• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW XDA ATOM EXEC WM6 AKU0.7.0 WWE (For Evaluation Only)

DucLinh

Bác nào có file fix lỗi ko tắt được đèn bàn phím cho bản Rom này ko,nếu em tắt máy bằng nút nguồn trong khi đèn bàn phím vẫn sáng thì nó sẽ sáng mãi,nên mỗi lần muốn tắt nguồn chỉ còn cách đợi đèn bàn phím tắt hẳn đã.

cachep2006

Bác nào có file fix lỗi ko tắt được đèn bàn phím cho bản Rom này ko,nếu em tắt máy bằng nút nguồn trong khi đèn bàn phím vẫn sáng thì nó sẽ sáng mãi,nên mỗi lần muốn tắt nguồn chỉ còn cách đợi đèn bàn phím tắt hẳn đã.

Anh xài và up bình thường ! Hiện nay anh ko thấy lổi gì cả ( Nếu ko cài thêm phần mềm nào ) Em có up lại lần nào nữa ko ? Up đi up lại xem sao ? :D

Thân !

jihadv

Bạn cài AE Button Plus vào rồi đổi nó nhé!
Mình đã cài AE Button Plus vào nhưng ko đổi được, chỉ có thể thêm chức năng cho các nút cứng, còn muốn đổi phải thay lại file pxa27x_keypad_Us.dll
máy Orsio N725 và Rover G5 có cùng platform với Atom Exec, chỉ có điều bị ngược 4 nút cứng này. Dùng tạm vẫn được, nhưng thỉnh thoảng cảm thấy hơi khó chịu!

scounter

Vụ tuột pin bạn dùng khóa này thất tương đối ổn, khóa này do nncuong đưa lên cho EXEC
mình mới sài exec bạn có thể nói rõ vụ này đc ko, giải nén ra thấy mỗi file .reg, cop vào thẻ chạy ko đc////////

symbian

Híc , link mediafile này chậm quá cá ơi , down từ sáng đến h được 9.3% và đứng im luôn . Có thể cá đưa lên 4share được ko vậy , ....plz..

dammeppc

dow rom

Híc , link mediafile này chậm quá cá ơi , down từ sáng đến h được 9.3% và đứng im luôn . Có thể cá đưa lên 4share được ko vậy , ....plz..
bạn bấm f5 vài lần xem sao .minh dow nhanh lắm mà

scounter

Cái Nút có hình Messenger của mình giờ ấn vào nó lại vào O2 Mediaplus, ai giúp với, sài ko quen bất tiện quá.
À sao vào Auto Config gì đó chọn VietNam chỉ có Vinafone, mobilfone nhỉ ko có viettel nihr :(
Thấy Rom này chạy ổn định mừ chưa thấy lỗi gì

Cái Nút có hình Messenger của mình giờ ấn vào nó lại vào O2 Mediaplus, ai giúp với, sài ko quen bất tiện quá.
À sao vào Auto Config gì đó chọn VietNam chỉ có Vinafone, mobilfone nhỉ ko có viettel nihr :(
Bạn vào Start>Settings>Button để chỉnh lại, còn muốn config cho Viettel thì dùng Network Wizard nhé bạn, search nha!

cachep2006

Việc ROM chỉ nhận 2 mạng Mobile Phone và Vina Phone có lẽ chỉ ở băng tần "GSM 900/1800" nên Có Thể Viettel ko chạy đc do ở "GSM 850" bạn đã thử các mạng còn lại ngoài ba băng tần nói trên chưa ? Vì cá chỉ có mổi SIM VINA thôi ! Nên chưa test vụ này !

Thân !

luyen

Mình thấy WM6 cũng ok lắm, nhưng mỗi tội ngốn RAM kinh, do mình thường xuyên dùng Opera nên free RAM có lúc chỉ còn 11-13M :(.
Mình có chế lại bản WM6 AKU 0.7.0 theo hướng gỡ bỏ các ứng dụng ko dung đến như:
+ Messenger
+ Windows Live
+ Bộ ứng ụng Plus của O2 (Media Plus, SMS Plus, ...)
Các ứng dụng trên đc gỡ bỏ do tôi không có nhu cầu sử dụng, nhưng có thể cài lại hoặc thay thấy bằng phần mềm khác cho những ngừoi có nhu cầu..
Bạn nào muốn có thể load về tại đây
Mã:
http://www.mediafire.com/?4xuloikkino
Bản ROM gỡ bỏ một số ứng dụng trên cũng không giải phóng nhiều RAM hơn, nên mình có làm thêm 1 bản đặc biệt, chỉ dùng 4M pagepool (gốc là 8M), qua đó tăng thêm đc 4M vào RAM, các bạn có thể tham khảo hình bên dưới
Atom Exec dùng ROM WM6 AKU 0.7.0 với 8M pagepool

