn đề gì phức tạp, là em tưởng Rom bị lỗi hiển thị chứ biết đấy là chủ ý của bác thì em chả thắc mắc :D

Còn về vụ Pin thì em cũng chả hiểu tại sao nữa????

bản này đã fix phần dự báo thời tiết có chữ hanoi ở ngay trang đầu luôn nhé! ko còn dấu hỏi to tướng nữa. Mà hình như bản này ram sụt ít hơn thì phải :D còn 10Mb ram, mọi lần trước chỉ còn 7 hoặc 8Mb thôi. Mấy bản gần đây đều chạy mượt cả. Nhưng mình nghĩ nếu ai hay chơi game nặng về đồ hoạ như đế chế, starcaf.... thì ko nên dùng win 6.5, vì như thế luôn luôn ko đủ ram để cài game. Nhưng nếu restart máy xong, tranh thủ lúc ram chưa tụt cài trộm luôn vẫn được :D

Khoa_ha

bản này đã fix phần dự báo thời tiết có chữ hanoi ở ngay trang đầu luôn nhé! ko còn dấu hỏi to tướng nữa. Mà hình như bản này ram sụt ít hơn thì phải :D còn 10Mb ram, mọi lần trước chỉ còn 7 hoặc 8Mb thôi. Mấy bản gần đây đều chạy mượt cả. Nhưng mình nghĩ nếu ai hay chơi game nặng về đồ hoạ như đế chế, starcaf.... thì ko nên dùng win 6.5, vì như thế luôn luôn ko đủ ram để cài game. Nhưng nếu restart máy xong, tranh thủ lúc ram chưa tụt cài trộm luôn vẫn được :D

Đúng vậy phiên bản V02 này cũng đã sửa được kha khá vấn đề về RAM. Vài ngày tới sẽ có phiên bản V03 chắc chắn sẽ không ăn RAM nhiều nữa hiện tại vẫn đang test thử. Nếu OK sẽ update cho anh em dùng. :D

vuquang

Đúng vậy phiên bản V02 này cũng đã sửa được kha khá vấn đề về RAM. Vài ngày tới sẽ có phiên bản V03 chắc chắn sẽ không ăn RAM nhiều nữa hiện tại vẫn đang test thử. Nếu OK sẽ update cho anh em dùng. :D
hic! thanks khoaha nhiều lắm, fai công nhận bản này cải thiện về dung lượng của ram đáng kể, giờ máy mình để ko thì luôn ổn định lên đến 15Mb ram, nghịch ngợm 1 vài ứng dụng giảm xuống còn 14Mb ram, còn nếu chạy các ứng dụng thì giảm còn 10Mb => quá ổn. Dung lượng ram nhiều hơn so với mức mong muốn ở rom 6.5 :D

manhtuongdatinh

Chời ơi là chời sướng qué...hahaha...Bác Khoa cho mình ăn cỗ rôm 6.5 rồi, haha,
Bác ơi đã quá, up lên cho a e liền đi, ham hố quá..hehe..
Thanks MOD Khoa nhiều lắm. =D>

thegioiphang1

hic.bac khoa ha oi.con atom exec của em nghe bác bảo up lên win 6.5 luôn không phải qua win 5 nữa sẽ nghe gọi được ngay.nhưng không hiểu sao em up đến bước 5.nó đứng im nửa tiếng đồng hồ liền.không thấy chạy tí phần trăm nào.không biết có phải do con exec của e chết radio không nữa.giờ em vẫn để mặc nó đang chạy ở bứoc 5 nè.nhưng nó vẫn đứng yên

thegioiphang1

hic.hôm nay diễn đàn vắng thế nhỉ.con atom của em cứ đứng yên ở bước 5 được vài tiếng rùi.đó là bước burn radio.không qua bước này máy em không nhận sim được các bác ạ

JongZiZi

Special Thanks to Mr.KH
Anh quả là rất nhiệt tình. Đang chờ bản V3 của anh ra đây.
Cho hỏi nhỏ: Anh có thể test sao cho RAM khi up xong vẫn còn 20MB+ như 6.1 hông. :D
Bản 21222 phần Theme. Set Today Theme BlueDragon. Sau khi remove theme BlueDragon thì nó hiện ra 1 cái theme hình cây sen rất đẹp. Mà chã biết tìm nó ở đâu. Theme nó hiện ngoài today thôi. Còn giao diện bên trong ko nổi 3D của 6.5 mà là 6.1
:(

ryruby

Thui đành chờ V03 vậy
Khoa_ha không quản công sức vì anh em
Xin cảm ơn! Chúc sức khỏe Khoa_ha

Khoa_ha

Thui đành chờ V03 vậy
Khoa_ha không quản công sức vì anh em
Xin cảm ơn! Chúc sức khỏe Khoa_ha

chưa thể upload bản v03 sớm được đâu đang còn nhiều cái phải làm lắm. hiện tại bản 02 này là khá chuẩn rồi mình test với bản 03 cũng không thay đổi được nhiều lắm mà.

