• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW WM6.5 CE OS 21232 BUILD 21232.5.0.1 FOR ATOM EXEC BY KHOA HA

thegioiphang1

tớ cũng up bản này rùi.nhưng chỉ đến bước 5 là đứng im 0% như trời trồng bạn ạ.chẳng lẽ tớ phải sắm con khác để nghe gọi phải không khoa hà

mrducbao

GPRS

bản này vừa phát hiện thêm 1 lỗi nữa đó là ko truy cập gprs được, mình cài gprs bằng phần mềm auto của rom, nhưng mình vào connection định cài thủ công, nhưng mình thấy các bước làm của phần mềm đều đúng cả. Các bản trước vẫn vào được mà, ai test giúp mình vấn đề này được ko? còn nếu vào comm Manager để kích hoạt Data Connection => thì rất dễ bị treo máy, máy cứng luôn, các fim nghe gọi ko có báo đèn sáng nữa => tất nhiên lại phải chọt reset. Phiền bác nào có tgian test giúp e vấn đề này. Còn điều nữa là phần soft key mình ko thay đổi được, left key mặc định là Lock, mình đã thay đổi thành PM khác như Contac chẳng hạn, mới đầu thì được nhưng sau khi retart lại máy đến lúc vào trong nhìn vào góc trái bên dưới màn hình vẫn hiện chữ lock, nhưng ấn vào thì nó vẫn ra Contacts, nhưng 1 lúc sau Soft key lại trở về chế độ mặc định là Left key vẫn là Lock. Có cách nào thay đổi đc ko? mong hướng dẫn dùm.

Đấy là do mạng lởm đấy em ơi.

Còn về vụ soft key thì anh chưa thử nhưng quan trọng là anh thấy nếu cài số lượng PM như V01 thì bản này Ram Nguyễn Y Vân chứ không thấy được cải thiện :-??

Xuanlap

Bác Khoa Ha ơi. Cho em xin cái them ở hình trên được không? Em xài Atom thấy bản này good quá up thử nhưng màn hình bị mờ và có gợn sóng.Nếu có thể bác cho em cái them của bản này nhé. cảm ơn bác trước nha.

anhducvn2002

Bác Khoa Ha ơi. Cho em xin cái them ở hình trên được không? Em xài Atom thấy bản này good quá up thử nhưng màn hình bị mờ và có gợn sóng.Nếu có thể bác cho em cái them của bản này nhé. cảm ơn bác trước nha.

Mình cũng xài atom nè!! up bản này chạy vi vu!!
chỉ mỗi tội là tốn ram thui!!!
:D

ah!! biểu tượng pin mới thì đẹp nhưng ....
nó lại đứng gần mấy cái icon của sóng, loa.. nên mình thấy ko hợp "tông" cho lắm!!!
Thanks Khoa_ha đã nhiệt tình với anh em!!
=D>=D>=D>

vuquang

Đấy là do mạng lởm đấy em ơi.

Còn về vụ soft key thì anh chưa thử nhưng quan trọng là anh thấy nếu cài số lượng PM như V01 thì bản này Ram Nguyễn Y Vân chứ không thấy được cải thiện :-??

ram có cải thiện hơn bản V01 mà, bình thường trung bình là 10Mb ram mà, nhưng hôm nay nghe gọi nhiều hay sao í, giờ nhìn máy còn 6Mb, nhưng nếu reset lại thì nó lại ổn ngay í mà. Hôm qua test xem phim đuôi wmv thì thấy ram có lúc giảm xuống còn 2Mb vãi chưởng :D nhưng vẫn xem ngon lành. Chơi trò contra, đặt bom vô tư, ko đua xe được, và 1 số game nặng thì ko chơi đc đâu nhé!

thegioiphang1

mình up bản rom này rùi.tuy đến bước 5 nó dừng lại.ko chạy được nữa.nhưng mình đã rút cáp ra.ấn power+camare+reset.vào màn hình cho chọn D,G,U ấy.Mình chọn D.sau khi chạy xong các bước khi chọn D.máy báo kết quả test.rùi mình chọt đít nó.nó đã vào được win.và mình thấy cách này hình như chỉ sử dụng được vởi rom gốc thui.tuy nhiên máy mình vẫn emei không sẵn sàng và radio không sẵn sàng.từ bản rom gốc này mình cũng đã up nhiều bản rom.nhưng tất cả cũng chỉ đứng lại 0% bước ghi radio mà thui khoa hà ạ.hiện tại mình đang dùng bản Rom 6.5 mới nhất của bạn.Nhưng mình chỉ chọn Os only thui.vì chọn tất cả thì chạy đến bước 5 sẽ dừng lại và màn hình hiện update utility(sẵn sàng update tiếp).khoa hà và mọi người có cách nào cho máy mình nghe gọi nhắn tin được không.không hiểu sao không chạy được bước 5 mà wifi,blutut vẫn dùng được bình thường,chỉ không nghe gọi đựoc thui