Atom Exec dùng ROM WM6 AKU 0.7.0 với 4M pagepool

Việc giảm 4M của pagepool cho tới thời điểm hiện tại tôi vẫn không thấy sự khác biệt so với ROM gốc trên xda-developers.com, các bạn có thẻ tải về tại đây
Mã:
 http://www.mediafire.com/?faxmlkhdnc8
Việc upgrade như bình thường, giải nén vô c:\windows\temp rồi chạy Device Software Update Utility.exe
:)

HocHoi

Chào Các Bạn thân! Mình cũng đã test bản Rom này chạy khá ổn định đó còn phần HeadsetVolLimiter Các bạn có thể dùng cách này cũng tiện lắm vì trong bản Rom này có sẳn Resco Registry([HKEY_LOCAL_MACHINE\ControlPanel\HeadsetVolLimiter) đưa lên thông số Volume---> 0x18(24) là ok thôi. Chuc vui nhé.

khoi

Bản ROM gỡ bỏ một số ứng dụng trên cũng không giải phóng nhiều RAM hơn, nên mình có làm thêm 1 bản đặc biệt, chỉ dùng 4M pagepool (gốc là 8M), qua đó tăng thêm đc 4M vào RAM, các bạn có thể tham khảo hình bên dưới
Bản này bạn làm mất luôn Excel va powerPoint trong office

luyen

Bản này bạn làm mất luôn Excel va powerPoint trong office

đúng rồi, tôi chỉ để lại word, vì thực sự mấy cái đó chỉ đẻ cho có thôi, chứ nhu cầu sử dụng trên máy này là rất ít, do màn hình nhỏ và ko có bàn phím cứng, làm excel cho vui thì đc, chứ làm ăn thiệt thì dễ nhầm lẫn lắm :D

DucLinh

Mình test bản Rom này của bac luyen được 2 ngày rùi,thấy mọi thứ rất tốt,chưa thấy phát sinh lỗi gì đáng kể cả.

hdtuankhai

Bản Rom này bị lỗi là khi tắt màn hình mà bàn phím vẫn sáng đèn thì sáng luôn, nên phải chờ bàn phím tắt đèn mới tắt màn hình. Có bro nào gặp lỗi như mình kô?

DucLinh

Bản Rom này bị lỗi là khi tắt màn hình mà bàn phím vẫn sáng đèn thì sáng luôn, nên phải chờ bàn phím tắt đèn mới tắt màn hình. Có bro nào gặp lỗi như mình kô?
Tắt mở máy bạn dùng trực tiếp nút nguồn phía trên sẽ ok,lỗi này bị với soft tắt hỗ trợ ngay trên màn hình cảm ứng

hdtuankhai

Tắt mở máy bạn dùng trực tiếp nút nguồn phía trên sẽ ok,lỗi này bị với soft tắt hỗ trợ ngay trên màn hình cảm ứng

Đúng rùi, mình thử rùi, tắt bằng nút Power thì ok. Nhưng như vậy sẽ làm giảm tuổi thọ của nút, kô biết có cách nào khắc phục kô bro? Up Rom lại có hết kô nhỉ? :-/
Thanks!!!

DucLinh

Đúng rùi, mình thử rùi, tắt bằng nút Power thì ok. Nhưng như vậy sẽ làm giảm tuổi thọ của nút, kô biết có cách nào khắc phục kô bro? Up Rom lại có hết kô nhỉ? :-/
Thanks!!!
Mình cũng tham khảo một số nơi cả trên XDA nhưng ko có thông tin gì để fix được lỗi này.Mà bạn yên tâm,nút nguồn nhà sx làm ra đã tính sẵn hết rùi,nên bạn thấy dòng PPC ít người kêu hỏng nút nguồn lắm!

dienht

Active Member
Mình up bản này xong thì ko thể nào cài được MagiCall nữa nên muốn down xuống WM 05 mà lại ko biết download ở đâu. Bạn nào có thì cho mình xin link down được ko. Xin cảm ơn nhiều