Khoa_ha

hic.hôm nay diễn đàn vắng thế nhỉ.con atom của em cứ đứng yên ở bước 5 được vài tiếng rùi.đó là bước burn radio.không qua bước này máy em không nhận sim được các bác ạ

Bạn có thể rút cap ra chọt đít khởi động lại máy rồi cắm cap lại cài lại xem sao nhé. nhớ trong quá trình update đừng để lỏng cab nhé.

TaQuangDuc

V02 đẹp quá, quyết tâm không up 6.5 mà thấy bản này làm mình không cầm lòng nổi.
Cảm ơn Hà

vuquang

bản này vừa phát hiện thêm 1 lỗi nữa đó là ko truy cập gprs được, mình cài gprs bằng phần mềm auto của rom, nhưng mình vào connection định cài thủ công, nhưng mình thấy các bước làm của phần mềm đều đúng cả. Các bản trước vẫn vào được mà, ai test giúp mình vấn đề này được ko? còn nếu vào comm Manager để kích hoạt Data Connection => thì rất dễ bị treo máy, máy cứng luôn, các fim nghe gọi ko có báo đèn sáng nữa => tất nhiên lại phải chọt reset. Phiền bác nào có tgian test giúp e vấn đề này. Còn điều nữa là phần soft key mình ko thay đổi được, left key mặc định là Lock, mình đã thay đổi thành PM khác như Contac chẳng hạn, mới đầu thì được nhưng sau khi retart lại máy đến lúc vào trong nhìn vào góc trái bên dưới màn hình vẫn hiện chữ lock, nhưng ấn vào thì nó vẫn ra Contacts, nhưng 1 lúc sau Soft key lại trở về chế độ mặc định là Left key vẫn là Lock. Có cách nào thay đổi đc ko? mong hướng dẫn dùm.

vuquang

ủa sao lạ vậy nhỉ? mình gõ chữ k e y lại thành chữ kkk, vào trong định sửa lại thì thấy viết vẫn đúng. Do font chữ à hay do fo room qdinh thế. :D ko thể nào viết 3 chữ k,e,y liền nhau được. chơi ở diễn đàn này bao lâu nay giờ mới biết cái này :D hhihihi! ai mà viết được 3 chữ đó liền nhau mà ko biến thành 3 chữ k thì mình thanks 10 phát luôn. :D

thegioiphang1

không ăn thua khoa hà ơi.còn cách nào khác không hả bạn.mình làm theo cách của bạn.đầu tiên mình đang ở win 6.5 V02 của bạn built ấy.nhưng mình chỉ cài OS thui không chọn all.kết quả máy đã vào được win.nhưng vẫn radio:no ready.vì mình không chọn all mà.mình reset máy lại.cắm cab vào pc và ppc.uprom nhưng lần này mình chọn all mong chạy qua được bước 5.nhưng thấy nó vẫn đứng yên ở bước 5.không chạy tí gì.theo bạn mình có nên chọn bản Rom khác và làm lần lượt từng bước như trên không?

JongZiZi

bản này vừa phát hiện thêm 1 lỗi nữa đó là ko truy cập gprs được, mình cài gprs bằng phần mềm auto của rom, nhưng mình vào connection định cài thủ công, nhưng mình thấy các bước làm của phần mềm đều đúng cả. Các bản trước vẫn vào được mà, ai test giúp mình vấn đề này được ko? còn nếu vào comm Manager để kích hoạt Data Connection => thì rất dễ bị treo máy, máy cứng luôn, các fim nghe gọi ko có báo đèn sáng nữa => tất nhiên lại phải chọt reset. Phiền bác nào có tgian test giúp e vấn đề này. Còn điều nữa là phần soft key mình ko thay đổi được, left key mặc định là Lock, mình đã thay đổi thành PM khác như Contac chẳng hạn, mới đầu thì được nhưng sau khi retart lại máy đến lúc vào trong nhìn vào góc trái bên dưới màn hình vẫn hiện chữ lock, nhưng ấn vào thì nó vẫn ra Contacts, nhưng 1 lúc sau Soft key lại trở về chế độ mặc định là Left key vẫn là Lock. Có cách nào thay đổi đc ko? mong hướng dẫn dùm.

Có 1 cách. Bạn bỏ cái Titanium đi. Thì phải trái đúng ý bạn luôn. :D

Khoa_ha

cái này chắc do mạng của bạn rồi vì không hề bị như thế tớ dùng và update bình thường đó chứ

thegioiphang1

khoa ha xem hộ trường hợp của tớ nêu ở trên với.máy tớ bây giờ chỉ như chiếc PDA thui chẳng có radio khoa ha ạ