phungthanh

mình up bản rom này rùi.tuy đến bước 5 nó dừng lại.ko chạy được nữa.nhưng mình đã rút cáp ra.ấn power+camare+reset.vào màn hình cho chọn D,G,U ấy.Mình chọn D.sau khi chạy xong các bước khi chọn D.máy báo kết quả test.rùi mình chọt đít nó.nó đã vào được win.và mình thấy cách này hình như chỉ sử dụng được vởi rom gốc thui.tuy nhiên máy mình vẫn emei không sẵn sàng và radio không sẵn sàng.từ bản rom gốc này mình cũng đã up nhiều bản rom.nhưng tất cả cũng chỉ đứng lại 0% bước ghi radio mà thui khoa hà ạ.hiện tại mình đang dùng bản Rom 6.5 mới nhất của bạn.Nhưng mình chỉ chọn Os only thui.vì chọn tất cả thì chạy đến bước 5 sẽ dừng lại và màn hình hiện update utility(sẵn sàng update tiếp).khoa hà và mọi người có cách nào cho máy mình nghe gọi nhắn tin được không.không hiểu sao không chạy được bước 5 mà wifi,blutut vẫn dùng được bình thường,chỉ không nghe gọi đựoc thui
ngày xưa khi up rom của bác PhamQuang đến bước 2 :ExtendedRom hay bị dừng ở 6% thì làm theo cách này : up lại bản rom gốc , khi up đến ExtendedRom thì vẫn bị dừng ở 6% , rút cap ra cắm lại , up lại bản rom gốc lại lần nữa thì up được đầy đủ . bạn thử làm theo cách này xem có được không

hanoistar

Minh da up ban V02 nay roi, noi chung rat OK. Thanks Khoa Ha nhe. Minh hoi chut xiu cai Weather cua minh lai la WOODWAY, chi minh cach de chon HANOI voi.

vuquang

Minh da up ban V02 nay roi, noi chung rat OK. Thanks Khoa Ha nhe. Minh hoi chut xiu cai Weather cua minh lai la WOODWAY, chi minh cach de chon HANOI voi.

bạn điền vào phần "Zip or Location Time": ASI|VN|VM017|HANOI
nhưng nhớ cắm cáp để nối mạng nhé, vì rom bản này ko truy cập đc GPRS đâu. Dùng đc 1 thời gian thấy ram càng ngày càng bị thụt lùi, giờ còn toàn 3Mb và 4Mb thôi, ko đc như trước nữa Hic!

Khoa_ha

bạn điền vào phần "Zip or Location Time": ASI|VN|VM017|HANOI
nhưng nhớ cắm cáp để nối mạng nhé, vì rom bản này ko truy cập đc GPRS đâu. Dùng đc 1 thời gian thấy ram càng ngày càng bị thụt lùi, giờ còn toàn 3Mb và 4Mb thôi, ko đc như trước nữa Hic!

Bản này không hề bị lỗi GPRS mình vẫn dùng như thường không hề có vấn đề gì xảy ra. Về RAM thì các bạn thích WM6.5 mà thích đẹp nữa thì chỉ được thế thôi còn thích nhiều RAM thì nên dùng WM6.1 vì dù có bản WM6.5 clean đi chăng nữa khi mà cài các ứng dụng giao diện mình thích thì RAM cũng sẽ còn rất ít.

Khoa_ha

Cũng thông báo luôn với anh em vì hầu như mọi người rất chê ROM của mình nên đây cũng là bản ROM cuối cùng WM6.5 dành cho Atom cũng như Atom Exec mà mình upload lên. :-?

JongZiZi

Vậy là Box này sẽ vắng lặng luôn. ROM for AtomExec chấm hết.
Thanks anh Hà nào giờ vẫn nhiệt tình cùng anh em AE.
Chúc anh luôn khỏe.

anhducvn2002

Cũng thông báo luôn với anh em vì hầu như mọi người rất chê ROM của mình nên đây cũng là bản ROM cuối cùng WM6.5 dành cho Atom cũng như Atom Exec mà mình upload lên. :-?

hic hic.... lúc up rom thì Khoa_ha nói up rom rồi cảm nhận, có lỗi thì thông báo!!
mọi người chỉ thông báo lỗi cho hoàn thiện hơn chứ có ai "chê ROM" của Khoa_ha đâu nhỉ???
Dù sao thì... cũng buồn ghê!!!:(:)((
Thanks Khoa_ha vì đã nhiệt tình với anh em PDAViet
=D>=D>

anhducvn2002

Phải tìm hiểu nguyên nhân xem "ai" đã làm cho Khoa_ha phải "thốt" lên câu này nhỉ????????

phungthanh

nghe câu này thì buồn thật box atom exec chỉ còn mỗi khoaha build rom thôi ,bây giờ khoaha thôi không build nữa thì trông chờ vào ai đây?

minhnghia54

hix,chời ơi.Ai sẽ cho tui cơ hội để chờ bản rom mới nữa đây chơi.Chắc box này từ đây sẽ không còn kiểu bàn tán sôi nổi nữa.
1 lần nữa cảm ơn Anh Khoa_ha đã nhiệt tình cho rom atom exec.
PÙN !!!!:(